Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 73

Thread: @->--- กระทู้ ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้บาดเจ็บและญาติผู้เสียชีวิตทุกๆคน ---<-@

Warning Points:
    0/5

@->--- กระทู้ ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้บาดเจ็บและญาติผู้เสียชีวิตทุกๆคน ---<-@

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.b.yimwhan.com/board/data_...cate_9/333.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

ต้องขอย้ำก่อนนะคะ ว่าไม่ได้ตั้งใจมาเปิดเป็นประเด็นการเมืองให้ทะเลาะหรือแตกแยกกันค่ะ

แต่ในฐานะเพื่อนมนุษย์ด้วยกันและที่สำคัญในฐานะคนไทยด้วยกันที่มีในหลวงเป็นพ่อของแผ่นดินเหมือนกัน "เราไม่อยากเห็นใครต้องบาดเจ็บหรือล้มตาย"

ดังนั้นกระทู้นี้เราขอแสดงความเสียใจแก่ทุกคนที่สูญเสียพ่อแม่หรือลูกหลาน ญาติมิตร และเพื่อน และขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่บาดเจ็บให้หายไวๆ

เพราะทราบมาว่าเพื่อนSBNหลายคนอยู่ที่นั่น และยังมีพ่อแม่และคนที่ตนเองรักอยู่ที่นั่น เราขอเอาใจช่วยให้ปลอดภัยนะคะ ถ้าใครบาดเจ็บก็ขอให้หายเร็วๆ

ส่วนใครที่เป็นทหารตำรวจหรือมีญาติมิตรเป็นทหารตำรวจที่ไม่มีเจตนาอยากฆ่าผู้บริสุทธิ์ แต่จำต้องไปเพราะหน้าที่แล้วได้รับบาดเจ็บ ก็ขอให้หายเร็วๆเช่นกัน เพราะเราเองก็เห็นภาพตำรวจร้องไห้ตอนต้องปฏิบัติหน้าที่ แล้วเศร้าใจจริงๆที่ต้องโดนบังคับให้ทำเช่นนั้น

สรุปว่า ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้สูญเสียทุกๆคน และขออยู่เป็นกำลังใจแก่ผู้บาดเจ็บทุกๆฝ่ายค่ะ ให้รอดปลอดภัยในเร็ววัน และภาวนาให้เหตการ์ณสงบโดยเร็ว

ขอความกรุณาอย่าใช้คำพูดด่าทอในกระทู้นี้เลยนะคะ

เรามาตั้งกระทู้เพื่อแสดงความเสียใจ แก่ทุกฝ่ายที่สูญเสีย และเป็นกำลังใจแก่ผู้บาดเจ็บ และเพื่อยืนยันว่า

"ความเห็นอกเห็นใจต่อกันเป็นสิ่งที่พึงมีในโลกนี้ ไม่ว่าเราจะอยู่ฝ่ายไหนข้างใคร"

ดังนั้นขออย่าใช้กระทู้นี้เพื่อมาเพิ่มความเกลียดชังหรือความแตกแยกค่ะ

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    RIP ต่อผู้เสียชิวิตค่ะ เเละ
    ภาวนาให้ทุกคนปลอดภัย ไม่ว่าจะอยู่ฝ่ายไหนค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายใช้ความดีแก้ปัญหาค่ะ

และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บ ทุกคน

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    แสดงความเสียใจด้วยคนค่ะ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    เสียใจ
    ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นเลย
    ขอให้บ้านเมืองสงบได้ในเร็ววันทีเถอะ
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

Unhappy

สงสารคนไทยคะ

พอเถอะนะคะ

หนูเพิ่งกลับมาคะ วิ่งหนีแก๊สน้ำตากับแม่ ทรมานมากคะ

หนูเป็นพันธมิตร แต่หนูก็สงสาร ตำรวจที่ยิงพวกเราด้วย ไม่ผิดเพราะพวกเขาหรอกคะ ผิดที่เจ้านายใหญนั้นละคะ ทีทำร้ายพวกเรา หนูกับแม่มีแค่ผ้าเช็ดหน้าชุบน้ำ ขวดน้ำ มือที่สาม(มือตบ) แค่นี้ค่ะ ไม่มีปัญญา ทำอะไรได้หรอกคะ สงสารพวกเรา และสงสารตำรวจชั้นผู้น้อย หนูยังยื่นน้ำไห้ตำรวจเลย บางคนก็แอบแสบตา

มิตรภาพสร้างได้คะ
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

0/5
    ขอแสดงความเสียใจแก่ญาติผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บจากทั้งสองฝ่ายครับ

ขอให้บ้านเมืองกลับสู่ความสงบในเร็ววันครับ

SBN Webmaster
    ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

0/5
    ปัญหาบานปลายแบบนี้มาจากคนๆเดียวแท้ๆเลย

ไม่น่าเลย ตัวอยู่ไกล มันยังทิ้งปัญหาไว้บ้านเกิดมันเพียบ

ขอไว้อาลัย และ ยกย่องผุ้กล้าเหล่านี้ด้วยค่ะ

RIP
    "จงอย่ากลัวศัตรูที่ตำหนิคุณ แต่จงกลัวเพื่อนที่เยินยอคุณ"

phiphawin's Avatar
    phiphawin is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy ขอแสดงความเสียใจ

ขอให้บ้านเมืองสงบสุขโดยเร็ว

0/5
    เศร้า ๆ เสียใจกับความสูญเสียที่เกิดขึ้น ไม่รู้ว่าคนสั่งการเค้าจะทำยังไงต่อไป แต่เราเชื่อในกฎแห่งกรรม

เข้าไปอ่านที่อื่นมา เห็นข้อความ "ผมกลับถึงบ้านปลอดภัย แต่คุณยาย... ยังคงตามหาคุณยายที่เต้นอยู่หน้าเวที" อ่านแล้วจุกพูดไม่ออก

ขอให้ทุกคนที่ยังอยู่ ปลอดภัยด้วยเถอะคะ

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook