Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: ..... บางทีก็เบื่อๆเนอะ

yingnat's Avatar
    yingnat is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy ..... บางทีก็เบื่อๆเนอะ

ขอบ่นหน่อยนะคะ

บาวทีเราขายของก็เบื่อๆเนอะ พอตั้งราคาสูงไปก็ไม่มีคนสนใจ พอตั้งถูกกะว่าไม่ต้องต่อราคาแล้ว ก็ยังต่ออีกอ่ะ

แบบนี้คนขายควรทำไงดีอ่ะคะ

ขอโทษนะคะถ้าทำให้ใครไม่พอใจ
    http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=12772&dateline=1229333786

ไม่ว่าจะจองหรือเสนอขายหรือตามให้โอนกะตังค์ pm หาจะสะดวกที่ซู๊ดดดค่ะ ฝากเบอร์โทรไว้ก็ดีนะคะ จะได้โทรกลับจ้า ^^

โกหกใครก็โกหกได้นะ อย่าโกหกตัวเอง
    ไม่น่าเนาะ คน(เคยคิดว่า) สนิทกันแต่ทำกันได้ มิตรภาพในเนทนี้เปรี้ยวจี๊ดจ๊าดสะจายยยจริงมั้ย STR

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ใครๆก็อยากได้ของดีราคาถูกเนอะ
    อย่าเบื่อเลยฮะ พิมพ์ว่า งดต่อ ไปเลยก็ดี จะได้เข้าใจว่าราคาสุดท้ายแล้ว
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

yingnat's Avatar
    yingnat is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by iyoyo View Post
    ใครๆก็อยากได้ของดีราคาถูกเนอะ
    อย่าเบื่อเลยฮะ พิมพ์ว่า งดต่อ ไปเลยก็ดี จะได้เข้าใจว่าราคาสุดท้ายแล้ว
    จะว่าไปก็พิมพ์แล้วนาาา

หรือควรต้องทำยังไงดีคะ ก็ไม่อยากผิดใจกะใครอ่ะเนอะ
    http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=12772&dateline=1229333786

ไม่ว่าจะจองหรือเสนอขายหรือตามให้โอนกะตังค์ pm หาจะสะดวกที่ซู๊ดดดค่ะ ฝากเบอร์โทรไว้ก็ดีนะคะ จะได้โทรกลับจ้า ^^

โกหกใครก็โกหกได้นะ อย่าโกหกตัวเอง
    ไม่น่าเนาะ คน(เคยคิดว่า) สนิทกันแต่ทำกันได้ มิตรภาพในเนทนี้เปรี้ยวจี๊ดจ๊าดสะจายยยจริงมั้ย STR

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเราตั้งราคานี้ไว้ในใจแล้ว เค้ามาขอต่อ ก็ไม่ต้องให้ก็ได้นี่คะ เพราะมันไม่ตอบโจทย์ของเราน่ะ

เรื่องการต่อราคา ต้องทำใจค่ะ คนในนี้ต่อกันบ้าเลือดมากๆ (ขอโทษที่พูดตรงๆ) บางคนต่อมาแบบว่า ขอกันฟรีไปเลยดีกว่า อะไรแบบนั้น แต่ก็ไม่เคยให้ค่ะ

ป.ล. เคยขายกระเป๋าใบนึง เจอต่อซะจนงง ก็เลยไม่ขาย เอาไปประมูลทำบุญแทน ได้ราคามากกว่าที่คนนั้นต่อมาอีกอ่ะค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

gegi's Avatar
    gegi is offline Trusted Member
    0/5

Talking

พิมพ์ งดต่อ ก้อไม่ช่วยอะไรค่ะ
    พิมพ์ทุกครั้งก้อโดนต่อทุกครั้งค่ะ
    อิอิ
    อะไรที่เป็นของเรา..มันก้อต้องเป็นของเรา ..จิงป่ะ

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

: )

ธรรมดามนุษย์ (แต่บางคนอาจเกินธรรมดาก็แล้วแต่)

คือถ้าคิดว่าราคาสูงไป แล้วอยากขายจริง ๆ ก็ลด
    หรือถ้าไม่อยากลดก็คือสิทธิ์ของตัวเองนะ
    กรณีที่เขียนว่างดต่อแล้วยังต่อ อันนี้ก็ปล่อยให้เค้าต่อ แล้วบอกว่าขายไม่ได้จริง ๆ ราคานั้นไรงี้สิ เป็นการรักษาน้ำใจด้วย : D

เมื่อวานก่อนนู้นไปเดินจตุจักร แม่ค้าบ่นบอกว่า ใครมันไปสอนฝรั่งว่ามาซื้อของบ้านเราให้ต่อหารสองรึเปล่าไม่รู้ เดี๋ยวนี้ต่อกันหน้ามืดทุกคนเลย แต่พี่เค้าก็ไม่ให้นะ lol

เรื่องตั้งราคาขายเป็นสิทธิ์ของผู้ค้า เรื่องต่อราคาเป็นสิทธิ์ของผู้ซื้อ

เค้าอาจจะลอง ๆ ต่อ เผื่อให้ไรงี้ป่าว : )

มันเป็นความพอใจของทั้งสองฝ่ายนะ ว่าจะมาเจอกันราคาไหน ถ้าไม่พอใจก็จบข่าว

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    พิมพ์ ไม่ พิมพ์ว่า งดต่อ ธรรมชาติของมนุษย์ ขอนิดนึงหน้า
    ถ้าไม่อยากขายราคาที่เค้าขอ...ก้อบอกไปเลยตรงๆ ว่าไม่ได้จริงๆ เพราะ..อะไรก็ว่าไป..
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

0/5
    เข้าใจหัวอก จขกท. นะค้า

บางทีก็อาจจะตั้งราคาเผื่อต่อนิสนึงงง ดีกว่าค่ะ

เพระปกติเราก็ตั้วราคาที่อยากขายเหมือนกัลล

แต่แล้วยังไง๊งงง..ยังไงก็ต้องลดด้วยความใจอ่อนอยู่ดี

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Wink

แล้วเคยเจอมั๊ย นัดรับสินค้าแล้วก็ยังต่ออีก ๆ

หุหุหุ ทักษะในการต่อรองเป็นเลิศ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ดิวว่ามีคนต่อดีกว่าไม่มีคนต่อนะคะ

แสดงว่ายังมีคนสนใจของเรา

ขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ขาย

อย่าคิดมากเลยค่ะ ทำใจให้สบายๆ

ชีวิตเรายังมีอะไรที่ต้องคิดมากกว่านี้

อย่าให้เรื่องเล็กๆแค่นี้มาทำให้เรา "เบื่อ" เลยค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook