Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 30 of 30

Thread: ระหว่างใส่กรอบเพชรนาฬิกาโรเล็กซ์กับเอาแหวนเพชรไปเปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นเพื่อนๆว่าเลือกอะไรก่อนดีคะ

pin's Avatar
    pin is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink

แหวนค่ะ ขอให้ความสำคัญกับแหวนหมั้นมากที่สุดค่ะ (เดาว่าเป็นแหวนหมั้น หรือแหวนแต่งนะค่ะ ถ้าไม่ใช่ ก็นาฬิกาเลยค่ะ)
    I shop...therefore I am...

som's Avatar
    som is offline Trusted Member
    0/5
    เปลี่ยนไซส์แหวนก่อนดีกว่าค่ะ
    ...I LoVe LV...

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบตามความคิดของเรานะคะ

ไม่ทราบว่าแหวนที่คุณมีอยู่แล้วมันขนาดเท่าไหร่อ่ะค่ะ
    อาจจะสวยอยู่แล้วก็ได้นะคะ เพิ่มเงินสี่หมื่นคุณอาจจะได้เม็ดที่ใหญ่กว่าเดิมไม่มาก
    ถ้าคุณมีเม็ด0.50กะรัตอยู่ เพิ่มเงิน 40,000บาท คุณอาจได้เพชรเม็ดละ 0.70กะรัตมา
    ซึ่งก็ไม่แตกต่างจากของเดิมมากค่ะ
    เพราะถ้าเม็ดละหนึ่งกะรัต น้ำ96 ไม่มีตำหนิ ราคาจะอยู่ที่หนึ่งแสนปลายๆค่ะ

อย่างกรอบเพชรของนาฬิกาเดิมๆมาจากบริษัทเลย เพชรจะอยู่ในเกรดธรรมดา
    ราคาประมาณแสนอัพค่ะ ค่อนข้างสูงนะคะ
    แต่ถ้าเราใส่เอง ถ้าเม็ดละ0.04กะรัต น้ำดีๆสะอาดๆ กรอบวงอยู่ที่สามหมื่นต้นๆ เท่าที่ส่งช่างประจำทำ เค้าไม่ได้ทำอะไร นอกเหนือไปจากการใช้เครื่องมือล็อคแล้วถอดกรอบเดิมออกมา
    แล้วใส่กรอบเพชรใหม่เข้าไป เราว่าขึ้นอยู่กับช่างค่ะว่าชำนาญมั้ย
    มีวิธีที่ทำให้เสี่ยงน้อยที่สุดได้หรือไม่
    เราเคยโทรไปถามศูนย์โรเล็กซ์ที่เสาชิงช้า เค้าบอกรับทำแต่ไม่รับประกันหากเกิดข้อผิดพลาด
    ต้องขึ้นอยู่กับจังหวะด้วยค่ะ เพราะเมื่อหลายปีก่อน พ่อเราเอานาฬิกาไปเปลี่ยนกรอบกับร้านเพชรชื่อดังเลยนะ ออกมาปรากฎว่าขอบกระจกบิ่นไปนิดๆ เซ็งเลย
    มันสวยคนละแบบค่ะ ถ้าผู้ใหญ่รุ่นแม่ใส่โรเล็กซ์ที่ไม่มีกรอบเพชรเราว่าไม่สวยนะคะ
    แต่ถ้าวัยรุ่นหน่อยใส่แบบธรรมดาก็ดูดีแล้วค่ะ

เรือนนี้ของพี่เราค่ะ เราว่าใส่กรอบเพชรแล้วมันเด่นดีนะคะ

เรื่องของคุณไม่ไร้สาระหรอกค่ะ ผู้หญิงอย่างเราๆก็เป็นกันทุกคนค่า
    หวังว่าคืนนี้คงนอนหลับฝันดีนะคะ ตัดสินใจได้แล้วเอามาให้ดูด้วยนะคะ
    RycooL RycooL

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    เราคิดเหมือนคุณ mAy เด๊ะๆเลยค่า ^____^
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

0/5
    ขอเลือกแหวนค่ะ

0/5
    เลือกใส่กรอบนาฬิกาอ่ะค่ะ
    คิดเหมือนเพื่อนหลายๆ คนข้างบนว่า 40,000 เปลี่ยนเพชรคงไม่ต่างเท่าไรอ่า

เลือกร้านทำดีดีหน่อยค่ะ คงไม่มีปัญหา อีกอย่างเราคงไม่ได้ไปใส่สมบุกสมบันอยู่แล้ว เรื่องน้ำเข้าคงไม่ใช่ปัญหาใหญ่น้า

นอนหลับฝันดีนะค่ะ ^^
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

0/5
    ขอบคุณทุกท่านมากนะคะที่เข้ามาช่วยให้เรานอนหลับสบายขึ้น
    ตอนนี้ใจเริ่มเอนเองไปทางกรอบนาฬิกานิดๆอ่ะค่ะ
    เพราะอย่างที่เพื่อนๆว่านะแหละค่ะ ว่าถ้าเปลี่ยนแหวนเพชรคงไม่ใหญ่โตขึ้นเท่าไหร่หรอก
    คงต้องเก็บตังค์อีกซักพักใหญ่ๆถึงจะได้เม็ดโตตอนนี้วงเดิมที่มีอยู่ขนาดเพชร 49 ตังค์เองค่ะ
    ไว้ตัดสินใจได้ว่ายังงัยจะเอามาให้เพื่อนดูกันนะคะ

0/5
    อ้อมีอีกนิดนึงจะบอก
    รักเพื่อนๆ sbn จังเลยค่ะ
    ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความรู้สึกดีๆค่ะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เลือกแหวนค่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

0/5

Red face ขอออกความเห็นต่างไปหน่อยนะคะ

เราคิดว่าอยากให้เลือกแหวนคะ แต่ว่าอาจจะรอเก็บเงินอีกนิดไปก่อนแล้วค่อยเพิ่มขนาดให้เพชรใหญ่ขึ้น
    เพราะว่าเงิน 40000 เราว่าเปลี่ยนเพชรไม่ได้เท่าไร แต่ถ้าจะไปล้อมๆให้เพชรเดิมดูใหญ่ขึ้นก็อาจจะทำได้คะ
    แต่คิดว่ารอเติมเงินเอาเพชรใหญ่ขึ้นน่าจะดีกว่า เพราะว่าได้ใส่บ่อย และเชื่อว่าใส่ทุกครั้งต้องมีความสุขแบบสุดๆแน่แน่

ส่วนนาฬิกา ไปเปลี่ยนกรอบมาอาจจะชอบตอนแรกๆ แต่วาความบ่อยในการใส่มันสู้แหวนไม่ได้คะ เพราะว่าเราจะใส่นาฬากาเพชรแบบนี้ทุกๆ วันเลยอาจจะไม่ได้ (อันนี้เที่ยบดูจากผู้ใหญ่รอบๆตัว) เพราะว่ามันอาจจะดูเยอะไปนิด แต่ถ้าเป็นแหวนเพชนนั้น มูลค่ามันขึ้นไปได้เรื่อยตะ ยิ่งได้รวมเงินเป็นเม็ดใหญ่นั้นสุดสุดเลย

วันก่อนไปดูที่ central World 1กะรัต D Colore IF ราคา 900,000 Bht. แต่มันสุดยอดจริงๆ ยังจำติดตามาจนวันนี้
    ว่า...เล็กแต่ว่าแจ๊วมากมาก ทำให้อยากเก็บเงินซื้อขึ้นมาทันทีคะ เชื่อว่าต่อไปมันต้องราคาวิ่งแน่แน่

ลองตัดสิ้นใจดูนะคะ คิดว่าใส่อันไหนบ่อยกว่า เพราะว่าเพชรดีๆ หาไม่ได้ง่ายคะ

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook