Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 8 of 8 FirstFirst ... 6 7 8
Results 71 to 77 of 77

Thread: บทเรียนจากห้องอาหารตา

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ส่วนตัวคิดงี้ค่ะ

ผู้ที่เจริญแล้ว ย่อมยินดีเมื่อผู้อื่นได้ดี

แล้วก็จะรู้สึกดีค่ะ

ซ้าทุ /|
    Quote Originally Posted by DenMark View Post
    ^
    ^^
    ^^^
    เห็นด้วยจ้าาาา

ธุจ้าาาาาาาา /|

อิอิ
    เห็นด้วยอีกคนค่ะ...

สำหรับกระทู้นี้ขอออกความเห็นตรงๆ บ้างนะคะ อย่าโกรธกันเลย ถือว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างค่ะ

บทสรุปของเจ้าของกระทู้ ดีมากๆ ค่ะ อ่านแล้วเข้าใจ และเห็นด้วยค่ะ

แต่ตัวอย่างที่ยกมาบางตัวอย่าง และวิธีการอธิบายบางตอน อาจกระทบใจเพื่อนบางคนค่ะ บางคนที่มารีวิวด้วยความคิดที่จะแบ่งปันความรู้ให้เพื่อนๆ ค่ะ บางคนอาจรู้สึกเหมือนโดนกระทบกระเทียบหน่อยๆ ว่าใช้เงินเปลือง และขี้อวด อะไรอย่างนี้น่ะค่ะ

ออกตัวเอี๊ยดก่อนนะคะ ว่าไม่ได้เข้าใจเจ้าของกระทู้เป็นอื่นนอกจากสิ่งที่เจ้าของกระทู้เขียนค่ะ เห็นด้วยกับบทสรุปค่ะ

Sometimes,i couldn't help thinkining.. it is just too materialism here, don't you think?
    OF COURSE! THE WEBSITE'S NAME SUGGESTS SO! SIAM BRANDNAME... WE ARE ALL HERE BECAUSE WE ARE SO IN LOVE WITH BRANDNAME STUFFS. (THIS SENTENSE EXCLUDES SOME PEOPLE WHO ARE HERE JUST TO MAKE MONEY). ONES WHO LOVE BRANDNAMES USUALLY BE STEROTYPED AS A MATERIALISM ANYWAY...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    เวลาเข้าห้อง Show Off

ส่วนใหญ่เข้ามาเหมือนหาข้อมูลของกระเป๋ารุ่นต่างๆ มากกว่า

อารมณ์มันไม่ได้อิจฉานะคะ ว่าทำไมแฟนเราไม่เป็นอย่างนั้นบ้าง

ทำไมแม่เราไม่ซื้อให้เราบ้าง.....

แต่ถ้าดูเยอะๆ มันก็อาจเกิดอารมณ์สวยจัง......อยากได้บ้าง.....

แต่ก็นั่นแหละ........ไม่จำเป็นต้องได้ทุกอย่างที่อยากได้นี่........

ของอย่างนี้มันต้องดูกำลังทรัพย์ของตัวเราน่ะค่ะ........

อย่างเรา...เราก็มีลิมิตวงเงินในการช้อปตรงนี้นะคะ.....

หมดวงเงินแล้ว.....ต่อให้อยากได้ นอน...ก็ยังฝันถึงขนาดไหน....

ก็ต้องอดใจรอ.....รอบต่อไปค่ะ.......

0/5
    ไม่ค่อยได้เข้าห้อง Show off เลย.. กลัวว่าอยากได้อ่า อิอิ

ตอนนี้ที่ทำอยู่ ก็คือซื้อ.. เท่าที่เราไม่เดือดร้อน .. กำลังอยากจะฝึกให้เท่าที่จำเป็นด้วย แต่คงยากหน่อย

เราชอบที่คุณมุกพูด.. ตรงดีค่า ^^
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

VilePuPae's Avatar
    VilePuPae is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    นึกสุภาษิต คำพังเพยได้อ่ะฮ่ะ

ว่า เห็นช้างขี้ อย่าขี้ตามช้าง

อิอิ

ทำไม่ได้ค๊า

ทำได้แต่ เข้า SBN ตาลิ่ว ต้องลิ่วตาตาม

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    แอบเข้ามาอ่านหลายรอบ

ขอบคุณมากครับ จะได้เก็บไว้เป็นการเรียนรู้ครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    ขอบคุณ ค่ะ ขอดู ก่อน
    สนใจสินค้าตัวไหน ติดต่อ ได้ เลย น่ะค๊ะ 087-7974860 หรือ 086-6672887

0/5

Re: บทเรียนจากห้องอาหารตา

ชอบความเห็นคุณมุกจังเลยค่ะ...ตรงดีค่ะ
    slotxo true wallet

Page 8 of 8 FirstFirst ... 6 7 8

Comments from Facebook