Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: พาไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้าน มีดีกว่าที่คิดค่า KL, Genting

Warning Points:
    0/5

พาไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้าน มีดีกว่าที่คิดค่า KL, Genting

เชื่อแน่ว่าหลายๆ คนคงเคยไปมาแล้วสำหรับ Genting เพราะอยุ่ไม่ใกล้ไม่ไกลจากประเทศไทยเท่าไหร่
    เป็นที่ ที่อากาศดีตลอดปี อย่างที่เพิ่งกลับมาล่าสุด อยู่ที่ 17-25 องศาค่ะ สบายมากๆ
    ทริปนี้ไป 3 คืน 4 วันค่ะ พักที่ Maxim club, Genting Hotel
    http://www.maxims.com.my/
    เริ่มกันเลยนะคะ

เข้าไปเช็คอิน เป็นแบบห้องแยกจากเคาน์เตอร์ปกติ สำหรับสมาชิก เค้าต้อนรับดีมาก พอเรานั่งปุ๊บก้อเอาชามาเสริฟคนละถ้วย
    รูปไม่ได้ถ่ายละเอียดนัก ถ้าใครสนใจลองตามลิงค์ ด้านบนดูนะคะ

ด้านหน้าโรงแรม คนค่อนข้างเยอะตลอดปี อาจจะดูพลุกพล่านแต่ขึ้นไปแล้ว จะรู้สึกเป็นส่วนตัวค่ะ

เคาน์เตอร์เช็คอิน รวม

รูปนี้ ขึ้นลิฟท์มาเรียบร้อยแล้วค่ะ ที่นี่ระบบความปลอดภัยดีมาก
    อาจเป็นเพราะมี คาสิโน อยู่ด้วย ลิฟท์ต้องเสียบบัตรห้องของเราทุกครั้งที่ขึ้น คราวนี้ ได้พักชั้น 16 ออกจากลิฟท์มา ก้อมีประตูใหญ่กั้นให้เราเสียบบัตรอีกครั้งนึงค่ะ

0/5
    เปิดประตูห้องโถงมาก้อจะเป็นแบบนี้

ทางเดินเข้าห้องพักค่ะ

จะเข้าไปในห้องแล้วค่ะ

0/5
    ประทับใจค่ะ สิ่งอำนวยสะดวกเค้าเยอะมาก

0/5
    ตกดึกหลังกลับจาก คาสิโน ก้อแว๊ปมาเข้า sbn อิอิ

0/5
    ในห้องน้ำ มี พวกเครื่องทำสปาแบบเล็กๆน้อยๆ ค่ะ เช่น เกลือขัดตัว

0/5

Talking

wOw
    มีเตารีดด้วยอ่ะ ตั้งแต่เกิดมา ไม่เคยเห็นโรงแรมไหนมีเตารีดเลยอ่ะ
    สุดยอด ชอบจัง มีคาสิโนด้วยเนี่ย

ยังไม่เคยไปเกนติงเลยค่ะ ที่นั่นมีคาสิโนทุกโรงแรมเลยมั๊ยคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    ถังขยะเป็นแบบ เซ็นเซอร์ ตอนแรกหาที่เหยียบอยู่นานเชียว

0/5
    ปิดท้ายด้ยอาหารจานโปรดที่ต้องสั่งทุกครั้ง

มื้อนี้ เป็นขากลับตอนลงจากเก็นติ้งค่ะ

ตรงระหว่างทางลงเขา จะมีย่านร้านอาหารอยู่ ซึ่งอร่อยมากก

ผักที่นี่ ก้อสดมากๆ ค่ะ

คล้ายๆกับราดหน้าบ้านเรา แต่เส้นคนละแบบ เป็นหมี่กรอบๆ
    หิวอีกแว้วว

เต้าหู้ทรงเครื่อง อร่อยยย ส่วนมื้ออื่นๆ ลืมถ่ายค่า

0/5
    หมดแว้ววค่า

4 วันที่นี่ เวลาหมดไปกับ การเข้า fitness, spa และที่สำคัญ คือ
    คาสิโน อิอิ
    เล่นกันให้พอสนุกค่ะ แต่ก้ออยู่จน ตี 4 แทบทุกคืน มันเพลินนน

บริการที่นี่ดีมาก ให้ใจเลย กลับมาดึกๆ โทไปขอโน่น ขอนี่ เค้าก้อรีบเอามาให้ภายใน 5 นาที

วันสุดท้ายไม่ไปไหนอยู่ในห้อง เล่นคอม พักผ่อน เปิดแค่หน้าตากก นอนดูทีวี

สรุป เจอกันอีกครั้งค่ะ สำหรับที่นี่ ประทับใจมาก

ใครจะไป เก็นติ้ง หลังไมค์ได้ค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    wOw
    มีเตารีดด้วยอ่ะ ตั้งแต่เกิดมา ไม่เคยเห็นโรงแรมไหนมีเตารีดเลยอ่ะ
    สุดยอด ชอบจัง มีคาสิโนด้วยเนี่ย

ยังไม่เคยไปเกนติงเลยค่ะ ที่นั่นมีคาสิโนทุกโรงแรมเลยมั๊ยคะ

คาสิโน มีเกือบทุกโรงแรมเลยค่ะ
    แต่เล็ก ใหญ่ ไม่เท่ากัน

ที่หลักๆ จะอยู่ที่ โรงแรม เก็นติ้ง ค่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook