Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: ช่วยกันหา "คนหาย" หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ช่วยกันหา "คนหาย" หน่อยค่ะ

รบกวนช่วย Forwad ต่อด้วยค่ะ ลูกพี่ที่ทรู น้องเค๊าได้หายไปเมือวันที่22/09/2008 นี้ ชื่อ ด.ญ.กฤตยาสาครบุตร อายุ 14 ปี เรียนอยู่ที่ โรงเรียนเวนต์แอนโทนีมีรูปน้องเค๊าอยู่ไงช่วยกันส่งต่อให้ด้วยนะค่ะ

อันนี้นู๋นีเองไม่ทราบรายละเอียดมากไปกว่านี้ค่ะ มาเจอคนเค้าForwardมาในเมล์ค่ะ นึกสงสารน้องเป็นอย่างมาก หัวอกคนเป็นแม่ค่ะ มันไม่มีอะไรจะเสียแล้วค่ะ ขณะพิมพ์ยังขนลุกไม่หายเลย
    ขอคุณพระคุ้มครองน้องกฤตยาด้วยเถอะ สาธุ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เป็นกำลังใจให้เจอน้องเร็ว ๆ นะครับ

ปล. น่าจะมีเบอร์ลงด้วยนะ เผื่อใครเจอจะได้แจ้ง ไปได้นะครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5
    เศร้าจัง ช่วงนี้ข่าวคนหายเยอะขึ้นเรื่อยๆ

ขอให้น้องเค้าได้กลับบ้านในเร็ววันนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    หน้าตาน่ารัก น่าเป็นห่วงจัง
    เดี๋ยวจะช่วยตามหานะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้เจอน้องเค้าเร็ว ๆ นะคะ เอาใจช่วยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

sassybeer's Avatar
    sassybeer is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้น้องเค้าได้กลับบ้านเร็วๆอีกคนนะคะ
    เห็นด้วยที่ว่าเดี๋ยวนี้คนหายบ่อยจัง น่าเป็นห่วงจริงๆค่ะ
    จะช่วยตามให้อีกคนนะคะ
    I'm not the kind of fashionista but I know what's good

0/5

Talking

ขอให้เจอน้องเค้าเร็วๆนะคะ
    สังคมสมันนี้น่ากลัวจัง มีแต่คนใจร้าย
    ป่านนี้น้องเค้าจะขวัญเสียอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้
    สงสารที่สุดก้พ่อ-แม่ คงจะกินไม่ได้ นอนไม่หลับ
    อุตส่าห์เฝ้าเลี้ยง เฝ้าถนอมมาจนโตขนาดนี้

แล้วไม่มีรายละเอียด อื่นๆเลยเหรอคะ เช่น ว่าน้องเค้าหายไปจากที่ไหน
    ที่อยู่ที่จะให้ติดต่อกลับ อรไรทำนองนี้อ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    นั่นสิ
    ถ้าได้ข้อมูลเพิ่ม
    จะดีมากเลย
    น้องยิ่งน่ารักอยู่ด้วย
    ขอพระคุ้มครองนะลูก.....

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้หาเจอไวๆค่ะๆๆๆ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ขอให้เจอเร็วๆน่ะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook