Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: [TM] เก็บไว้ไม่ได้ใช้ paula's choice, Vit C serum OP, coffret d'or, Kiehl's, Lola, Nars, etc. มาส่งต่อสำหรับผู้สนใจ

Moondew's Avatar
    Moondew is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

[TM] เก็บไว้ไม่ได้ใช้ paula's choice, Vit C serum OP, coffret d'or, Kiehl's, Lola, Nars, etc. มาส่งต่อสำหรับผู้สนใจ

สวัสดีค่ะ

มีเครื่องสำอางที่เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ มาส่งต่อให้เพื่อน ๆ ที่สนใจ
    กติกานิดหน่อย
    1. ของจริงทุกชิ้นค่ะ มีทั้งไซส์จริงและทดลอง สนใจติดต่อได้ทาง pm หรือ email: mi.moosa@hotmail.com
    2. ค่าส่งบ้านละ 30 บาทค่ะ
    3. อยากดูรูปไหนชัด ๆ ติดต่อได้ค่ะ แม่ค้าใจดี ต่อรองราคาได้นิ๊ดหน่อยยยย

มีบัญชี SCB และกรุงไทย สาขากทม. ค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

(new) Essential Non-Greasy Sunscreen SPF15 – กันแดดของ Paula's Choice ขนาด 148 ml
    ของใหม่ซื้อมาจาก USA ค่ะ ตุนไว้หลายหลอด เอามาปล่อยให้คนที่สนใจ 500บาท

(new) Natural Intensive C - Skin boosting Serum ซีรัมตัวดังของ OP ขนาด 60 ml
    ใหม่ยังซีลพลาสติกอยู่เลยค่ะ ปล่อยเพราะใช้ไม่ทันแล้ว -*- 390บาท

(new) sample ของ Paula's Choice ขนาด 1 ml ขนาดทดลองสำหรับสาว ๆ ที่อยากลองใช้ค่ะ
    มี skin balancin toner 1 ซอง 50 บาท
    กับ resist Super Antioxidant Concentrate Serum จำนวน 2 ซอง ซองละ 75 บาท

ถ้าใครซื้อแบบเหมา ให้ราคา 180 บาท รวมส่งลงทะเบียนฟรี แค่ตัวซีรัมก็คุ้มสุด ๆ ค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

(new) sample ของ Kiehl’s ขนาด 5 ml ขนาดทดลองสำหรับสาว ๆ ที่อยากลองใช้ค่ะ
    Ultra facial cream เติมความชุ่มชื้นให้ผิวได้อย่างดีเยี่ยม ให้ผิวนุ่ม จำนวน 2 ซอง ซองละ 85 บาท
    Cryste Marine “Ultra Riche” Lifting and firming cream เน้นการกระชับผิวที่หย่อนคล้อย จำนวน 2 ซอง ซองละ 85 บาท

ถ้าใครซื้อแบบเหมาทั้งสี่ซอง ให้ราคา 300 บาท รวมส่งลงทะเบียนฟรี

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

(new) แป้งน้ำศิริราชช่วยลดอาการหน้ามันและลดสิว มี 2 ขวดค่ะ แต่ถ่ายมาขวดเดียว
    กับโลชั่นทามือกลิ่นผลไม้ 1 หลอด

ทั้งสามชิ้นขายหลอดละ 30 บาท วันหมดอายุก็ตามรูปค่ะ

(used) water cream foundation OC03 SPF19 PA++ – Lunasol ของ Kanebo 30 g
    ซื้อมาจากพารากอนเมื่อปลายปีที่แล้วค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ เหลือเท่าที่เห็นในรูป ตีต่ำ ๆ ก็ 70% (มันไม่ได้เต็มกระปุกมาตั้งแต่แรกค่ะ)
    รับประกันเรื่องความสะอาดได้เลยค่ะ เนื่องจากเราจะใช้พายตักรองพื้นแบ่งจากกระปุกนี้ออกมาใส่กระปุกเล็ก ๆ แยกใช้
    ที่ทำเพราะเพิ่งเคยใช้รองพื้นแบบกระปุกหน่ะค่ะ แอบกลัวมันจะแห้งเร็ว ฮาๆ เลยแบ่งใช้ จะได้ไม่ต้องเปิดกระปุกบ่อย ปรากฏว่าถึงเวลาจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะเราถนัดใช้รองพื้น mmu แบบผง ๆ มากกว่ารองพื้นครีมแบบนี้

แนะนำสำหรับใครที่สนใจอยากลองรองพื้นที่มีส่วนผสมของน้ำเยอะมากถึง 60 % ทำให้ทาแล้วแลดูผิวธรรมชาติ บางเบา ไม่หนา ไม่เหนอะหนะ ไม่เป็นคราบ เม็ดสีเยอะ เป็นแบบครีมเหมาะสำหรับผิวที่ต้องการปกปิดริ้วรอย เป็นตัวดังของห้องโต๊ะเครื่องแป้งพันทิปลอง google ดูได้เลย ส่วนตัวเราไม่ค่อยได้ใช้เพราะใช้ mmu

ราคาเต็ม 1800 บาท เราขาย 800 บาท

(used)Press powder - Lola สี French Pink 9g
    ขนาดจริงค่ะ ซื้อมาใช้แปรงแตะ ๆ ลองสีครั้งเดียว สภาพใหม่มาก เราตีต่ำ ๆ ให้ 98%
    เป็นแป้งเนื้อละเอียดซาติน สีชมพูอ่อน ทาแล้วหน้าดูสดใส ไบรท์แบบธรรมชาติ

ลดเหลือ 700 บาท

Moondew's Avatar
    Moondew is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    (used) Moist F Coat Base Primer - Kanebo Coffret D'or ขนาด 12 g หรือเรียกว่า Base F Coat
    เราซื้อต่อมาจากคนในพันทิปเมื่อเดือนก่อน เพราะอ่านรีวิวอันนี้
    http://topicstock.pantip.com/woman/topicstock/2010/11/Q9891973/Q9891973.html
    สรุปพอซื้อมา ใช้ไม่ค่อยถนัด เพราะเราชอบแบบ mmu มากกว่า ก็เลยเอามาส่งต่อค่ะ ของจริงราคาเต็ม 550 บาท

เหลือเยอะมากค่ะ เราส่งต่อที่ 300 บาท

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

(used) น้ำโสมของโคเซ่ KOSE SEKKISEI Lotion ขนาด 100 ml

เอามาส่งต่อ สำหรับใครที่อยากลองใช้เพราะหลายคนก็แพ้นะคะ

เราส่งต่อที่ 300 บาท

(used) make up primer - Nars ผสมกันแดด spf20
    ซื้อมา ใช้ไปห้าหน้าไม่ค่อยชอบเพราะเราค่อนข้างหน้ามัน เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ ส่งต่อถูก ๆ
    ให้คนที่อยากลองค่ะ (น่าจะเหมาะกับคนผิวแห้ง) เป็นรองพื้นผสมกันแดดแล้วนะคะ
    350 บาท

(used) พิเศษสำหรับใครที่ชอบ Nars และอยากได้ eye shadow ของ Nars ไปพิสูจน์ความเข้มของพิกเมนต์
    เรามี e/s ขนาดจริงสี Fuji สีเขียวเข้มสำหรับสโมกกี้อาย สีสวยและใหม่มาก (เพราะซื้อมาเก็บค่ะ เนื่องจาก
    BA แต่งให้สวยมาก ๆ แต่พอมาลองแต่งเองดันทาไม่เป็นซะงั้น -*- ) ลายตาข่ายหน้า eye shadow ยังอยู่ชัดอยู่เลยค่ะ เพียงแต่มันมีตำหนิแล้วเพราะตัวตลับเริ่มเหนียว ๆ หนืด ๆ ตามสไตล์ Nars -*- (แต่ไม่มีผลกับสี eye shadow ด้านในนะ)

250 บาท หรือแถมฟรีสำหรับคนที่ซื้อของเกิน 900 บาท คนแรกค่ะ

Cleansing Oil – Shu Uemura สีเขียว ขนาด 50 ml ใหม่ ไม่เคยเปิดใช้
    มีส่วนผสมของชาเขียวที่ช่วยต้านการเกิดอนุมูลอิสระ เป็นพวก anti-aging

250 บาท

มุมนี้ราคาประหยัด 99 บาททุกชิ้น/ทุก set ค่ะ

(new) Biosource - Biotherm ชุดเซ็ททดลองใช้/ พกพาไปเที่ยว
    ประกอบด้วยโลชั่นเช็ดหน้า เจลบำรุงผิว มูสทำความสะอาดผิวหน้า
    ขนาดก็ตามรูปเลยค่ะ

(new) Beauty Lasting Pact UV SPF24 PA++ #OC-C - COFFRET D'OR ของ Kanebo ขนาด 0.9 g
    เป็นแป้งผสมรองพื้นเนื้อละเอียด เบาบาง พร้อมกันแดด SPF 24
    สำหรับใครที่อยากทดลองใช้ก่อนซื้อของจริง คุ้มมากค่ะกับราคา 99 บาท

(used) Beauty Rush Lip Gloss #Tropicool - Victoria Secret ขนาด13 g
    เราบีบลองสีมาหนึ่งครั้ง เป็นกลอสใส กลิ่นหอมน่ากิน

(new) Luminese – Sun Protection Cream SPF50 – Boots
    ของใหม่ยังไม่แกะเลยค่ะ เป็นครีมกันแดดน้ำนม ที่ทาแล้วบางเบามาก ๆ
    เราซื้อมาตุนไว้หลายขวด กลัวใช้ไม่ทันเลยเอามาปล่อยค่ะ

(new) Maquillage Moisture Rouge – Maquillage ของ Shiseido ขนาดทดลอง
    มี 6 สี ค่ะ ชื่อสีก็ตามรูปเลยนะคะ เราใช้ขนาดจริงมาแล้วสามแท่ง แนะนำสำหรับคนชอบเนื้อลิปแนว ๆ Sheer
    ที่ช่วยเติมความชุ่มชื้นให้ริมฝีปาก กลบริ้วรอยเล็ก ๆ ช่วยให้เรียวปากดูอวบอิ่มได้รูป

ทุกชิ้นของแท้แน่นอนค่ะ ลดราคาอย่างรุนแรงด้วยสำหรับใครที่โอนเร็วหรือซื้อหลายชิ้น
    ต่อรองได้ค่ะ เพราะเก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ สนใจติดต่อได้ทาง pm หรือ
    mi.moosa@hotmail.com นะคะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดู และขอบคุณ SBN ค่ะ

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->