Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 38

Thread: **เปิดโหวตค่ะ ช่วยคิดชื่อลูกคนที่สองหน่อยค่า**

mymimi's Avatar
    mymimi is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ข้าวปั้น น่ารักดีนะคะ

น้องข้าวตัง น่ารักจังงง

“On ne nait pas femme, on le de vient”

0/5
    ลูกผู้ชาย...เสนอ 'ข้าวตอก' ค่ะ เป็นสิ่งมงคลที่เอาไว้ใช้เป็นเครื่องสักการะในพิธีอะไรซักอย่าง (ดู๊ดู จะแนะนำทั้งทียังไม่หาข้อมูลประกอบอีก)

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ข้าวกล้า มั้ยค่ะ เพื่อนเราบ้านเค้าทำโรงสี

ผู้ชาย ชื่อข้าวกล้า ผู้หญิง ชื่อ ข้าวหอม อันนี้ถ้าจำไม่ผิด น่ะ

แต่ถ้าลูกเราจะชื่อ ข้าวเหนียว ฮาดี บ่งบอก สัญชาติมาก บ้านติดแม่น้ำโขงค่า

franc's Avatar
    franc is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกคนนะคะ

คุณcatdojo คุณting_ja คุณมุก คุณmymimi คุณSweet_Jasmine
    คุณkikigal คุณbombasiclove คุณtukwachi คุณMookkymook

ที่คิดไว้ก็มีคล้ายๆกับที่ทุกคนช่วยกันคิดน่ะค่ะ ข้าวตู ข้าวปุ้น ข้าวปั้น ข้าวจ้าว
    แต่กลัวโตขึ้นเพื่อนจะเรียกแต่ พยางค์หลัง แล้วมันจะดูตลกๆ
    เรื่องมากนะเนี่ย ยังงัยก็ขอบคุณทุกคตมากนะคะ

Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    หวัดดีค่ะ คุณฟรังก์

น้องข้าวตู

น้องขวัญข้าว

น้องข้าวยำ ชื่อนี้หิวเลยค่ะ

น้องใบข้าว

..........เดี๋ยวขอนึกก่อนน๊ะค่ะ...............
    คุณป๊อบ ขอบคุณนะคะ ว่าแต่ว่า ชื่ออะไรน้องใบหญ้าถึงสนใจอ่ะค่ะ

Quote Originally Posted by wannzaza View Post
    ข้าวปุ้น: น่ารักนะคะ ผู้ชายชื่อนี้ก็ดีค่ะ คุณฟรังค์
    คุณซ่าส์ ขอบคุณมากๆค่ะ คิดไว้อยู่เหมือนกันค่ะ

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    ข้าวจ้าว
    ข้าวต้ม
    ข้าวปั้น
    ข้าวผัด

ข้าวปั้นน่ารักดีอะค่ะ ชอบ ๆ ลองเลือกดูเล่น ๆ นะคะ
    ยินดีด้วยนะคะพี่ฟรังค์ คุณแม่ลูกอ่อน ทั้งสาว ทั้งสวยค๊า
    น้องแจนคนสวย ขอบคุณนะที่ช่วยคิด ใจตรงกัน 2 ชื่อ
    ข้าวจ้าว กับข้าวปั้น
    ลืมไปบอกในกระทูหนูว่า หนูยืดผมแล้วสวยขึ้น เด็กขึ้นมากมายจ้า ชอบ ชอบ ^^

0/5
    ชอบชื่อ "ข้าวตู กับ ข้าวตอก" จ้ะน้องฟรังค์ใกล้คลอดแล้วซิเนอะ เราอยากให้คนอื่นเรียกชื่อลูกสั้นๆ หรือเรียกชื่อเล่นเต็มๆ ก็อยู่ที่เรานะพี่ว่า อย่างถ้าเราเรียกเค้าว่า น้องตูๆๆ (สมมติว่าชื่อข้าวตู) คนอื่นก้อจะเรียกตามเรา เพราะลูกพี่คนโตพี่เรียกเค้าว่า "พี่จัสมิน กับน้องฌอน" คนอื่นเค้าก้อเรียกตามพี่ จนถ้ามีคนมาถามชื่อลูกสาวว่า "ชื่อน้องอะไรค่ะ" เธอก้อจะตอบว่า "น้องพี่จัสมินคะ" เพราะเธอไม่เข้าใจคำว่า"พี่" ยังงัยก้อตามขอให้ได้ลูกชายที่แข็งแรงสมบูรณ์นะจ้ะ อย่าลืมว่า"ชื่อนั้นสำคัญไฉน"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    พี่ข้าวตัง-----น้องหน้าตั้ง (ดีไหมค่ะ ข้าวตั้งหน้าตั้ง)

0/5
    ชอบชื่อ ข้าวตู เหมือนกัน

0/5

ชื่อน่ารัก

ข้าวปั้น ข้าวปุ้น(ชื่อขนมจีนอีสาน) เราเคยตั้งค่ะ
    ข้าวกล้อง,ข้าวต้ม,ข้าวเหนียว

น้องข้าวตัง(ข้าวตังหน้าตั้ง)

jam's Avatar
    jam is offline Trusted Member
    0/5
    คุณฟรังค์ เราชอบ "ข้าวตู"อ่ะค่ะ ^^

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนแรกนึกคำว่าข้าวต้ม เป็นคำแรก อ่ะ

แต่พออ่าน ๆ มาเชียร์ ข้าวตูด้วยคนค่ะ คล้องกันกะพี่ดีอ่ะ

ปล.ถ้าเลือกชื่อนี้จริงๆ ขอไม่รับรางวัลนะคะ
    ดูแล้ว สงสัยจะซนระเบิด....กร๊ากกกก ขำขำค่ะ น้องน่ารักมากเลย

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook