Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: ใครเคยนอนที่นอนที่ทำจากยางพาราบ้างคะแนะนำหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ใครเคยนอนที่นอนที่ทำจากยางพาราบ้างคะแนะนำหน่อยค่ะ

พอดีกำลังจะซื้อที่นอนใหม่ มีคนแนะนำให้ใช้แบบเป็นยางพาราแต่เราไม่เคยใช้เลยเคยแต่ใช้แบบเป็นสปริง

เพื่อนๆคนไหนมีประสบการ์ณเกี่ยวกันการเลือกซื้อที่นอน หรือมีร้านถูกๆแนะนำหน่อยนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ยางพาราหนักมากกกค่ะ และก็แข็งด้วย สำหรับคนที่ไม่ชอบนอนที่นอนนิ่มๆค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    แล้วแต่ว่าชอบแบบไหนอ่ะค่ะ แต่ยางพาราจะหนักมากเลยนะค่ะ

แล้วยางพาราจะไม่เก็บฝุ่นค่ะดีต่อคนเป็นภูมิแพ้ค่ะ และก้อมันจะมีความอ่อนแข็งหลายระดับอ่ะค่ะ

นอนแล้วจะไม่ปวดหลัง เพราะมันจะไม่ยวบค่ะ

แอบขายนิดนึง ถ้าสนใจรบอกได้นะค่ะ พอดีที่บ้านทำโรงงานผลิตที่นอนอยู่

เ๊ด๊๊วจะขายราคาพิเศษให้ค่าอิอิิ

jam's Avatar
    jam is offline Trusted Member
    0/5
    เรานอนที่นอนสปริงไม่ได้เลยค่ะ เพราะตื่นมาแล้วจะปวดหลังมาก ก็เลยใช้ที่นอนยางพารามาตลอด
    มันค่อนข้างแข็งหน่อย แต่ไม่ได้รู้สึกแข็งเหมือนนอนกับพื้นนะคะ แต่นอนแล้วก็ไม่ปวดหลังเลยค่ะ
    แต่ขอยืนยันจ๊ะว่า มันหนักมากกก เปลี่ยนผ้าปูที่นอนทีไร ยกคนเดียวไม่ไหวจริงๆค่ะ

0/5
    นอนสบายดีค่ะ ไม่ปวดหลังดี ไม่ค่อยยวบมากอ่ะค่ะ ชอบๆๆ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    มีปัญหาเรื่องปวดหลัง นอนที่นอนพาราได้อย่างเดียวคะ

0/5

Smile

ใช้ดี นอนสบาย และทนมากๆด้วย ใช้ของPatexอยู่(ไม่ได้โฆษณานะ อิอิ)10กว่าปีแล้วยังไม่ยุบเลย แต่มีข้อเสียคือ ค่อนข้างหนัก

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ชอบอะ แข็งจัง

แต่ดีต่อสุขภาพหลัง ต้องทนๆๆๆๆๆ

0/5
    ขอบคุณทุกคนนะคะ

เราพยายามหาข้อมูลอยู่เห็นบางคนบอกว่า

มันจะมีกลิ่นเหม็นยางอ่ะค่ะจิงป่าวคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ที่นอน หมอนยางพารา หนักมาก โดยเฉพาะเวลาเปลี่ยนผ้าปูต้องช่วยกันเปลี่ยน ๆ คนเดียวไม่ได้ เหม็นไหม ได้กลิ่นก็ตอนใหม่ ๆ พอนานไปอาจจะชินก็ได้ แต่นอนสบาย พอดีสามีเป็นโรคภูมิแพ้ด้วยเลยใช้เพราะไม่อมฝุ่นเท่าไหร่
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook