Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 38

Thread: พาไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้าน มีดีกว่าที่คิดค่า KL, Genting

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by TwinkleStar View Post
    ซุปเปอร์ราดหน้า หมี่ผัดแบบปีนัง เต้าหู้ทรงเครื่อง กรี๊สๆๆๆๆ
    พรุ่งนี้ไปกินด่วน ไม่ไหวแย้ววววว
    หาทานได้แถวไหนค๊า จะได้แวะไปแจมด้วย ชอบมาก เพราะพ่อกะแม่เป็นคนที่นั่น

Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    ว้าว ที่พักน่าสบายจังค่ะ ราดหน้าก็น่าทานเป็นที่สุด นางแบบก็น่ารักด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่า คุณSweet_Jasmine ก้อน่าร้ากก ชอบเวลาพี่โพสสสส สวยงาม

Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    นางแบบน่ารักค่ะ..........

คราวหน้าไปไหน ๆ มาโชว์อีกน๊ะค่ะ
    ขอบคุณค่า ถ้ามีโอกาสจะเก็บภาพมาฝากอีกค่ะ

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by lollipop View Post
    หาทานได้แถวไหนค๊า จะได้แวะไปแจมด้วย ชอบมาก เพราะพ่อกะแม่เป็นคนที่นั่น
    ซุปเปอร์ราดหน้าแถวนี้ (ตรัง) อร่อยมากค่ะ ซีฟู๊ตตัวโต ๆ แม่เจ้า ส่วนก๋วยเตี๋ยวปีนัง เบื่อแล้ว ที่ปีนังติ่มซำอร่อยน๊า อย่าถามว่าอยู่ไหน เพราะม่ายทราบ มีคนพาไปค่ะ ร้านแบบที่คนท้องถิ่นกิน ไม่ใช่ร้านที่ทัวร์ลง อร่อยมาก เฮ้อ....คิดถึงจัง

อาหารมาเลเซียที่เป็นอาหารมุสลิมก็อร่อย อาหารจีนมาเลย์ก็อร่อยค่ะ อร่อยไปโม๊ดดด คือดาวกับเด่นคุ้นเคยกับอาหารพวกนี้ค่ะ แต่หลาย ๆ คนทานไม่ได้ เพราะเครื่องแกงกลิ่นฉุนไปสำหรับเค้า เฮ้อ....คิดถึงจัง (อีกครั้ง)
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบกระทู้นี้จังเลยค่ะ...โรงแรมสวยน่าพักมากๆๆๆค่ะ

phiphawin's Avatar
    phiphawin is offline Trusted Member
    0/5

Wink สูงมากๆๆๆ

[COLOR="#2e8b57"]โรงแรมน่าพักมากๆเลยคะ เคยไปมาครั้งนึง ชอบอากาศเย็นสบายมากแต่หวาดเสียวตอนขึ้นกระเช้า กลัวความสูงแถมนานมากๆๆๆๆกว่าจะไปถึงเพราะสูงจริงๆ

0/5
    Quote Originally Posted by bua_benjakamol View Post
    ไปทำงานอยู่เก้าเดือน ไปเก็นติ้งแค่หนเดียวตอนสี่ทุ่ม ทางขึ้นเขาวกวน จะอ้วกแตก ขากลับๆตอนเจ็ดโมงเช้า ไปเล่นคาสิโนอย่างเดียว เสียไป 200 บาท ฮ่าๆ
    ขอมีส่วนร่วมลงรูปให้ดูด้วยนะคะ
    แต่แปลกใจอย่างนึงอ้ะ เพิ่งเห็นอาหารที่มาเลย์น่ากินก็วันนี้แหละ

เห็นรูปแล้ว แอบคิดถึงตอนเด็กๆ
    ไปทีไร ต้องเข้าสวนสนุกทุกที แต่ตอนนี้เข้าอย่างอื่นแทนน

แต่ อาหารที่นี่เค้าอร่อยจริงๆนะคะ แกงกะหรี่ก้อ สุดๆค่ะ ไม่ว่าแบบอินเดีย หรือ มาเลย์
    ชอบมากก

แล้วที่พลาดไม่ได้คือ nasik lemak เป็นข้าวที่หุงกับกะทิ หอมๆ + เครื่องนู่น นี่นั่น เต็มไปหมด

ป.ล. คุณ bua_benjakamol ใจเด็ดมากค่ะ เข้าคาสิโน แล้วเสีย 200 เพราะเวลาเข้าไป เจอแต่คน เสียแล้วไม่ยอม ต้องเล่นต่อ สุดท้ายก้อ......แต่บางรายก้อหอบเงินกองโตกลับบ้าน

0/5
    Quote Originally Posted by TwinkleStar View Post
    ซุปเปอร์ราดหน้าแถวนี้ (ตรัง) อร่อยมากค่ะ ซีฟู๊ตตัวโต ๆ แม่เจ้า ส่วนก๋วยเตี๋ยวปีนัง เบื่อแล้ว ที่ปีนังติ่มซำอร่อยน๊า อย่าถามว่าอยู่ไหน เพราะม่ายทราบ มีคนพาไปค่ะ ร้านแบบที่คนท้องถิ่นกิน ไม่ใช่ร้านที่ทัวร์ลง อร่อยมาก เฮ้อ....คิดถึงจัง

อาหารมาเลเซียที่เป็นอาหารมุสลิมก็อร่อย อาหารจีนมาเลย์ก็อร่อยค่ะ อร่อยไปโม๊ดดด คือดาวกับเด่นคุ้นเคยกับอาหารพวกนี้ค่ะ แต่หลาย ๆ คนทานไม่ได้ เพราะเครื่องแกงกลิ่นฉุนไปสำหรับเค้า เฮ้อ....คิดถึงจัง (อีกครั้ง)

อ๋อ ซุปเปอร์ราดหน้าหมายถึงที่ ตรังนี่เอง
    เคยไปลองทานค่ะ ติดใจ อร่อยมากๆ
    ตอนนั้น ไปกินที่ กันตัง ค่ะ หรอย มากๆ คิคิ

Quote Originally Posted by mAy View Post
    ชอบกระทู้นี้จังเลยค่ะ...โรงแรมสวยน่าพักมากๆๆๆค่ะ
    อยากให้เพื่อนๆ ในนี้พาไปเที่ยวบ่อยๆเหมือนกันค่ะ
    ส่วนเรื่องโรงแรม น่าพักจริงๆค่ะ

Quote Originally Posted by phiphawin View Post
    [color="#2e8b57"]โรงแรมน่าพักมากๆเลยคะ เคยไปมาครั้งนึง ชอบอากาศเย็นสบายมากแต่หวาดเสียวตอนขึ้นกระเช้า กลัวความสูงแถมนานมากๆๆๆๆกว่าจะไปถึงเพราะสูงจริงๆ
    ชอบนั่งกระเช้าค่ะ นั่งไป-กลับ แบบวนไปวนมา
    ชอบเพราะหวาดเจี๋ยวดี
    ข้างล่าง แอบเห็น น้องลิง น้องเสือ น้องช้าง (รูปปั้น) วิ่งเล่นด้วย เพลินตาดีค่ะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

Wink

น่าไปมากค่ะ ห้องพักสวยหรู ดูสบายมากๆๆ

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    ^ ^
    มาๆ
    เก็บตังไปกัน คุณติ่ง

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5

คิดถึงเค้าหรอ อิอิ อยากกินซุปเปอร์ราดหน้าอ่ะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากกินจังๆๆๆ

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook