Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: เตือนแม่ค้าด้วยกันนะคะ

Warning Points:
    0/5

เตือนแม่ค้าด้วยกันนะคะ

สวัสดีค่ะเราเป็นเจ้าของร้าน Fromheadtotoe
    ครั้งนี้อยากจะแจ้งเตือนแม่ค้าด้วยกันค่ะให้ระวังคนที่จองสินค้าแล้วเงียบหาย
    เราเจอมากับตัวเกี่ยวกับ Urban Decay Book of Shadow 4ค่ะ
    กรณีนี้เกิดขึ้นเมื่อเราลงประกาศขายเครื่องสำอางและมีUser panieมาจองสินค้า
    ทางเราก็คิดว่าสินค้าจะมาในอีกไม่กี่วันเราจึงตัดสินใจไม่ขอมัดจำเพราะเราก็อยากจะ
    ได้ลูกค้าประจำ ในเมื่อลูกค้ายืนยันว่าต้องการและจองไว้ว่าจะเอาจริงๆ
    คนอื่นๆอาจจะคิดว่ามันเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่ทางเราได้ลองโทรติดต่อจากเบอร์ที่ให้
    และส่งเมสเสจรวมทั้งPMแต่ก็ไม่ได้รับการตอบกลับมีแต่เงียบเฉย

มารู้ตอนหลังว่าคุณpanieก็เป็นแม่ค้าเหมือนกัน เราไม่คิดว่าจะทำแบบนี้นะคะ
    หัวอกคนขายของหนะค่ะ เราอยากให้แม่ค้าพ่อค้าคนอื่นยังไงก็ระวังนะคะ
    มันอาจจะไม่ใช่เรื่องใหญ่แต่ว่าถ้าสมมุติคุณจองของเอาไว้แล้วยังไงแม่ค้าทุกคน
    เขาก็ต้องเก็บของไว้ให้ลูกค้าค่ะแล้วถ้าเกิดมีคนที่สนใจจริงๆไม่ได้คิดจะจองเล่นๆ
    เพื่อกั๊กของไม่ให้แม่ค้าเขาขาย คนที่อยากได้ก็ต้องเสียสิทธิ์ไปถูกมั๊ยคะ?

นี่เป็นข้อความยืนยันจากการส่งPMของเราและคุณpanieนะคะ

เมื่อสินค้ามาถึงเราได้ติดต่อไปทางเบอร์ที่ให้ไว้ทั้งทางข้อความและโทรหา
    ไม่มีคนรับไม่มีการตอบเมสเสจกลับค่ะ เงียบหายไปเหมือนกับว่าไม่มีตัวตน
    ทั้งๆที่ในวันเดียวกันเธอก็ได้เข้ามาโพสข้อความขายของๆเธอเช่นกัน

เราไม่ได้อยากทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่อยากที่บอกค่ะ อยากจะเตือนพ่อค้าแม่ค้าคนอื่นๆ
    ว่าถ้าหากได้รับPMจากสมาชิกท่านนี้ยังไงก็ดูกรณีเราเป็นตัวอย่างนะคะ จะได้ไม่ต้องเสียลูกค้า
    คนที่อยากจะซื้อของกับคุณจริงๆเพียงเพราะแค่การมาของเล่นๆแล้วเงียบหายไปแบบนี้ค่ะ
    ไม่ต้องเสียความรู้สึกด้วยที่คนทำอาชีพเดียวกันแต่ไม่นึกว่าถ้าตัวเองโดนมั่งจะรู้สึกยังไง
    Last edited by mick3y; 09-25-2011 at 05:09 PM.

Warning Points:
    0/5
    ถ้าอยากให้จองสินค้าจริง ๆให้มัดจำไว้ดีมั้ยอะคะ จะได้ไม่เสียลูกค้า

Comments from Facebook