Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 58

Thread: รายงานเรื่องแผนการหารายได้ของ siambrandnameครับ

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

รายงานเรื่องแผนการหารายได้ของ siambrandnameครับ

จากกระทู้ที่เพื่อน siambrandname ตั้งไว้สองกระทู้
    http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=77066
    http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=77156

ทางทีมงานขอขอบคุณสมาชิกชาว siambrandname ทุกคนครับที่ยินดีช่วยเหลือสนับสนุนการทำงานของทางทีมงาน

เนื่องจากเว็บ siambrandname มีการเติบโตอย่างต่อเนื่อง
    การขยายระบบเพื่อรองรับ การใช้งานของเพื่อนสมาชิกจึงต้องมีการลงทุนเพิ่มขึ้น
    ทางทีมงานเอง ได้พิจารณา การหารายได้ เพื่อให้สามารถดำเนินการได้ต่อไป
    และการหารายได้นั้นต้องไม่ทำให้ความเป็นชุมชนที่ดีของพวกเราหายไป อย่างเช่นบางเวบที่สร้างขึ้นมาเพื่อมุ่งหวังในการหารายได้เพียงอย่างเดียว

แนวทางการหารายได้ทางทีมงานยังไม่ได้ขอสรุปที่แน่นอน อยู่ระหว่างขั้นตอนการเก็บข้อมูลเพื่อรอการตัดสินใจ
    และยินดีรับขอเสนอของ เพื่อนสมาชิกทุกคน

แต่ในส่วนนโยบาย การนำรายได้ไปใช้จ่าย ได้ข้อสรุปที่ค่อนข้างแน่นอนว่า
    จะแบ่งเงินรายได้เป็นสองส่วน ดังนี้

ส่วนที่ 1 ใช้ในการบริหารจัดการ ทำงาน เพื่อรองรับการเติบโตของชุมชน
    โดยงบประมาณในส่วนนี้ คิดเป็นประมาณ 50 % ของรายได้ทั้งหมด

ส่วนที่ 2 มอบให้สมาชิกเป็นเงินสำหรับ การทำกิจกรรมของชาวสมาชิก siambrandname
    โดยมุ่งเน้นกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม งบประมาณส่วนนี้ คิดเป็นประมาณ 50 % ของรายได้ทั้งหมด

รายรับและรายจ่ายรวมถึงการจัดสรรเงิน จะถูกนำขึ้นเวบไซต์อย่างเปิดเผย ทุกขั้นตอน เพื่อความโปร่งใสในการทำงาน และเพื่อให้สมาชิกทุกคนเข้ามาตรวจสอบได้

และเนื่องจากการเกิดขึ้นของ ชุมชนแห่งนี้ ไม่ได้มาจากเจตนาในการหารายได้จากการทำเว็บไซด์
    การปรึกษาหารือกับสมาชิกเพื่อให้ได้มาซึ่งรายได้ที่จะไม่ทำให้ความเป็นชุมชนที่แข็งแรงของพวกเราหายไป
    ทางเวบไซต์จึงยินดีรับฟัง ทุกข้อเสนอของเพื่อนชาว SBN ทุกๆ คน

ขอบคุณมาก ครับ
    ทีมงาน siambrandname

เพิ่มเติมครับ : ในปัจจุบันทางทีมงานกำลังจัดการในส่วนของความปลอดภัยอยู่ตามที่เคยได้แจ้งไว้เรื่องการขอเอกสารบัตรปชช และ หน้าพาสปอร์ต รวมถึงรูปหน้าตรงและ หน้าสมุดบัญชีที่ใช้ทำธุรกรรมการซื้อขายบนเวบไซต์ ระบบการหารายได้ จึงถูกจัดไว้เป็นอันดับถัดจากระบบความปลอดภัย เพื่อความปลอดภัยในการซื้อขายของสมาชิกทุกท่าน

ป.ล. ผมดูแลส่วนเทคนิคและนโยบายอย่างเดียวครับ ดังนั้นหากใครมีปัญหาเรื่องการจัดการบนเวบบอร์ด กรุณาติดต่อกรุณาติดต่อโมเดอเรเตอร์ประจำเว็บบอร์ดนั้น หรือ เวบมาสเตอร์อีกคนที่แอคเค้าท์ siambrandname ครับ ขอบคุณครับ
    Like panipakedd ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

9
    0/5
    ตอบเพิ่มเติมในส่วนอื่นที่สมาชิกถามไว้นะครับ

กระทู้เก่า3เดือนขึ้นไป ไม่ได้ถูกจัดเก็บในฐานข้อมูลปัจจุบันครับ จึงไม่จำเป็นต้องลบครับ

จำนวนกระทู้ใหม่ส่งผลต่อtraffic ได้ครับ จึงต้องกำหนดการโพสต่อห้องต่อคน ในปัจจุบันยังไม่ค่อยส่งผลครับ แต่ในอนาคตช่วงก่อนเพิ่ม host จะส่งผลได้ครับ

จำนวนการโพสตอบกระทู้ไม่ส่งผลครับ เพราะไม่ส่งผลต่อจำนวน traffic ครับ

มีข้อมูลเทคนิกอะไรอยากทราบเพิ่มเติม ถามไว้ได้ในกระทู้นี้ได้ครับ จะกลับมามาตอบให้ครับ

ขอบคุณครับ

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    การที่เรา on web ทิ้งไว้ คือ หมายถึงเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น มีผลกับการเกิดปัญหาต่างๆรึเปล่าคะ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by orn View Post
    การที่เรา on web ทิ้งไว้ คือ หมายถึงเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น มีผลกับการเกิดปัญหาต่างๆรึเปล่าคะ
    ไม่เกิดปัญหาอะไรครับ เปิดทิ้งไว้ได้ครับ

0/5

Talking

รับทราบค่ะ

ว่าแต่ถ้าเราเปิดเวปทิ้งไว้แต่ไม่ได้ใช้ พอมีคนเข้ามาเพิ่ม ก็จะกลายเป็นว่าทำให้จำนวนคนใช้งานมากขึ้นโดยไม่จำเป็น และทำให้เวปมีปัญหาได้รึเปล่าคะ
    2 DEC.

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    รับทราบเเละยินดีให้ความร่วมมือเสมอค่ะ

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    อ่า...ฟังแล้วสบายใจ สู้ต่อไป....นะค่ะทีมงาน...เอาใจช่วยได้ข้อสรุปแล้วมารายงานนะค่ะ
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

9
    0/5
    Quote Originally Posted by Glam View Post
    รับทราบค่ะ

ว่าแต่ถ้าเราเปิดเวปทิ้งไว้แต่ไม่ได้ใช้ พอมีคนเข้ามาเพิ่ม ก็จะกลายเป็นว่าทำให้จำนวนคนใช้งานมากขึ้นโดยไม่จำเป็น และทำให้เวปมีปัญหาได้รึเปล่าคะ

ออนไลน์ทิ้งไว้ หรือจำนวนคนออนไลน์มาก แต่ไม่เคลื่อนไหว(คือเปิดทิ้งไว้)ไม่ส่งผลต่อ traffic ครับ

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    สนับสนุนเต็มที่ค่ะ มีนโยบายแบบไหนบ้างก็แจ้งมาได้เลยค่ะ ให้กำลังใจทีมงานทุกคนค่ะ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

0/5
    รับทราบค่ะ เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านนะคะ ^___^

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook