Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: ////ใครเคยทานนกพิราบทอดบ้าง//////

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

////ใครเคยทานนกพิราบทอดบ้าง//////

ที่hkคะ่อร่อยมากเลยครอบครัวเราเป็นประเภทเน้นกินค่ะไปเที่ยวไหนกันต้องหาข้อมูลเรื่องที่กินก่อนแล้วพิราบทอด HKนี่เป็นอะไรที่ไม่พลาดทุกครั้งที่ไปกินเสร็จซื้อกลับบ้านอีกด้วยจนคนขายจำหน้าซะมีได้แล้วเพราะเค้าเป็นคนไปสั่งแล้วไปรับก่อนไปairportร้านประจำจะอยู่ซอยที่2หลังจากข้ามถนนหน้าholiday innค่ะ แนะนำใครไปอีกให้ไปลองเลยค่ะติดใจแน่เสียอย่างเดียวมันทำให้นน.ขึ้นค่ะมีครั้งนึงนั่งกินในร้านนั่งแทะกันจนทุกโต๊ะในร้านหันมามองเพราะกระดูกกองพูนเต็มจานก็ลิง3ตัววัยกะลังกินทั้งน้านน อีกอย่างค่ะหมูอบน้ำผึ้งก็อร่อยค่ะ เอ.. ครอบครัวไหนเน้นกินแบบบ้านเราบ้างนี่ เล่าหน่อย

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    จิงดิ
    เรานี่ตื่นเต้นมากๆตอนเค้าเอามาให้กิน
    ไม่ยอมกิน เกรงใจ
    มันรสชาติยังงัยอ่ะ อยากรู้จัง
    เหมือนไก่มั้ย

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    มันจะแน่นกว่าหน่อยแต่นุ่มไม่เหนียวค่ะเคยไปลองร้านอื่นแต่สู้ร้านเดิมไม่ได้ค่ะ
    ไม่ลองไม่รู้ไงค่ะรู้แล้วก้อติดใจไปเล้ยเดี๋ยวต้น ธค.ก็จะไปค่ะ จะทานเผื่อนะคะคุณpota

0/5
    เคยทานค่ะ

เนื้อเหนียว

ไม่เห็นอร่อยเลย

หัวมันโหลนๆ น่ากลัว

มองหน้ามันไปกินไป

สยอง!! กินไม่ลง

0/5
    กินแล้ว แต่พอนึกถึงหน้านก ก็กินไม่ลง เพราะไม่ได้อร่อยมาก
    ไม่ชอบของปลอม
    ไม่อยากโดนหลอก
    ของปลอมออกไป
    ไกลๆ SBN

0/5

Talking

ที่บ้านเก่านกพิราบเยอะมาก
    เพราะมันจะมาคอยกินเศษอาหารที่โรงงาน
    คนงานชาวอีสานจับมากินกันจนเบื่อ

ส่วนตัวไม่กล้ากินค่ะ เห็นมันอยู่ทุกวัน กินไม่ลง
    ถ้าเป็นนกทอดตัวเล็กๆที่ขายตามตลาด อันนั้นของโปรดค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

cutiezee is offline Trusted Member
    0/5
    นกพิราบทอดอร่อยค่ะ ทอดกรอบๆ เลยนะ ในเมืองไทยกินที่ ลีคิทเช่น ที่นี่อร่อยใกล้เคียงฮ่องกง

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    เคยกินที่ ไออาต้า
    ก็ หวานๆ เนื้อคล้ายๆไก่บ้าน
    แต่เพื่อนเค้าชอบกินส่วนหัวนกด้วยอะ น่ากลัว
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

0/5
    ไออาต้า : เช่นกันค่ะ แต่เป็น "อบยอดผักอร่อยมาก ๆ
    ขอบคุณมาก ๆนะคะ

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    เคยทาน แต่ "สมองลิง"

อิอิ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook