Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: คุณแม่ๆ คะ เตรียมพร้อมสำหรับคุณลูกเป็นหวัด แพ้อากาศ ภูมิแพ้กันด้วย.. เทอร์โมมิเตอร์ เจลลดไข้ Hashi ฯลฯ กันดีกว่าค่ะ

Warning Points:
    0/5

Smile คุณแม่ๆ คะ เตรียมพร้อมสำหรับคุณลูกเป็นหวัด แพ้อากาศ ภูมิแพ้กันด้วย.. เทอร์โมมิเตอร์ เจลลดไข้ Hashi ฯลฯ กันดีกว่าค่ะ

คุณแม่ๆ คะ เตรียมพร้อมสำหรับคุณลูกเป็นหวัด แพ้อากาศ ภูมิแพ้กันด้วย.. เทอร์โมมิเตอร์ เจลลดไข้ Hashi ฯลฯ กันดีกว่าค่ะ

คุณพ่อ คุณแม่ คุณป๊า คุณม้า ทุกคน ต้องผ่านประสบการณ์ คุณลูกเจ็บป่วยตัวร้อน จนต้องเข้าโรงพยาบาลกันมาแล้วทั้งนั้นนะคะ โดยเฉพาะคุณลูกที่เพิ่งเข้าโรงเรียน กำลังเริ่มรับเชื้อใหม่ๆ ที่แฝงเร้นอยู่ โดยที่เราไม่สามารถห้ามปราม หลีกเลี่ยงใดๆ ได้เลย หน้าที่ของพวกเรา คือ ต้องเป็น supportor ที่ดี ที่พร้อมเสมอในทุกสถานการณ์จ้า

ลองมาดูนะคะ ว่าสามัญประจำบ้าน ขายดี เหล่านี้ เพื่อนๆ มีติดบ้านกันแล้วหรือยังเอ่ย...

----------------------------------------------------

กติกาค่ะคุณลูกค้า ^^

+ ค่าจัดส่งแบบ EMS 50บาทค่ะ (ซื้อกี่ชิ้นก็ได้ ค่าส่งก็ราคานี้ค่ะ)
    + CF หรือ สอบถามสินค้าทาง PM หรือ lunahealthplus@gmail.com นะคะ
    ถ้าคุณลูกค้าไม่สะดวก email ให้โทรฯ แจ้ง ชื่อ-ที่อยู่เพื่อจัดส่งพัสดุได้ที่เบอร์ 081-6442362 ได้ตลอดเวลานะคะ
    + คุณลูกค้าอยากให้เพิ่มเบอร์ติดต่อสอบถาม และสั่งซื้อให้มากขึ้น แม่้ค้าแจ้งดังนี้จ้า
    084-3335042 (AIS)
    087-0699438 (AIS)
    081-2650529 (AIS)
    081-8178412 (AIS)
    081-7250884 (AIS)
    081-5790835 (DTAC)
    081-6442362 (DTAC)

ระยะเวลาทำการทางโทรศัพท์ หลังแปดโมงเช้า ถึงก่อนทุ่มหนึ่งไปแล้ว นอกนั้นอาจโทรติดยากจ้า
    + CF หมายถึงพร้อมโอนสตางค์ภายใน 3 วันค่ะ ถ้าหลังจากนั้นขออนุญาตยกเลิก order นะคะ
    ยกเว้นกรณีติดปัญหา แล้วแจ้งแม่ค้าแล้วค่ะ
    + สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ (ของแท้ และแถมจริงตามโปรค่ะ)
    + สินค้ามีจำนวนจำกัดในบางรายการ ขออนุญาตมอบให้กับลูกค้าที่สะดวกโอนสตางค์ก่อนนะคะ
    + ปกติแล้วแม่ค้าค่อนข้างสบายๆ และ มีตัวตนจริงค่ะ ลอง search lunahealthplus@gmail.com ใน google ได้จ้า

------------------------------------------------

ตัวแรกจะเป็น Thermometer วัดไข้ วัดอุณหภูมิ ค่ะ

HubDIC Thermofinder : Infrared Thermometer รุ่น FS-700 ค่ะ

เครื่องวัดอุณหภูมิระบบ infrared จ้า วัดได้โดยไม่ต้องแตะต้องตัวสิ่งที่จะวัดได้เลยค่ะ
    สามารถอ่านอุณหภูมเป็นองศาเซลเซียสได้เลยค่ะ ใช้ง่าย สะดวก แม่นยำสูง และมีใบรับประกันค่ะ

ราคาปกติ 25XX.- เราไม่ขายค่ะ เพียง 1490.- เท่านั้นค่ะ

มีคุณหมอหลายๆ ท่านก็ให้ความไว้วางใจ ซื้อไปใช้งาน พอควรค่ะ ถ่าน AAA เพียง 2 ก้อนก็ใช้งานได้แล้วค่ะ

วิธีใช้ง่าย สะดวก และใช้ได้กับทุกคนในบ้านเลยค่ะ

รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่นี่นะคะ

http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=185323

ขอบคุณ sbntown และ siambrandname มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 09-01-2012 at 03:24 PM.

0/5
    ก็เลี่ยงไม่ได้แล้วนะคะ เริ่มตัวร้อนแล้ว กลางดึก เราคงนั่งเช็ดตัวลดไข้ได้ไม่ตลอดเวลา นี่เลยค่ะ ติดบ้านไว้ มีให้เลือกหลายแบรนด์เลยค่ะ ไม่แพง และแกะกล่อง & ลอกฟิลม์ปุ๊บ ใช้ได้ทันที

Medinova : Fever Eze แผ่นเจลลดไข้ ติดลดไข้ ใช้ได้ทันที (6 แผ่น =>1ซอง 2 แผ่น)เย็นนาน 10 ชั่วโมง

คุณสมบัติ
    + ฟีเว่อร์อีซี่ จะทำหน้าที่เสมือนถงน้ำแข็ง ช่วยบรรเทาอาการไข้และลดความร้อนทันทีที่ใช้ ทั้งในเด็กและผู้ใหญ่
    + ฟีเวอร์อีซี่ติดแน่น ไม่หลุดง่าย แม้เปลี่ยนอิริยาบท ไม่เหนียว เหนอะหนะ

ส่วนประกอบสำคัญ
    Glycerin Sodium Polycrylte and Butylene Glycol

วิธีใช้
    + ลอกแผ่นฟิลม์ใสออก ติดด้านที่มีเจลลงบนบริเวณที่ต้องการ
    + สามารถใช้กรรไกรตัดแผ่นเจลตามขนาดที่ต้องการได้
    + หากต้องการเพิ่มความเย็นของแผ่นเจลให้นำไปแช่ ตู้เย็นในอุณหภูมิ 5 องศาเซลเซียส แต่ไม่ควรแช่ในช่องแช่แข็ง ควรใช้อย่างระมัดระวังในเด็กเล็ก และบริเวณผิวที่บอบบาง
    + ฟีเว่อร์อีซี่ให้ความเย็นได้นานถึง 10 ชั่วโมงติดต่อกัน แต่ถ้ามีอุณหภูมิสูงมากความเย็นอาจลดลงก่อนได้ และหากเปลี่ยนฟีเว่อร์อีซี่แผ่นใหม่ในขณะนั้น จะไม่ให้ความรู้สึกที่แตกต่าง

ราคาปกติ 200.- แม่ค้าขายที่ 159.- ค่ะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ

0/5
    มีแบรนด์อื่นๆ และลักษณะการใช้งานแบบคาดมาให้ลองดูค่ะ

Cold head belt : model CS-CC-III70 อุปกรณ์ประคบเย็นบนหน้าผาก ลดอาการตาบวมได้ มีสายรัดรูปหมีแพนด้า น่ารักมาก ถูกใจคุณหนูๆ

เนื่องจากสินค้าคล้ายๆ กัน ดังนั้นแม่ค้าของดอธิบายนะคะ อ้อ สำหรับคุณแม่ที่มีปัญหาตาล้า ตาบวมเป็นหมีแพนด้า ก็เอามาประคบที่ตาแทนคุณลูกก็ได้นะคะ ^^

ราคาปกติ 130.- แม่ค้าขายที่ 120.- ค่ะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ

0/5
    มีแบรนด์อื่นๆ ตัวนี้จะระบุอายุลูกน้อยด้วยค่ะ สัดส่วนจะเล็กตามขนาดอายุค่ะ

คูล เบบี้ พลาสเตอร์เจลลดไข้ Cool Baby (ขนาดเหมาะสำหรับเด็กแรกเกิด ~ 15 เดือน)

คูล เบบี้ (Cool Baby) พลาสเตอร์เจลลดไข้
    สำหรับเด็กแรกเกิดถึง15 เดือน ติดแน่น ใช้ง่าย อ่อนโยนต่อผิว ระบายความร้อนยาวนานต่อเนื่องถึง 8ชม. มีกลิ่นเมนทอลหอมระเหย เนื้อเจลบางติดได้แน่นกระชับไม่เหนียวเหนอะหนะ เนื้อผ้าด้านบนให้สัมผัสที่อ่อนนุ่มและระบายความร้อนได้ดี ผลิตจากโรงงานมาตรฐาน GMP ที่มีเทคโนโลยีระดับโลก
    คูล เบบี้ (Cool Baby) พลาสเตอร์เจลลดไข้สำหรับเด็กแรกเกิดถึง15 เดือน ใช้แปะเพื่อลดไข้ได้อย่างรวดเร็ว สำหรับเด็กเล็ก มีน้ำเป็นส่วนประกอบหลักใน ไฮโดรเจล-เบส ซึ่ง สามารถระบายความร้อนได้อย่างสม่ำเสมอ ตลอดระยะเวลา 8ชม.โดยไม่มีส่วนผสมของตัวยา ปราศจากอาการข้างเคียง และใช้ร่วมกับยาได้ อีกทั้งยังติดแน่น ไม่เหนียวเหนอะหนะ ใช้ง่าย ย้ายที่ติดได้โดยยังคงคุณสมบัติการติดแน่นเหมือนเดิม อ่อนโยนต่อผิว มีกลิ่นเมนทอลหอมระเหยช่วยในโล่งจมูก เนื้อผ้าด้านบนให้สัมผัสที่อ่อนนุ่มและระบายความร้อนได้ดี ผลิตจากโรงงานมาตรฐาน GMP ที่มีเทคโนโลยีระดับโลก

วิธีใช้ :
    ดึงแผ่นแปะคูลเบบี้ออกจากซอง ลอกฟิล์มออก แปะลงบนหน้าผาก ตามข้อพับ หลัง เพื่อลดไข้ แผ่นแปะคูลเบบี้ถูกออกแบบมาเป็นพิเศษ เพื่อให้สามารถติดแนบแน่นโดยไม่ก่อความรำคาญ ตลอดระยะเวลา 8 ชม. สามารถย้ายที่แปะได้ตามต้องการ และสามารถลอกออกได้โดยไม่เจ็บ

ส่วนประกอบสำคัญ : ไฮโดรเจล เบส พลาสเตอร์ (Hydrogel- based plaster) คือ มีน้ำเป็นส่วนประกอบหลัก

ขนาดบรรจุ : 3 ซอง/กล่อง (2 แผ่น/ซอง)

ราคาปกติ 180.- แม่ค้าขายที่ 140.- ค่ะ

สินค้าเหล่านี้ อายุใช้งานนานค่ะ สามารถซื้อไปตุนยามฉุกเฉินได้เลยค่ะ

0/5

Smile

Nexcare : แผ่นเจลระบายความร้อนขนาดเล็ก Cooling Fever Patch
    ช่วยระบายความร้อนโดยวิธีธรรมชาติ ใช้ได้ทันทีโดยไม่ต้องแช่เย็น ใช้ง่ายแค่ลอกฟิล์มออก

+ เจลระบายความร้อน ทำจากไฮโดรเจล ติดแน่นไม่เลื่อนหลุด แต่ไม่เหนียวเหนอะหนะ มีกลิ่นหอมเมนทอลอ่อนๆ ช่วยให้จมูกโล่ง
    + แผ่นรองทำจากใย Non Woven ระบายอากาศได้ดี

วิธีใช้
    1. นำแผ่นเจลออกจากซอง ลอกแผ่นฟิลม์ออกและนำพื้นผิวด้านที่มีเจลติดลงบนบริเวณที่ต้องการ
    2. เพื่อให้เจลติดแน่น ให้ติดลงบนบริเวณที่แห้งและสะอาด อย่าติดลงบนบริเวณที่มีผมหรือขนมาก
    3. ไม่ควรนำแผ่นเจลที่ใช้แล้ิวมาใช้ซ้ำ เพื่อสุขอนามัยที่ดี
    4. เพื่อรักษาประสิทธิภาพของแผ่นเจล ควรเก็บแผ่นเจล ที่ไม่ได้ใช้ไว้ในซองและปิดซองให้สนิท
    5. แผ่นเจลสามารถตัดแบ่งได้ตามขนาดที่ต้องการ

คำเตือน
    + เด็กควรใช้ภายใต้การดูแลผู้ใหญ่ ควรระวังอย่าให้นำเข้าปากหรือปิดจมูก
    + ใช้สำหรับภายนอกเท่านั้น หลีกเลี่ยงอย่าให้ถูกตาหรือแผล ควรหยุดใช้ทันที ถ้ามีอาการระคายเคือง
    + ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ไม่ใช่ยาลดไข้ หากมีไข้สูงต่อเนื่องเป็นเวลานาน ควรปรึกษาแพทย์

ขนาดบรรจุ 6 ชิ้น/ กล่อง ( 3 ซอง ซองละ 2 ชิ้น)
    ขนาดของแผ่นเจล 11x5 เซนติเมตร

ราคาปกติ 180.- ขายที่ 155.-

ขอบคุณ sbntown และ siambrandname มากๆ ค่ะ

0/5
    Nexcare : ColdHot Pack Mini ถุงประคบร้อนและเย็นสำหรับเด็ก ประคบตาในผู้ใหญ่ก็ได้นะ

ผลิตจากเจลชนิดพิเศษซึ่งสามารถรับสภาวะร้อนเย็นได้ในอุณหภูมิที่ -29 ถึง 100 องศาเซลเซียส
    วัสดุของถุงบรรจุมีความยืดหยุ่นและแข็งแรงทนทานต่อการใช้ในอุณหภูมิทั้งร้อน และเย็นอีกทั้งมีความนุ่มนวล ไม่ว่าจะวางบนส่วนไหนของอวัยวะที่ได้รับความเจ็บปวด ถุงร้อนเย็นของ 3M มีคุณสมบัติของการเก็บและปรับอุณหภูมิทั้งร้อนและเย็นได้ดีอีกทั้งยังมีความ ทนทานในการใช้ปรับอุณหภูมิได้บ่อยครั้งตามที่ต้องการ

** คุณสมบัติ ข้อบ่งใช้และประโยชน์ **
    - ห้ามใช้ในเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี
    - ใช้ประคบร้อนหรือเย็นแบบกระเป๋าน้ำร้อนหรือประเป๋าน้ำแข็ง
    - ใช้ประคบร้อนกรณี ปวดหลัง ปวดประจำเดือน ห้อเลือด ฟกช้ำ อาการคัดเต้านมมารดาหลังคลอดบุตร กล้ามเนื้อตึง ชาตามมือและเท้า
    - ใช้ประคบเย็นกรณี ปวดศีรษะหรือมีไข้สูง ปวดฟัน ข้อเคล็ด มีดบาด เลือดกำเดาไหล ปวดเมื่อยตามร่างกาย แมลงสัตว์กัดต่อย แผลน้ำร้อนหรือไฟลวกผ่อนคลายความเครียดโดยวางไว้บน บริเวณตาและหน้าผาก
    - ขนาด 10 ซม. x 10 ซม.
    - คำแนะนำ ควรมีถุงร้อนและเย็นประจำบ้าน 2 ชิ้น เพื่อใช้ทดแทนกันเมื่อความร้อนเย็นหมดไปขณะทำการปฐมพยาบาล
    - ภายในกล่องบรรจุจะมีวิธีการเตรียมถุงร้อนเย็นก่อนใช้งาน
    (ข้อมูลจากเอกสารประกอบการใช้งาน)

ภายในกล่องประกอบด้วย
    - ถุงประคบร้อนและเย็น จำนวน 1 ชิ้น
    - ถุงผ้า Nexcare จำนวน 1 ชิ้น
    - เอกสารประกอบการใช้งาน

ขายที่ 120.-

0/5
    Hashi Nasal Rinser ชุดอุปกรณ์ล้างจมูก (ชุดขวดล้างจมูก 180ml และ เกลือฮาชชิ 15ซองx2.8กรัม) 175.- เหมาะมากสำหรับคุณลูกที่มีปัญหาเป็นไซนัส ต้องการฆ่าเชื้อที่ช่องจมูก ลดอาการ และการเกิดไซนัสอักเสบ คนที่มีภาวะเป็นภูมิแพ้ง่าย ก็ควรใช้นะคะ

Hashi Nasal Rinser ชุดอุปกรณ์ล้างจมูก (่ชุดขวดล้างจมูก 180ml และ เกลือฮาชชิ 15ซองx2.8กรัม)

ในชุดอุปกรณ์ล้างจมูกฮาชชิ ประกอบด้วย
    + ชุดขวดล้างจมูกฮาชชิ ขนาด 180ml
    + เกลือฮาชชิ 15ซอง x 2.8กรัม

การใช้งาน
    อุปกรณ์สำหรับล้างจมูก ใช้ภายนอกสามารถศึกษาการใช้งานเพิ่มเติมได้จาก รายละเอียดภายในกล่อง

ฮาชชิ คือ ชุดอุปกรณ์ล้างจมูกด้วยเกลือ ช่วยบรรเทา อาการต่างๆ จากภูมิแพ้ หรือไข้หวัดโดยไม่ต้องพึ่งยา
    โดยช่วยชะล้างเอาน้ำมูก หนอง สารก่อภูมิแพ้ในจมูก ทำความสะอาดและบรรเทาอาการระคายเคืองในโพรง
    จมูก

ใครควรล้างจมูกบ้างน้าาา
    + เมื่อมีน้ำมูกเหนียวข้น
    + อยู่ในที่ฝุ่นละอองมาก
    + มีอาการภูมิแพ้
    + เป็นหวัดคัดจมูก
    + เป็นริดสีดวงจมูก
    + เป็นไซนัสอักเสบ
    + เป็นไข้หวัดใหญ่
    + เป็นโรคหืด
    + มีอาการจมูกอักเสบ
    + ผู้ที่ได้รับการผ่าตัดจมูกและไซนัส

Q&A
    1. ใช้ยากมั้ยคะ แล้วจะเป็นอันตรายรึป่าวถ้าทำให​้ลูกเองอะค่ะ

ตอบ: สินค้าของ Hashi นั้น ทั้งตัวอุปกรณ์และน้ำเกลือไ​ม่ได้เป็นอันตรายกับเด็กแต่​อย่างใด แต่แนะนำให้เริ่มใช้กับเด็ก​อายุประมาณ 2 ปี หรือเมื่อเด็กสามารถสั่งน้ำ​มูกเองได้ค่ะ ส่วนวิธีใช้ก็ไม่ยากนะคะ โดยในกล่อง Hashi starter kit จะมีวิธีใช้โดยละเอียดค่ะ

2. มีหลายคนถามมาว่าใช้อย่างไร เหมือนการล้างด้วยหลอดฉีดยาหรือ​ไม่?

ตอบ: ฮาชชิ คล้ายการล้างจมูกแบบอายุรเวทดั้ง​เดิมค่ะ (ถ้าหาข้อมูลเพิ่มเติมอาจ searh คำว่า Neti Pot ก็ได้ค่ะ) แต่ฮาชชิ ประยุกต์ให้รูปแบบน่าใช้ พกพาสะดวก ใช้งานได้ง่าย และประหยัดขึ้นค่ะ (เนื่องจากผู้ทำสินค้าเป็นภูมิแ​พ้และไซนัสแต่เด็ก จึงมีinspiration ที่อยากพัฒนาให้มีของใหม่ๆ เป็นทางเลือกเพื่มเติ่มในตลาดค่​ะ)

ราคาขายที่ 175.-

--------------------------------------------------------

อีกตัวคือ...Hashi Nalsal Rinser เกลือฮาชชิ สำหรับล้างจมูก 30 pockets x 2.8 gram ซื้อไปสำรองที่บ้านได้เลยค่ะ แค่ 75.- เท่านั้น

เกลือฮาชชิต่างจากเกลือป่นทั่วไปอย่างไร

ผงเกลือฮาชชิ (Hashi Salt) เป็นส่วนผสมของโซเดี่ยมคลอไรด์ และโซเดียม
    ไบคาร์บอเนต ในสัดส่วนที่ เมื่อผสมกับน้ำสะอาดเต็มขวดฮาชชิ จะมีความเข้มข้นใกล้
    เคียงน้ำในร่างกาย (isotonic) และมีค่า pH ที่ไม่ทำให้เกิดการแสบหรือระคายเคือง นอกจากนั้น
    ฮาชชิยังเลือใช้วัตถุดิบมาตรฐานเดียวกับที่ใช้ผลิตยา (phamaceutical grade) และ
    ไม่ใส่สารที่อาจทำให้เกิดการแพ้หรือระคายเคือง

+ ไม่ใส่สารกันชื้น และสารกันการเกาะตัวเป็นก้อน ( anti-caking agent)
    + ไม่ใส่สารปรุงแต่งกลิ่นและสี
    + ไม่ใส่ไอโอดีนที่อาจทำให้เกิดอาการแพ้

ผลเกลือฮาชชิจับตัวเป็นก้อนยังใช้งานได้หรือไม่
    ยังใช้ได้ดีเหมือนปกติ การจับตัวเป็นก้อน เกิดจากการที่ฮาชชิไม่ใส่สารกันการเกาะตัว
    เมื่อบีบหรือ กดก้อนเกลือ ก้อนเกลือก็จะแตกตัวออกเป็นผงเหมือนเดิม

ฮาชชิ เกลือฮาชชิ สำหรับล้างจมูก เหมาะกับเป็นสามัญประจำบ้าน ใช้ได้ทุกคนในครอบครัว
    คนเป็นหวัด หรือภูมิแพ้ง่าย น่าจะซื้อติดบ้านไว้นะคะ

ราคาขายที่ 75.-

ดูง่ายๆ นะคะ ว่าลูกของเรามีอาการของไซนัสหรือเปล่า ถ้าเค้าป่วยบ่อย เป็นไข้บ้าง ตัวร้อนบ้าง
    กดเน้นบริเวณแก้ม ใกล้กับจมูกทั้ง 2 ข้าง (โหนกแก้ม) แล้วรู้สึกเจ็บ มีโอกาสแล้วค่ะ ว่า
    อาจเป็นไซนัส

Last edited by darwee; 08-16-2011 at 08:28 PM.

0/5
    Bosisto’s Eucalyptus Spray 300ml โบลิสโต ตรานกแก้ว

ราคาขายที่ 160.-

สำหรับลูกน้อยที่แข็งแรงดีเป็นปกติอยู่แล้ว ถือเป็นลาภอันประเสริฐค่ะ
    แม่ค้าแนะนำให้ฉีดยูคาลิปตัส สเปรย์ ก่อนนอนค่ะ ช่วยทำให้ลมหายใจสดชื่นค่ะ

Bosisto’s Eucalyptus Spray is a multi-purpose natural spray with a pleasant, fresh and aromatic Eucalyptusfragrance. Bosisto’s Eucalyptus Spray contains natural Eucalyptus globulus (Tasmanian Blue Gum) oil, known for the antiseptic properties that effectively kill germs and bacteria.

Special Features:

Natural room air freshener with a fresh fragrance of Eucalyptus
    Natural antiseptic and germicidal disinfectant that effectively kills germ and bacteria
    Helps relieve symptoms of colds and flu, especially for children
    Helps relieve muscular aches and arthritic pains
    Natural remover of stubborn spots and stain
    Directions for Use:

Disinfectant Spray
    Spray Bosisto’s Eucalyptus Spray sparingly to disinfect the air and to eliminate airborne viruses. Repeat every 2-4 hours.
    Room Air Freshener
    Spray Bosisto’s Eucalyptus Spray sparingly to naturally eliminate odors and instantly freshen the room scent.
    Muscular Aches and Pains
    Spray Bosisto’s Eucalyptus Spray on affected muscles 12-15 cm away from skin. Gently massage affected areas until a warm glow is felt. Repeat as required to help keep muscles supple.
    Spots and Stains
    To remove grease marks and stains on clothes, carpets/rugs, and fabric, first place an absorbent cloth under the stained area. Then spray Bosisto’s Eucalyptus Spray onto the stained area and wipe with a clean cloth, brushing towards the centre of the mark.
    Insect Bites
    Apply Bosisto’s Eucalyptus Spray directly on the area to help sooth irritation and to give quick relief from itch of minor insect bites within a minute or two. Do not rub in. Repeat as necessary.

Environment Friendly

Bosisto’s Eucalyptus Spray is an environment friendly product which does not contain any Chloroflurocarbon (CFC) Propellant.

Use Bosisto’s Eucalyptus Spray:

Around Toilet Areas
    In Storage / Laundry / Sick Room
    In the Car
    In the Bedroom, Children’s Bedroom
    In the Office
    In Empty Kitchen Bins
    In Shower Cubicles / Stalls
    On Telephone Handset
    Contents

Natural, premium quality, pharmaceutical eucalyptus oil B.P. 25% W/W

Presentation and Availability

Bosisto’s Eucalyptus Spray is available in two aerosol spray can sizes: 180ml and 300ml

จริงๆ ยังมีอีกหลายผลิตภัณฑ์สำหรับลูกรักของเราค่ะ ไว้วันหลังแม่ค้ามาแปะให้เพิ่มเติมนะคะ

0/5
    PUREEN : Baby Wipes with Aloe Vera & Vitamin E (Alcohol Free) ผ้าเย็นทำความสะอาด

2 ห่อ 99.- เท่านั้นค่ะ คุณพ่อ คุณแม่ คุณป๊า คุณม๊า เอามาใช้ซับผิวหน้า มือ แขน ขา และก้นเด็กเวลาไปนอกสถานที่ได้เลยนะคะ เ้พราะคุณลูกรัก หลานรักของเรา เค้าต้องไปเที่ยวนอกบ้านเพื่อสร้างพัฒนาการ ก็หนีไม่พ้น ทานแล้วหกเปรอะเปื้อน หรือเข้าห้องน้ำเร่งด่วน หรือจะใช้เช็ดมือ เช็ดหน้า ก็ใช้งานได้บ่อยครั้ง สบายผิวอ่อนบางของคุณลูก แน่ๆ ค่ะ

ข้อดีที่แตกต่างจาก ทิชชู่ หรือผ้าอ้อมก็คือ ในกรณีที่คุณลูกเลอะคราบเหนียวหนืด เช่น น้ำมูก อาหารอ่อน ไอศครีม การใช้ทิชชูเปียกอย่าง pureen น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า เค้าลดแรงเสียดทานจากการสัมผัสหยาบกระด้างจากทิชชู่ ผ้าอ้อมได้ดีกว่า กลิ่นอ่อนโยน สะอาด ปลอดภัย พกพาง่ายค่ะ

จะใช้เป็นผ้าเย็น ทำให้สดชื่นก็ได้นะคะ หรือใช้ทำความสะอาดปราศจากแอลกอฮอล์ ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคืองต่อผิวทารก ให้ความชุ่มชื้น ส่วนผสมจากธรรมชาติ พร้อมเนื้อผ้าที่ละเอียด หนานุ่ม มีให้เลือก 2 สูตร คือ สูตรปราศจากน้ำหอม เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย หรือ สูตรผสมอโลเวร่าและวิตามินอี ช่วยให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว

0/5
    Karisma แคริสม่า ผ้าเช็ดทำความสะอาดอเนกประสงค์ (Serious Hygiene wipes) 10pcs x 12 packs

ขายที่ 150.- เท่านั้นค่ะ

Karisma แคริสม่า ผ้าเช็ดทำความสะอาดอเนกประสงค์ ตัวนี้เค้าผสมแอลกอฮอล์ค่ะ จุดประสงค์ แม่ค้าว่า เพื่อเวลาเราเดินทางเพื่อไปในที่สาธารณะ แล้วไม่สบายใจถึงความสะอาดในบริเวณนั้นๆ เช่น ขอบประตู เสา ที่นั่งรองก้นเวลาเข้าห้องน้ำ เราก็สามารถใช้ผ้าตัวนี้เช็ดเพื่อฆ่าเชื้อโรคที่จะเข้าสู่ร่างกายคนสำคัญในครอบครัวของเราได้ค่ะ

+ มีคุณสมบัติในการยับยั้งเชื้อไวรัส รา และ แบคทีเรียได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุดถึง 99.99%
    + ไม่ทิ้งสารตกค้างและไม่ก่อให้เกิดการระคายเคืองต่อผิว
    + ผ่านการรับรองโดยนักวิจัยจากห้องทดลองชั้นนำใน UK และ VIRUSOLVE+

นางพยาบาลน้อย น่ารัก น่าใช้จ้า

อ่านต่อหน้าสอง ได้เลยจ้า

Last edited by darwee; 10-02-2011 at 12:13 PM.

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->