Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยตอบหน่อยนะคะ หาข้อมูลทำวิทยานิพนธ์ค่า

Warning Points:
    0/5

ช่วยตอบหน่อยนะคะ หาข้อมูลทำวิทยานิพนธ์ค่า

คือว่า เรียน สถาปัตย์ภายใน นะคะ แล้ว thesis จะทำ รีสอทสำหรับคู่ honeymoon น่ะค่ะ

เลยอยากทราบความเห็นของหลายๆคน จะได้นำไปใช้ในงานน่ะค่ะ

เพราะต้องเป็นรีสอทที่คู่รักอยากไปมากที่สุด ไม่ว่าจะไปลำบากแค่ไหนก้ตาม
    ก้เลยขอถามว่า...

1. ต้องการให้ภายในรีสอทมีบรรยากาศแบบไหนคะ

2. ต้องกิจกรรมอะไรภายในรีสอทบ้างคะ (อยากทำกิจกรรมอะไรร่วมกับคู่รักบ้างอ่าค่ะ)

ถ้ามีข้อมูลอื่นๆนอกเหนือจากคำถาม แนะนำได้เลยนะคะ

รีสอทอยู่บนเกาะที่จังหวัดพังงาค่ะ มีหาดส่วนตัวด้วย เพราะใช้สถานที่จริงมา renovate ค่า

ขอบคุนมากค่า ^^

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ตายแร้น honeymoon resort ><"

ส่วนใหญ่ honey resort ก้ค่อนข้างจะเหมือนกันทั่วๆไปนะคะ
    คือ โรแมนติกนินุง ในห้องมีจากุซซี่ มีบริการนวดสปา

กิจกรรมคู่ อยากได้พวก พายเรือ ขี่จักรยานเล่นกัน
    แต่ฟังดูก้ค่อนข้างจะเบสิคเนอะ -*-
    ไว้เด๋วจะช่วยคิดอะไรหวือหวา แล้วจะมาบอกอีกทีนะคะ

เปนอินทีเรียเหมือนกานค่ะ ตอนนี้ก้ทำรีสอร์ทอยู่ แต่ไม่ได้โรแมนติกแบบน้านน
    เปน modern ซะส่วนใหญ่ แต่ถ้าอยากได้ case study เพิ่มเติมอะไร ก้ pm ได้นะคะ ^^
    ยินดีช่วยจ้า

0/5
    ตอบค่ะ
    1. บรรยากาศในห้อง
    ชอบแบบโทนสีโอลโรสอ่อนๆ แบบห้องสีขาว แล้วม่านสีโอลโรส
    มีอ่างอาบน้ำกลางห้อง แบบเปิดโล่งเลยนะ มีระเบียงกว้างๆ มีเตียงด้านนอกไว้นอนชมวิว
    มีอ่างจากุซซี่ตรงระเบียงแช่น้ำไป ชมวิวไป
    2.กิจกรรม
    ตื่นมาก็เล่นโยคะพร้อมกัน บ่ายๆสปาแบบคู่ นอนนวดไปก็สบตากันไปอิอิ
    เย็นก็ทานดินเนอร์ อีกวันก็ขี่ช้างชมวิว ล่องแพ ประมารนี้อ่ะค่ะ แบบอะไรก้ได้ที่ต้องเปียกอ่ะ

พอจะช่วยได้บ้างมั๊ยคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    งานนี้ต้องไปตามนู๋ป้องมาอีกแล้ว เธอเชี่ยวชาญมั่กมาก ทางด้านโรงแรมหรือรีสอร์ท ชอบแบบมัลดืฟอ่ะ แต่เรากลับไปเชอราตันลากูนนาที่ภูเก็ตแฮ่ะ กิจกรรมเหรอ กินกับนอน ก้อพอแล้ว
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    อิอิอิ เต็มใจช่วยอย่างยิ่งค่ะ เพระาชอบไปเที่ยวพักผ่อนมากๆ

ชอบที่พักสไตลล์บอกไม่ถูกอ่ะค่ะ แหะๆ แต่ขอยกตัวอย่างได้มั้ยคะ ชอบAleentaที่ภูเก็ต
    ชอบพุทธรักษาที่หัวหิน ชอบlet's seaที่หัวหิน

ชอบห้องพักที่ขาวๆสะอาดๆ ไม่ชอบอะไรที่สีเข้มๆหรือตกแต่งแนวไทยๆอ่ะ
    เพราะรู้สึกว่าเฟอมากไปดูปวดหัว มาทะเลก็อยากจะได้อะไรโล่งๆเบาๆสบายๆ
    แบบที่ยกมาสามที่นั้นเลยค่ะ

ส่วนที่อยากให้มีในห้องพัก บอกก่อนว่าอยากให้ทำเป็นpool villaไปเลย
    เพราะคิดว่าหนุ่มสาวสมัยนี้ชอบแบบpool villaมากว่าstudio roomแล้วนะคะ
    มันได้อารมไปพักผ่อนกว่าเยอะเลย
    ที่อยากให้มีก็คงจะเป็นอ่างjacuzzi for twoแล้วก็private poolค่ะ และศาลานั่งเล่นข้างนอก
    แล้วที่สำคัญคือเตียงนอนนุ่มๆ หมอนนุ่มๆ คิดว่าสำคัญมากนะคะ
    เคยไปพักที่let's seaประทับใจเครื่องนอนที่นั่นมากๆค่ะ

ส่วนกิจกรรม อยากให้มีdinnerบนชายหาดอ่ะค่ะ แล้วก็นวดสปาอะไรแบบนี้
    อะไรก็ได้ที่ทำเป็นคู่ อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

Wink

มาตอบ ขอห้องแบบ poll villa อีกหนึ่งเสียงค่ะ เพราะชอบเล่นน้ำ

คิดว่า กิจกรรมสำหรับคู่ฮันนี่มูน ก็เล่นน้ำ กินๆๆ นอนๆๆ ค่ะ

0/5
    อยากให้บรรยากาศภายในรีสร์ท เป็นธรรมชาติมากที่สุด เพราะเราคนเมืองเจอแต่ของสังเคราะห์
    ส่วนกิจกรรมที่อยากทำหรอคับ แค่ได้สระผมให้คนที่เรารัก และนั่งดูพระอาทิตย์ตกกันสองคนก็พอแล้ว...

PS:ปัญหาคือ ยังหาคู่ไม่เจอ หุหุ
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

green_june43's Avatar
    green_june43 is offline Trusted Member
    0/5

Talking อยากตอบ อิอิ

อยากให้เพดานในห้องนอนเป็นกระจก เฉพาะส่วนที่เตียงก็ได้ แบบตอนกลางคืนเวลานอน ก็สามารถมองดูดาวได้ อะไรอย่างงี้ ดูดาวไป คุยกันไป อิอิ แต่เอามามีปุ่มกดปิดเป็นแบบทึบเพื่อบังแดดด้วยนะ ไม่งั้นตื่นมาหน้าดำแหงเลย อิอิ
    (,")i mAy nOT knOw "tHe mAn" bUt "sHOeS" i kNoW(",)

0/5
    ขอบคุนมากๆเลยค่า

นู๋จาเก็บข้อมูลทุกๆคนไปลงในงานนะค๊า

เด๋วไว้โปรเจคเรียบร้อยแล้วจาเอามาอวดค่า ^^

ดัน ดัน อีกหน่อย เผื่อมีความเห็นอื่นๆอีก (เก็บข้อมูลเรื่อยๆค่า)

ปล. คุณ nadiatown เด๋วนู๋ pm หานะค๊า

Comments from Facebook