Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: ซื้อ เพรช ใน SBN น่ากลัวมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5
    ไปกับผู้ขายที่ร้านเพชรแล้วให้เค้าตรวจสอบจะดีกว่าไหมค่ะ ต้องเป็นร้านที่เราเลือกเองนะค่ะ ร้านเพื่อนแม่ยังบอก เพชรโคลนนิ่ง มันเหมือนมากกกกกกกกกกกกกกก ซะยิ่งกว่าหลุยส์ก็อป
    ไม่รู้ว่าอยากได้อะไร

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    เคยได้ยินเรื่องเพชรที่เหมือนๆชื่อ โมอิส ไม่รู้เป็นยังไง ยังไม่เคยเห็นเลยหง่ะ -"-

เดือนก่อนมีญาติคนนึงเค้ามาเสนอว่ามีไฮโซเอาเพชรมาขาย แบบร้อนเงิน ห้ากะรัต แค่ล้านเดียว เราก็ตาวาวเลย แต่ยังไม่เอาเพราะไม่ได้ไปดูเองที่กรุงเทพฯ แต่ก็คิดว่าไม่น่าเป็นไปได้ เม็ดเดียวห้ากะรัต อย่างต่ำก็ต้องสองล้านห้าขึ้นไป (ราคานี้เราสอบถามจากร้านเพชร เค้าบอกมีใบเซอร์กะรัตละเจ็ดแสน ไม่มีใบเซอร์กะรัตละห้าแสนค่ะ น้ำ 95) เลยบอกญาติไปว่า ถึงจะรู้จักกันก็อย่าเพิ่งรีบซื้อ ให้เอาเพชรไปให้ที่ร้านเพชรช่วยดูก่อน จนตอนนี้ก็เงียบไปเลย ไม่เห็นโทร.มาอีก -___-"
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    อาจจะเป็นหลายๆเม็ดรวมหนึ่งกะรัต อย่างที่คห.ด้านบนบอกค่ะ
    ถ้าเป็นเม็ดละกะรัต ถึงจะขี้ริ้วขี้เหร่ ก็เกินกว่าราคา38,000 ค่ะ
    เพชรต้องดูของกันต่อหน้าเลยค่ะ ถึงจะชัวร์
    นัดเจอแล้วดูโดยการส่องกล้องขยาย10เท่าก็รู้ค่ะว่าแท้หรือไม่
    จะสามารถดูสี และตำหนิได้
    แต่สำหรับคนที่ชอบซื้อเพชร
    แต่ว่าดูไม่เป็น แนะนำให้ซื้อเครื่องจี้เพชรเพื่อตรวจสอบเบื้องต้นค่ะ
    ตอนนี้เค้ามีรุ่นที่สามารถแยกว่าวัตถุเป็นโมอิส (เพชรสังเคราะห์ที่เค้าว่ากันว่าคล้ายเพชรแท้)หรือไม่
    เครื่องนึงก็ไม่ถึงหนึ่งหมื่นค่ะ
    RycooL RycooL

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    โฮ!!! น้องhutสุดยอดไปเลยค่ะ ไว้พี่ดิวสนใจอยากซื้อเพชรจะต้องขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ

หรือถ้าน้องhutทำธุรกิจด้านนี้ก็บอกกันหน่อยนะคะ เผื่อได้อุดหนุนกัน
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    จากประสบการณ์ของตนเองนะค่ะ เพราะเราซื้อจากร้านที่สนิทกัน

เป็นไปได้ค่ะ เพราะถ้าหลายๆๆเม็ดรวมกัน เมื่อล่าสุดเราซื้อเพชรเกือบหนึ่งกระรัต แต่เป็นเม็ดเล็กหลายเม็ดรวมกัน น้ำอยู่ที่95ค่ะ ราคายังไม่ถึงหมื่นเลย รวมค่าล้อมเพชรแล้วบวกกะค่าทอง ก็แค่ 15,000 บาทเอง

โดยส่วนตัวคิดว่าการซื้อเพชรต้องอาศัยความไว้ใจและเชื่อใจของทั้งสองฝ่าย ถ้าเราไม่เชี่ยวชาญเพชร และไม่อยากถูกหลอกก็ซื้อร้านที่ได้รับการเชื่อถือจากวงการดีกว่าค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ^
    ^
    ^
    จองต่อฮ่ะ

ว่าจะหา 1.3 karat อยู่ ที่ดูไว้ตั้งเกือบสามแสน
    ถ้าได้ราคาเยี่ยงนี้ จะได้ไปถอยเป๋าอีกหลายใบ อิอิ

เพราะมีคนให้งบมาสี่แสน คริคริ น้องนพถ้าหาให้พี่ได้ เด๋วพี่ซื้อเป๋าให้ใบนึงเรย

แต่พี่จะเอา D color FL หรือ IF นะจ๊ะ แฮ่
    น้ำเท่าไหรอ่ะนู๋โก้ ถ้าน้ำ 97 ราคานี้ก้อโอน่ะ เอ๊ะ...ว่าแต่ว่าคนที่ให้งบมาเนี้ยใช่น้องชายคนนั้นหรือเปล่าจ้ะ แล้วเป็นแหวนสำหรับเอาไว้ใส่ที่นิ้วนางข้างซ้ายหรือเปล่าเอ่ยถ้าอย่างนั้นเล็กไปขอซัก 4 กะรัตแล้วกันเผื่อต่อก้อเหลือ 2.5 กะรัตพอดี ฮิๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    ^^^
    ^^
    ^

เอ๊ะ......? อะไรยังไงครับพี่นีน่า

555555555555555

ความลับถูกเปิดเผยเลยพี่โก้

อิอิ

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    น้ำเท่าไหรอ่ะนู๋โก้ ถ้าน้ำ 97 ราคานี้ก้อโอน่ะ เอ๊ะ...ว่าแต่ว่าคนที่ให้งบมาเนี้ยใช่น้องชายคนนั้นหรือเปล่าจ้ะ แล้วเป็นแหวนสำหรับเอาไว้ใส่ที่นิ้วนางข้างซ้ายหรือเปล่าเอ่ยถ้าอย่างนั้นเล็กไปขอซัก 4 กะรัตแล้วกันเผื่อต่อก้อเหลือ 2.5 กะรัตพอดี ฮิๆๆ
    Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    ^^^
    ^^
    ^

เอ๊ะ......? อะไรยังไงครับพี่นีน่า

555555555555555

ความลับถูกเปิดเผยเลยพี่โก้

อิอิ

^
    ^
    ^
    พูดอะไรกันอ่านไม่ออก ไม่รุ ไม่ชี้

เค้าแค่อยากซื้อเพชรเอง

เคยลอง 2karat แล้วพี่นีน่า
    ไม่สมส่วนกับนิ้วอย่างแรง
    แต่ถ้าซื้อเก็บก็โอเนอะ แล้วขอใส่เล่นอีกวงแทน กร๊าก

โลภได้อีก ^^"
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5

Smile

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนที่ให้ช่วยแสดงความเห็นดีๆ กันมานะคะ
    ได้ความรู้เพียบเลย น่ารักจิงๆๆๆๆ
    ขอบคุณอีกทีค้าบบบบ

0/5
    ไม่อยาก นัดดูที่โรงรับจำนำเลยจ้า

อันนี้แนะนำ เพราะทำเป็นประสบการณ์บ่อยๆๆๆ
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook