Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: เที่ยวงานพืชสวนโลกกันค่ะ

Warning Points:
    0/5

เที่ยวงานพืชสวนโลกกันค่ะ

เตรียมตัวขึ้นเหนือ ชมมหกรรมพืช สวนโลกเฉลิมพระเกียรติฯ ราชพฤกษ์ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 9 พฤศจิกายน 2554 - 15 กุมภาพันธ์ 2555 ณ ศูนย์วิจัยเกษตรหลวง ต.แม่เหียะ จ.เชียงใหม่ เป็นเวลา 99 วัน

พืชสวนโลกครั้งนี้จัดยิ่งใหญ่อลังการอย่างแน่นอน งานพืช สวนโลก ยังเป็นการประกาศศักยภาพการผลิตพืชผลทางการเกษตรของไทยด้าน พรรณไม้ดอกไม้ประดับ ไม้สมุนไพร พืชสวนครัว ไม้แปลกหายาก และ พืชผลทางการเกษตร สู่เวทีตลาดการค้าโลก

ซึ่งงานครั้งนี้จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเฉลิมพระเกียรติฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในวโรกาสที่พระองค์ทรงครองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี และฉลองพระชนมายุ 80 พรรษา ปลูกฝังการลดโลกร้อนและรักธรรมชาติให้กับเยาวชนคนรุ่นใหม่

ใครที่กำลังวางแผนจะไปเที่ยวเชียงใหม่และชมงานพืชสวน โลกครั้งนี้
    ขอแนะนำที่พัก Vdara Resort&Spa 3 วัน 2 คืน เพียง 2,500 บาท สำหรับ 2 ท่าน พร้อมอาหาร+รถรับ-ส่ง ที่สนามบิน โรงแรมห่างจากงานพืชสวนโลกเพียง 800 เมตร เป็นโรงแรมระดับ 4 ดาว เข้าไปดูข้อมูลได้ที่ http://www.zizzee.com/hotdeals/ ช้าไม่ได้นะค่ะ แพคเกจที่พักราคาถูกอย่างนี้หาที่ไหนไม่ได้แล้ว

Warning Points:
    0/5

Re: เที่ยวงานพืชสวนโลกกันค่ะ

อยากไปเที่ยที่นั้นมากๆค่ะ เป็นคนชื่นชอบต้อนไม้อยู่แล้ว เลิฟสุดๆ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook