Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: ขอคำแนะนำเรื่องติดขนตาปลอมค่ะ

Warning Points:
    0/5

ขอคำแนะนำเรื่องติดขนตาปลอมค่ะ

เห็นเค้าโฆษณาว่า ติดขนตาปลอม แบบไม่ต้องใช้กาวน่ะค่ะ ใครเคยใช้บ้างคะ
    แล้วยี่ห้ออะไรบ้าง พอดีเกิดอยากใช้ขึ้นมาค่ะ ปกติมีขนตาอยู่แล้วยาวมาก
    แต่ไม่งอนค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    เคยใช้อ่าค่ะ แต่มันติดไม่ค่อยอยู่อ่ะสุดท้ายกลับมาใช้แบบกาวอย่างเดิม
    " P u r s e A d d i c t i o n "

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    ติดบ้างเป็นบางครั้งค่ะ แต่ไม่เคยติดแบบไม่ใช้กาวเลย
    กาวของ Shu Uemura ใช้ดีนะคะ เนื้อกาวสีขาว พอติดแล้วจะกลายเป็นเนื้อใส ๆ มองไม่เห็นค่ะ ไม่แสบตาด้วย แล้วก็ลอกออกง่าย ไม่เจ็บ ชอบค่ะ ส่วนขนตาปลอมก็หาซื้อทั่วไปอะค่ะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ส่วนมากนะใช้กาวมากกว่านะครับ

เพราะติดได้ทนกว่าครับใช่ของ Shu Uemura อะครับที่

ขนตายาวๆๆๆสีเขียว สีฟ้าบ้างแล้วแต่อารณือะครับ

อะไม่ช่ายและ

ลืมตัวอะไรเนี่ยเขาไม่รู้นะ

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    มันสายไปแล้วค่ะคุณนิค
    เค้ารู้กันทั้งเวปแล้ว -o-

=== เราติดทุกวันเลย ใช้กาวอ่ะ ทนดีนะ
    ติดบ่อยๆมันจะคล่องไปเองหล่ะ ลองดู

0/5

Red face อยากแนะนำค่ะ

นอกจากกาวของ ชู อูเอมูระ ยังมีอีกแบรนด์ที่อยากแนะนำค่ะคือ Arty Professional ใช้ดีมากค่ะ ติดแน่น ไม่มีหลุด ดีไม่แพ้ชู ที่สำคัญ 170 บาท เองค่ะ ที่พารากอนตรง Beauty hall ก็มีค่ะ
    +*+* Everything means nothing. If I ain't got you..u....u +*+*

MamyNongJ's Avatar
    MamyNongJ is offline Trusted Member
    0/5
    Make up store ค่ะ ทั้งกาวทั้งขนตา กาว Arty Pro. ก็เคยใช้ทั้งสีขาว สีดำ ก็ดีนะค่ะ
    My BB Pin : 21A812BD

0/5

ขอบคุณทุกความเห็น

ที่มีความคิดจะติดขนตา ไม่ใช่อะไรหรอก
    คุณแจน.....ดึงดูดใจเราค่ะ เพราะเห็นรูปคุณแจนตอนที่โชว์ผมน่ะ ไม่ได้ดูผมเท่าไหร่
    ดูขนตาค่ะ เพราะขนตาเธอดูสวยมาก
    เลยเกิดความคิดว่า อยากติดขนตาหนา ๆ สวย ๆ บ้าง
    ถ้าเพื่อน ๆ ท่านใดจะกรุณาให้นู๋นีฝากซื้อนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
    เพราะบ้านอยู่ ตจว.ค่ะ แต่ต้องรับค่าเสียเวลา ค่ารถ ทุกบาททุกสตางค์นะคะ
    ไม่ใช่เอาเฉพาะค่าสินค้านะคะ

0/5
    แบบใช้กาวชอบ Make up store ที่สุดค่ะ

ถ้าไม่ใช้กาวต้อง max lash ค่ะ
    น้ำหนักเบา ติดง่าย

แต่ถ้าชอบติดขนตาอยู่แล้ว อาจจะไม่ค่อยรู้สึกว่าใช้ขนตาแบบกาวมันลำบาก
    เพราะชิน ซะแว้วว

Comments from Facebook