Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 33

Thread: ผมดัด ดัดยังไงก็ไม่หยิก เง้อ...

Warning Points:
    0/5
    2be1 ราคาจะประมาณ 3 พันได้คะ ถ้าดัดอย่างเดียวน่าจะประมาณนี้นะ เก๋เอง พอไปที ทำหลายอย่างอ่ะคะ เลยจำราคาดัดแน่นอนไม่ได้ ถ้าดัด ทำสี ทรีตเม้นท์ บวกกับพวกบำรุงผม ก็ประมาณ 6 พันกว่า ตัวเบากันไปเลย

เคยเห็นคนที่ดัดกับพี่นุช cosmo น่ะคะ หยิกได้ใจเลยนะ แถมราคาไม่แพงด้วย ลองดูนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    มาดัดแถวบ้านพี่ไม๊คะ 800 รวมทำสีผมด้วย

ฝีมือดีมากกกกก ขอบอก
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    ติ๊กต่อกเอาไงดีล่ะ..เลือกไม่ถูกเลย ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำเลยนะคะ ใครมีร้านเสนออีกบอกมาได้เลยนะคะ ตอนนี้กำลังเล็งที่ร้าน 2be1 กะ ใต้ลิโด้อยู่ หุหุ..

0/5
    จะบอกว่า ดัดผมแล้วไม่ดี ไม่ได้อยู่ที่ร้านอย่างเดียวนะคะ

เราดัด สาม รอบ ก็อยู่ได้แค่ สองวันก็ตรงเด่ว (ชอบดัดลอนใหญ่) ทั้งสามครั้ง

แต่ก็ยังดัดอีก รอบหลัง ๆ ดีขึ้น เริ่มเป็นลอน คือพอดัดจากร้านมาแล้ว เวลาสระผมเองก็เซทเอง ใช้มือ หรืออะไรก็ได้ม้วน ตอนผมหมาด ๆ ผมก็เป็นลอนนะคะ

ลอนแบบคลาย ๆ สวยน้า

หรือไม่งั้นต้องดัดลอนเล็กลง แต่เวลาเซ็ท ก็เซ็ทลอนใหญ่ก็ดี แต่ถ้าลอนเล็กไม่เซ็ทแล้วคิดว่าหน้าเพิ่มอายุเลยคะ

แต่ต้องทิ้งระยะหน่อยน้า ไม่งั้น ผมเสียมากกก

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: ผมดัด ดัดยังไงก็ไม่หยิก เง้อ...

ปรางไปเรืองฤทธิ์ไม่บอกเรา จะแนะนำน้องที่เป็นคนดัดให้ เราไปทีไรต้องให้น้องคนนี้เซทให้ทุกที ผมเราตอนนี้ ดัดมาจะเป็นปีแล้ว ยังเป็นลอนสวยอยู่เลยล่ะ

แต่ถ้าอยากลองร้านอื่นบ้าง ก็ลองดูละกัน ว่าแต่จะเข้ากรุงวันไหนอ่ะ ยังไม่ได้ไปกินข้าวด้วยกันซะที
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5
    โบว์เราดัดกะพี่ป๊อกอ่ะ แต่แกก็ให้ลูกน้องแกทำให้อยู่ดี นี่สองรอบแล้วนะ ลอนมันคลายรอบหลังที่เขาแก้ให้เขาใช้ลอนกลางทำให้นะ ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยอ่ะ ว่าจะทำร้านไหนดี ดูๆอยู่อ่ะจ๊ะ เราจะไปคงช่วง 23-26 ตุลานี้แหละ ไปอ่ะเปล่า ไปจะได้เจอกัน..

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    แจนก็เป็นค่ะ ดัดมา 3 ครั้ง แบบ Digital Perm ทุกครั้ง พอครั้งที่ 3 มาดัดที่ร้านเรืองฤทธิ์ แรก ๆ ก็หยิกดีอยู่ ไม่นาน คลายแล้วอะค่ะ สระไม่กี่ครั้งเลย ลอนคลาย แตก หมดเลย ขนาดดัดลอนเล็กสุด ชิดโคนเลยนะคะ หลัง ๆ ไม่เป็นทรงเลย ผิดหวังอะค่ะ ไปนั่งทำอยู่ 4 ชั่วโมงกว่า ออกมาก็หยิกฟูดี แต่หลัง ๆ ไม่ดีเลย หรือว่าเค้าใช้น้ำยายืดดัดก็ไม่รู้อะค่ะ ดัดร้านอื่นมา 2 ครั้งอยู่ได้นานมาก ๆ เลย ลอนเด้งสวยด้วย เลยตัดสินใจยืด ตามกระทู้ข้างล่างซะเลย บวกกับเบื่อ ๆ ทรงเดิม อยากเปลี่ยนลุคส์ดูบ้าง ก็ผมหยิกมาเกือบ 2 ปีแล้วอะค๊า
    ดัดแถวบ้านพี่ดิวน่าสนแฮะ 800 เองอะ ว่าแต่ บ้านไกลจังเลยอะพี่ดิว

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขึ้นอยู่กับเส้นผมของแต่ละคนด้วยนะคะ เพื่อนดัดแล้ว สองวันก็คลายตัวแล้วค่ะ ก่อนดัดช่างก็เตือนแล้วค่ะ ว่าเส้นผมแบบนี้ดัดไม่ได้ แต่เพื่อนดื้ออ่ะ อยากทำ เสียไปสามพันเร้าใจแค่สองวันเอง

สำหรับเราเคยตัดร้านเรืองฤทธิ์ แต่ไม่เคยดัดค่ะ

2 ปีที่แล้วไปดัดกับน้องนัท ร้าน Q-Cut ค่ะ อยู่ได้ปีกว่า ๆ ตอนหลังก็ไปตัดออก ตอนตัดออก ผมยังเป็นลอนอยู่เลยจ้า

ส่วนตัวคิดว่าดัดได้หรือไม่ได้ ไม่ขึ้นอยู่กับร้านค่ะ ขึ้นอยู่กับลักษณะเส้นผมของแต่ละคนมากกว่า ช่างบอกมาอีกที
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

0/5
    สงสัยอาจจะเป็นแค่สองครั้งแรก เชื้ออาจจะยังไมพออะไรประมาณนี้รึเปล่าคะ แต่ก็สงสัยว่าโดยส่วนตัวแล้วเป็นคนผมเส้นเล็กหยักศกด้วยนะคะ แต่ดันดัดแล้วไม่หยิก ที่อยากให้หยิกล่ะดันไม่หยิก แต่พอจะยืดให้ตรงก็ดันไม่ตรงเพราะติดที่ผมหยักศก อะไรกันนี่ แต่จะพยายามทำให้หยิกให้ได้ รึว่าไม่ต้องไปดัดตามร้านดีไหม เอาไฟช็อตไปเลยหยิกสมใจ หุหุ...

0/5
    แนะนำร้านอาจารย์แดง แดงดีใซค์อะไรนี่แหละ ไม่เคยจำชื่อร้าน
    ได้แชมพ์ ช่างผม 2007 จากญี่ปุ่น
    อยูในซอยโชคชัย 4
    ค่าดัด 2000-4500
    ส้มดัด 4000 ก็โออยู่ ดัดมาปีก็ยังเป็นลอนอยู่(ลอนเล็กแบบเกาหลี) มีใช้ keratase บำรุงให้ด้วย ในราคานี้
    แต่จริงมันก็ขึ้นกับเส้นผมแต่ละคนด้วยนะค่ะ
    ไม่ชอบของปลอม
    ไม่อยากโดนหลอก
    ของปลอมออกไป
    ไกลๆ SBN

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook