Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ไปญี่ปุ่น กิน เที่ยว ของฝาก อะไรที่ไม่ควรพลาด

Warning Points:
    0/5

ไปญี่ปุ่น กิน เที่ยว ของฝาก อะไรที่ไม่ควรพลาด

สืบเนื่องจากกระทู้ http://sbntown.com/forum/showthread.php?p=79628
    ทัวร์พาไปวัดอาซากุสะ พระราชวังอิมพีเรียล ฮาราจูกุ ศาลเจ้าแม่เมจิ ภูเขาไฟฟูจิ วนอุทยานแห่งชาติฮาโกเน่ ทะเลสาบอาชิ
    พักที่โรงแรม นิว โอตานิ (โตเกียว) มี free day 1 วัน อยากหาที่เที่ยวอ่ะคะ แบบว่าเดินทางไม่ยาก (กลัวหลงทาง อยู่กรุงเทพมาตั้งแต่เกิด ยังหลงเลย Y_Y"X
    หากจะไปเที่ยวที่
    ชินจูกุ
    ชิบูย่า
    ฮาราจูกุ (อีกรอบ)
    ฮากิฮาบาร่า
    โรปปงหงิ
    กินซ่า
    อ่าวโตเกียว@โอไดปะ

ควรจะซื้อตั๋วรถไฟแบบไหน สีอะไร (อ่านในคู่มือท่องเที่ยวแล้ว งง)
    และเส้นทางการเดินทางควรไปเรียงลำดับอย่างไร ออกจากโรงแรม 9 โมง ควรกลับถึงโรงแรมกี่โมง
    (กลัวตกรถไฟ กลับไม่ได้อ่ะ แบบว่าเที่ยวเพิลน 555)

** อีกนิด ไปญี่ปุ่น กิน เที่ยว ของฝาก อะไรที่ไม่ควรพลาด

ขอบคุณคร๊าาา
    __/\__"
    มาใหม่ เสริมความหล่อเสริมส้นเสื้อทอม
    FB : เสื้อกล้ามทอม
    สูตรลับความเท่ห์[เสื้อกล้ามทอม|กางเกงในทอม
    สร้างเสน่ห์ เย้ายวนใจด้วยหนังเลส|ทอมดี้
    อย่าลืมแวะไปเยี่ยมชมด้วยน๊า ^^

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    Quote Originally Posted by atZcret View Post
    ควรจะซื้อตั๋วรถไฟแบบไหน สีอะไร (อ่านในคู่มือท่องเที่ยวแล้ว งง)
    และเส้นทางการเดินทางควรไปเรียงลำดับอย่างไร ออกจากโรงแรม 9 โมง ควรกลับถึงโรงแรมกี่โมง
    (กลัวตกรถไฟ กลับไม่ได้อ่ะ แบบว่าเที่ยวเพิลน 555)

** อีกนิด ไปญี่ปุ่น กิน เที่ยว ของฝาก อะไรที่ไม่ควรพลาด
    เรื่องการเดินทาง ที่เที่ยว ของฝาก ที่ไม่ควรพลาด ไม่ทราบเลยอ่ะค่ะ

แต่ถ้าเป็นของกินที่ไม่อยากพลาด(ถ้าหากมีโอกาสได้ไปเที่ยวญี่ปุ่น) สำหรับเรานะ
    ก็คงเป็นบรรดาอาหารญี่ปุ่น ที่เคยได้ลิ้มลองในเมืองไทย แต่ยังไม่เคยลิ้มลองแบบ original สักที
    อย่างเช่น ราเมง อุด้ง ซาชิมิ ซูชิ หรือเหล่าข้าวปั้นหน้าปลาดิบทั้งหลาย ฯลฯ

สำหรับที่เที่ยว เห็นมีเพื่อนๆsbnTown ที่เคยไปเที่ยวญี่ปุ่น มารีวิวแบ่งปันเอาไว้หลายกระทู้เลยค่ะ ลองเข้าไปดูในห้อง Review ท่องเที่ยว นะคะ มีภาพสวยๆ ที่เทียวสวยๆน่าไปหลายที่เลยล่ะค่ะ

แล้วก็...พอดีเห็นที่ลายเซ้นต์ของ คุณ atZcret มีลิงค์ไปยังเว็บค้าขาย เนื่องจากรู้มาว่า SBN Town มีกฎ ไม่ให้ใส่ลิงค์ที่เกียวกับการค้าขายไว้ที่ลายเซ้นต์
    มีทีคุณSiambrandname Webmaster และ คุณ Euphrates ให้ข้อมูลเอาไว้ในกระทู้นี้อ่ะค่ะ ถ้ายังไงคุณ atZcret ลองเข้าไปศึกษากฎ ข้อตกลงของชุมชนดูนะคะ
    Last edited by IAm; 07-21-2011 at 02:04 AM.

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

0/5
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ

เดี๋ยวจะไปอ่านกฎอีกที ขอโทษค่ะ y_y"
    มาใหม่ เสริมความหล่อเสริมส้นเสื้อทอม
    FB : เสื้อกล้ามทอม
    สูตรลับความเท่ห์[เสื้อกล้ามทอม|กางเกงในทอม
    สร้างเสน่ห์ เย้ายวนใจด้วยหนังเลส|ทอมดี้
    อย่าลืมแวะไปเยี่ยมชมด้วยน๊า ^^

0/5
    Quote Originally Posted by atZcret View Post
    พักที่โรงแรม นิว โอตานิ (โตเกียว) มี free day 1 วัน อยากหาที่เที่ยวอ่ะคะ แบบว่าเดินทางไม่ยาก (กลัวหลงทาง อยู่กรุงเทพมาตั้งแต่เกิด ยังหลงเลย Y_Y"X
    หากจะไปเที่ยวที่
    ชินจูกุ
    ชิบูย่า
    ฮากิฮาบาร่า
    โรปปงหงิ
    กินซ่า
    อ่าวโตเกียว@โอไดปะ

"
    ก่อนอื่นเลยเราไม่รู้จิง ๆ ว่าโรงแรมที่ว่าอยู่ย่านไหนของโตเกียว
    แต่ถ้าจะไป
    ชินจูกุ
    ชิบูย่า
    ฮากิฮาบาร่า

สามารถนั่งรถไฟสาย yamanote ได้ค่ะ
    ส่วน
    โรปปงหงิ
    กินซ่า
    ต้องนั่งรถไฟใต้ดิน (มีหลายสายมาก ลองดูแผนที่เอานะ)
    ทั้งหมดนี้ไปง่าย ไม่ยากเลย เพราะรถไฟเค้าทั่วถึงอยู่แล้ว อาจจะมีงงตอนเปลี่ยนขบวน หรือออกประตูไหนดีไรงี้

แต่ โอไดบะ เราไม่เคยไป แต่รู้มาว่าต้องนั่งรถนานหน่อยเพราะอยู่ขอบ ๆ เมืองและ แต่ไปไม่ยากค่ะ

ตั๋วรถไฟมี 2 แบบ คีือ passmo (สีเทา-ชมพู) กับ suica (สีเขียว)
    เท่าที่เคยซื้อ มันก็ใช้ได้ทั่วถึงนะสำหรับแ่ในโตเกียว
    เหมือนมันจะต่างกันที่ passmo เค้าโคกับmetro แต่suica เป็นของJR (ไม่แน่ใจในข้อมูลนะคะ)
    แต่ตอนนี้ สามารถใช้ได้ทั้งหมดค่ะ ไม่แบ่งแล้ว เพราะฉะนั้นซื้ออันไหนก็ได้

ลำดับการเดินทาง ต้องดูที่สถานที่เริ่มต้นค่ะ
    ถ้าดูตามแผนที่ ในส่วนที่ใกล้กันก็คือ ชินจูกุ ฮารา ชิบุยะ (ตามลำดับ)
    ควรกลับไม่เกินเที่ยงคืนก็ได้ค่ะ จริง ๆ รถไฟน่าจะหมดประมาณตี 1 -2 แล้วแต่ขบวนค่ะ แต่ว่าเพื้อความปลอดภัย (จะได้ไม่เจอหนุ่มออฟฟิศเมา ก็ควรประมาณเที่ยงคืนค่ะ ยกเว้นเที่ยวคลับ กลับ ตี5 ฮ่า)

ของฝากที่ไม่ควรพลาดก็คงเป็น โตเกียวบานาน่า ชอคโกแลต royce
    ของซื้อพวกเทคโนโลยี กล้อง ดิก(ญี่) ก็ถูกค่ะ โดยเฉพาะกล้องโพราลอยดที่เค้าฮิตกัน ทั้งฟิล์มและกล้องถูกมาก)

ของกินก้คงพวกซูชิหมุน ราเมน
    ขอแนะนำ จังการา (jyangara raman) ที่ฮาราจูกุค่ะ มีเมนูภาษาไทยให้ดูด้วย อร่อยมาก ^^
    ประมาณนี้อ่ะค่ะ สงสัยอะไรก็ถามเพิ่มเติมได้ เราไม่ค่อยรู้ลึกเท่าไร แต่ก็พอถูไถไป ^^
    ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
    Like IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

เที่ยวญี่ปุ่น

บริษัททัวร์ของเราขอเสนอ ทัวร์ญี่ปุ่น และเลือกสรรบริการ เที่ยวญี่ปุ่น คุณภาพดี ให้ท่านได้สัมผัสประเทศญี่ปุ่นได้หลากหลายรูปแบบ สำหรับท่านที่ชื่นชอบการเที่ยวญี่ปุ่น ท่านสามารถดูรายละเอียดสถานที่ท่องเที่ยวที่ญีุ่ปุ่นได้ทางเว็บไซต์ของเรา บริษัทของเรารับจัดโปรแกรมเดินทางไปญี่ปุ่น หลากหลายเส้นทาง ตั้งแต่ 2 ท่านขึ้นไปในรูปแบบแพคเกจทัวร์ในราคาที่ท่านกำหนดได้ สำหรับท่านที่ต้องการดูรายละเอียดต่างๆของแพคเกจการท่องเที่ยวต่างๆของบริษัทเรา ได้ทางหน้าเว็บไซต์ เว็บไซต์ของเรามีแพคเกจ ทัวร์ เกาหลี และ ญี่ปุ่น เที่ยวญี่ปุ่น ราคาถูกพร้อมมีโปรแกรมการเดินทางให้ท่านได้ดูก่อนตัดสินใจ สำหรับท่านที่ต้องการดูรายละเอียดต่างๆของแพคเกจการท่องเที่ยวต่างๆของบริษัทเรา ได้ทางหน้าเว็บไซต์ บริษัทของเรารับจัดโปรแกรมเดินทางไปญี่ปุ่น หลากหลายเส้นทาง ตั้งแต่ 2 ท่านขึ้นไปในรูปแบบแพคเกจทัวร์ในราคาที่ท่านกำหนดได้ เราพร้อมนำท่านสู่แดนอาทิตย์อุทัยที่เต็มไปด้วยกลิ่นอายของ ซากุระ ช่วงที่สวยงามที่สุดของญี่ปุ่น เที่ยวญี่ปุ่นสุดคุ้ม นำท่านเยือน นารา เมืองแห่งแรกของญี่ปุ่นและชื่นชมมรดกโลก ณ วัดคิโยมิสึ ดื่มสายน้ำศักดิ์สิทธิ์ บริษัทของเรายินดีให้คำปรึกษา และคำแนะนำในการซื้อแพคเกจทัวร์และขั้นตอนต่างๆอย่างถูกต้อง

Comments from Facebook