Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: บ้านใครใช้รถ toyota alphard 3.0 บ้าง

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking บ้านใครใช้รถ toyota alphard 3.0 บ้าง

พอดีอยากรู้ว่ากินน้ำมันกี่กิโลลิตรค่ะ แล้วเวลาซ่อมอไหล่แพงไหมค่ะ นิ่มสมราคาปะ ขับสบาย นั่งสบายปะ
    เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งหนึ่งแพงปะค่ะ คือว่าตอนนี้กำลังจะหาซื้อรถ รุ่นนี้อยู่นะค่ะ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ อยากรู้จิงๆ
    Thank you sbn is a highly names.

0/5
    ตอนแรกเพื่อนจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันแต่เห็นเค้าบอกว่า รับไม่ได้กับราคาภาษีนำเข้าอีกเป็นล้านเพราะการจดทะเบียนของรุ่นนี้จะจดเป็นแบบเจ็ดที่นั่ง(ทะเบียนสีขาว ถือเป็นสินค้าฟุ่มเฟือย)เลยทำให้ภาษีเพิ่มและทำให้ราคารถเพิ่มเป็น สามล้านกว่าเฉพาะภาษีตั้ง 1.6 ล้านแนะ เพื่อนเลยไปซื้อ Benz vito แทนถูกกว่าเพราะลักษณะการจดทะเบียนเป็นรถโดยสารแบบรถตู้(ทะเบียนสีฟ้า) แล้วก้อ Benz กว้างกว่าด้วย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    มานำหนุน พี่นี่น่า ใช้วี.โต้ดีกว่า

ออกที่เบนซ์ ทองหล่อ เอาอะไรมาแลกก็ได้ บ้าน ที่ดิน พระเครื่อง
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5

Wink หวัดดีค่ะ..

ที่นั่ง VIP สองตัวหน้านั่งสบายค่ะ..ส่วนที่นั่งยาวด้านหลังแอบแข็งค่ะ
    กินน้ำมันค่ะ..แต่ไม่รู้ว่ากี่กิโลลิตรค่ะ

>>เพิ่งโดนทุบกระจกไป..เลยรู้ว่าถ้าเปลี่ยนอะไหล่กับอู่ที่รู้จักก็ราคาไม่แพง..
    แต่ต้องลุ้นว่ามีอะไหล่ตัวนั้นมั้ย..บางทีต้องรอนานม๊าก..

แต่โดยรวมก็เชียร์ให้ซื้อนะค่ะ..เหมาะกับในเมืองดีค่ะ..

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    แต่ถ้าพูด ถึงรถนำเข้า ในกลุ่มพวก ALPHARD
    ผมว่านะ ลองมอง เป็น ตัว Hybrid มันประหยัดกว่าแบบเห็นได้ชัด
    ส่วนตัว exclusive ของ ESTIMA หรือ รุ่นใกล้เคียง ในราคาเรทเดียวกัน ที่เป็น 2 ที่นั่งหลังเท่านั้น ไม่อยากเชียร์อะ ผมว่า มันคงต้องผู้บริหารจริงๆเท่านั้น แต่มันอยู่ในรูปของรถตู้
    แต่ สิ่งอำนวยความสะดวก นี่ครบครันจริงๆ ครับ สำหรับรุ่นนี้

ส่วนตัวนะ ก็อยากเชียร์ แบบ พี่นีน่า กะ คุณป๊อป อะครับ

เพราถ้าราคานั้น เล่นยุโรป การใช้งานคงดีกว่า

แต่ถ้า จขกท ชอบ ก็ ตามสะดวก เพราะรถนำเข้าระดับนี้ ไม่ต้องห่วงเรื่องความสบาย และความนิ่มที่สมราคาแล้ว ในขณะเดียวกัน อะไหล่ต่างๆ ก็แพงหูฉีกตามกันไป
    รางเลื่อน ของประตูเลื่อนไฟฟ้า ราคานี่ใกล้เคียงกับ โฟล์ คาราเวลเลยอะครับ

ปัญหา ของรุ่นพวกประตูไฟฟ้า คือ ชอบดึง ลาก ประตูหลังกัน ทำให้ รางตก เฟืองแตก

เพราะฉะนั้น ติดป้ายกันเลยค้าบ " ห้ามดึง ประตูเลื่อนไฟฟ้าอัตโนมัติ" ค้าบ

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาเก็บข้อมูลคับ อิอิ

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    0/5
    ถามอีกทีนะ แล้วถ้า vito กะ apphard ละไหนน่าใช้กว่ากัน รบกวนแนะนำหน่อยนะค่ะ
    Thank you sbn is a highly names.

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    อัลฟาร์ดน่าใช้กว่าวีโต้ค่ะ เพราะเบนซ์ ถ้าจะให้ ออพชั่นครบๆนี่ก็ต้องซื้อเพิ่มๆเข้าไป

เราใช้อัลฟาร์ด 3.0 อยู่ค่ะ ซื้อที่ S.E.C. ปี02 ตอนนั้นซื้อ3.75 ล้าน (6 ปี เราเพิ่งวิ่งไปแค่ห้าหมื่นโลเอง)

ถ้าจะซื้อรอค่ะ รอตัวที่โตโยต้าจะนำเข้าเองดีกว่าค่ะ สะดวกเรื่องเอาเข้าศูนย์ฯลฯ ราคาก็น่าจะไม่โหดเท่าเกรย์มาร์เก็ต แต่ว่าโตโยต้าจะเอามาชายแค่รุ่น 3.5 ลิตร ไม่ไฮบริด

alphard นิ่มค่ะ ส่วนเอสติม่าก็ดีค่ะ แต่เล็กและเตี้ยกว่าalphard ค่ะ เวลาเอาลูกๆไปเที่ยวกรุงเทพฯ เราชอบเอา alphard ไปมากกว่าค่ะ ลูกสาม เอสติม่าเล็กไปหง่ะ พี่เลี้ยงอีกสอง

ป.ล. ของเราไม่ใช่ไฮบริดทั้งสองคันค่ะ ไม่ชอบ กลัวเวลาซ่อมจะจุกจิกยุ่งยาก คิดว่าไม่จำเป็น ยิ่งเราอยู่บ้านนอกด้วย ห่างไกลกรุงเทพฯเยอะ และเรารุ่นเบนซินธรรมดาว่าไม่ได้เปลืองน้ำมันมากเกินไปจนรับไม่ได้นะ ก็ปกติพอๆกับรถเก๋งทั่วๆไปอ่ะค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/.../V6975586.html

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/.../V6935064.html
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

0/5
    เข้ามา เก็บข้อมูลด้วยงับ

ม่ายมีปัญญา
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

som's Avatar
    som is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้า เป็น ALPHARD ต้อง HYBRID ค่ะประหยัดแน่นอนค่ะ เพราะอยู่มุกดาหารเวลาเข้า กทม. เติมน้ำมันไม่เกินสองพันบาทค่ะ
    ...I LoVe LV...

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook