Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: ..... บางทีก็เบื่อๆเนอะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    พี่ดิวว่ามีคนต่อดีกว่าไม่มีคนต่อนะคะ

แสดงว่ายังมีคนสนใจของเรา

ขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ขาย

อย่าคิดมากเลยค่ะ ทำใจให้สบายๆ

ชีวิตเรายังมีอะไรที่ต้องคิดมากกว่านี้

อย่าให้เรื่องเล็กๆแค่นี้มาทำให้เรา "เบื่อ" เลยค่ะ
    โดนเลยครับพี่น้อง...ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ
    อย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง.......จบ.
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าเบื่อเลยค่ะ บางทีในมุมของลูกค้าเค้าอาจจะมีงบอยู่แค่นั้น ถ้าเค้ามีเยอะก็คงไม่ต่อเยอะแน่นอน มันเป็นสัจธรรมนะน่ะ ถ้าเราให้ไม่ได้ ก็บอกไม่ขายพอจ้า แต่อย่าคิดมาก เจอเยอะน่ะ แต่ให้ได้ก็ให้ ให้ไม่ได้ก็บอกเค้าไปตรงๆว่าไม่ได้ รี่ว่าลูกค้าก็รับได้น่ะ บางคนก็เข้าใจ

ยังไงก็คิดซะว่าเป็นวิถีของการค้าขาย มันต้องมีหลายรูปแบบ สู้ๆๆ

yingnat's Avatar
    yingnat is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกคนมากนะคะ

อย่างที่พี่ดิวว่าเนอะ มีคนต่องดีกว่าไม่มี แสดงว่าเค้าสนใจของเราอ่ะ

แต่วันหลังสงสัยต้องตั้งราคาเผื่อต่อแล้วจริงๆอ่ะค่ะ เพราะยังไงก็ต้องลดให้ ^^
    http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=12772&dateline=1229333786

ไม่ว่าจะจองหรือเสนอขายหรือตามให้โอนกะตังค์ pm หาจะสะดวกที่ซู๊ดดดค่ะ ฝากเบอร์โทรไว้ก็ดีนะคะ จะได้โทรกลับจ้า ^^

โกหกใครก็โกหกได้นะ อย่าโกหกตัวเอง
    ไม่น่าเนาะ คน(เคยคิดว่า) สนิทกันแต่ทำกันได้ มิตรภาพในเนทนี้เปรี้ยวจี๊ดจ๊าดสะจายยยจริงมั้ย STR

0/5
    เป็นธรรมชาติค่ะ

เวลาเราซื้อของก็ต่อน้า บางชิ้นแม่ค้าก็ไม่ให้ค่ะ แต่ถ้าเรายังอยากได้อยู่เราก็ซื้อ แต่ถ้าบางชิ้นเฉยๆ ในใจคิดว่าถ้าต่อไปแล้วเค้าให้ ราคาเรารับได้เราก็ซื้อ
    แต่ถ้าเค้าไม่ให้ เราก็ไม่ซื้อ (((พิมพ์แล้ว งง ป่าวค่า))) ประมาณนี้อ่ะค่ะ..........

ขึ้นอยู่กับความอยากได้เรามากแค่ไหนด้วย ฮี่ฮี่ ^^

ส่วนเวลาเป็นคนขาย..........
    เจอต่อตลอดค่ะ น้อยครั้งมากกกกกที่จะเจอคนไม่ต่อ แต่มองในแง่ดีมีคนต่อมา แสดงว่าเค้าสนใจนะค่ะ
    ส่วนใหญ่เราก็ลดให้ค่ะ นิดๆ หน่อยๆ ไม่ได้ทำให้รวยขึ้นหรือจนลงน้า มีบางครั้งเจอต่อแบบมึนไปเลยก็มีค่ะ

ต่อแล้วซื้อยังดีกว่ามาถามๆ ต่อๆ แล้วหาย หรือ CF แล้วหายค่ะ ประมาณทำให้มีความหวังแล้วก็จากไป.............

พูดซะยาวเลย ไม่รู้เกี่ยวกับกระทู้ป่าวเนี่ย สรุปว่าอย่าคิดมากค่ะ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าใจเลยค่ะ

แต่เราก็ขายในราคาที่เราอยากขายสิค่ะ

ใครต่อมากก็ไม่ต้องขายค่ะ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ก็ลองขายค่ะ ถ้ามีคนซื้อก็ขาย ไม่มีคนซื้อก็ไม่ขายค่ะ

ส่วนตัวก็มีราคาที่ตั้งไว้ บอกแล้วว่าไม่ลด ต่อมาก็ไม่ลดค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: ..... บางทีก็เบื่อๆเนอะ

เป็นธรรมดาของคนไทยค่ะ

ส่วนตัวจะมีตัวเลขอยู่แล้วในใจ เพียงแต่ใครจะต่อมาแล้วตรงกับที่เราตั้งไว้ ก็ชนะไปค่ะ (พูดเหมือนเล่นเกมส์เลยเนอะ ) นอกนั้นก็จะบอกไปเลยว่าให้ตามที่ต่อมาไม่ไหวค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook