Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 30

Thread: ระหว่างใส่กรอบเพชรนาฬิกาโรเล็กซ์กับเอาแหวนเพชรไปเปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นเพื่อนๆว่าเลือกอะไรก่อนดีคะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

ใช่ค่ะ เห็นด้วยเลยค่ะว่าราคามันตกมากๆเลยอ่ะค่ะ ขายยากอีกตะหาก

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมั๊กมากเลยนะค๊าที่เข้ามาช่วยกันตอบ น่ารักที่สุดเลยอ่ะ sbn เนี๊ยะ

ToBePink's Avatar
    ToBePink is offline Trusted Member
    0/5
    ตามk.69ค่ะ upgrade แหวนดีกว่า ราคาดี ไม่มีตก แถมกําไรแน่นอนเมื่อเวลาผ่านไปหากเลือกสีและนํ้าดี เอาใจช่วยค่ะ

0/5

Talking

แหวนก็ดีค่ะ ได้เพรชเม็ดใหญ่ไปเลย
    ดีกว่าเอามาล้อมกรอบนาฬิกา เพราะมันมีแต่เม็ดเล็กๆอ่ะ
    ไม่ชอบเพรชเม็ดเล็กๆอ่ะค่ะ ขายต่อไม่ได้ราคา

แต่ถ้าเป็นนิว ซื้อทองคำแท่งค่ะ เอาไว้เก็งกำไร
    อยู่บ้านนอก ไม่รู้จะใส่เพชรไปอวดใคร TT________TT
    อยากอยู่ในเมื่องบ้างอ่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Talking

^

^^

คุณนิวคิดเหมือนเราเลยอะค่ะ แต่ถ้ามีแค่ 2 ตัวเลือก ก็แหวนโลดค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ใช่ค่ะ อ่านหลายความเห็นคิดเหมือนกันว่าถ้าไม่ได้ซื้อรุ่นฝังเพชรมาเนี่ย เลือกแหวนดีกว่าค่ะ

ส่วนตัวไม่ชอบนาฬิกาเพชรเยอะรอบกรอบด้วยอ่ะค่ะ ถ้าเป็นแค่ Diamond Markers ก็โอเคค่ะ ดูพองาม Simple ดีกว่าค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    เอาแหวนเพชรที่มีอยู่ไปเปลี่ยนให้ขนาดของเพชรใหญ่ขึ้นดีกว่าค่ะ

หลายปีก่อนมีญาติซื้อเพชรเม็ดเดี่ยว 2 กะรัตราคา 2 แสนกว่าบาท ตอนนี้เอาไปตีราคา ที่ร้านให้ 4 แสนแล้วค่ะ ซื้อเพชร solitaire เก็บไว้ดีที่สุดค่ะ ใส่ก็ได้ ขายก็กำไร
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

0/5

เหงด้วยกับการเอาแหวนไปเปลี่ยนค่ะ

บ้าเพรชเหมือนกันอ่ะ นากาด้วย แต่คิดว่าเอาแหวนไปเปลี่ยนให้ใหญ่ดีก่านะค่ะ เราจะใส่บ่อยแล้วไม่เบื่ออีก อย่างได้โชว์ ฮิๆๆ แต่นากาอ่ะ เดิมสวยก่ามาก ขอบอกอย่า เปลี่ยน หรือทำค่ะ ..จิงๆน้าค่ะ

เมย์

0/5
    upgrade แหวนค่ะ ยิ่งเป็นเพชรเม็ดเดี่ยวนี่เชียร์เลย

rolex ทำไม่ดีแย่กว่าทางร้านทำให้ก็มีถมไปอ่ะ

ทำแล้วบางทีอยากเปลี่ยน อยากขายก็ยากด้วย เพราะมันเป็นการ custom made นอกร้านอ่ะค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5
    แหะๆๆๆ...แอบความเห็นต่างอ่ะค่ะ

ถ้าเป็นเมนะคะ เมเอาไปใส่กรอบนาฬิกาอ่ะค่ะ....เพราะเมแอบเห็นตั้งงบไว้ที่ 4 หมื่นบาท ...เมว่าถึงเปลี่ยนหัวแหวนก็ได้ไม่ถึงกะรัตอยู่ดีอ่ะค่ะ....เม็ดเดี่ยว 4C อย่างเริ่ด ยังไม่น่าว่าจะได้ 50 ตังค์หรือเปล่าเลยค่ะ.....เมว่าไปซื้อน้ำสวยเล็กๆใส่กรอบดีกว่าน้า

ความเห็นส่วนตัวน้าค้า...ถ้าไม่ถูกใจ...ขออภัยล่วงหน้าค่ะ

หรือว่า peple เพิ่มงบแล้วเปลี่ยนหัวแหวนเป็นกะรัตเลยดีไหมคะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook