Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 44

Thread: <<< ความไร้ประสิทธิภาพของบัตรเครดิต Central Card >>>

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    (DIS) Credit Card จริงๆ ครับ พี่เมย์

บริการยอดแย่ สุดๆ

ลูกค้าต้องมารับกรรม จากความสะเพร่า

ยกเลิก เลยค้าบ

0/5
    แบบนี้ไม่ดีเลย...

0/5

Talking

เจอแบบนี้ปรี๊ด.........เลยนะเนี่ย
    ยกเลิกบัตรเลยค่ะคุณเม
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    เจอแบบนี้เป็นเราก็ปรี๊ดดดด ค่ะ

มีที่ไหนจะส่งบัตรใหม่ไม่แจ้งก่อน แล้วมาทำให้บัตรเก่าใช้ไม่ได้
    แมววววว ที่หหนายยยมันจะรู้ฟระ

เราก็มีนะ Central Platinum หลัง ๆ ไม่ค่อยได้ใช้ เอาไว้แค่เวลาซื้อในเซ็นทรัล
    มันลด 10% อ่ะ แต่ว่าอื่น ๆ ก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร เพราะมันไม่ค่อยมี benefit อะไร
    หลัง ๆ เน้นเก็บไมล์กะ citibank อ่ะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    เออ นี่ดีที่เป็นพี่เม ถ้าเป็นสุ่ยพนักงานคงตายตามกันไปกับบัตร...หุหุ
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

0/5
    มายืนยันความแย่ค่ะ เคยได้รับบัตรใหม่หลังจากวันที่บัตรหมดอายุไปแล้ว หนึ่งเดือน!!! และเมื่อโทรตามก็ได้รับแจ้งว่า"กำลังจะจัดส่งให้" ด้วยน้ำเสียงปราศจากการยินดียินร้าย และปราศจากคำขอโทษ ทั้งที่ปกติถ้าบัตรใกล้หมดอายุแบงค์จะส่งบัตรใหม่มาให้ล่วงหน้าแทบทุกลบัตร เพิ่งเคยเห็นบัตรนี้แหละค่ะ ขอยืนยันอีกครั้งค่ะ..แย่

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอแบบเดียวกันค่ะคุณเม บัตรเซ็นทรัลการ์ดนี่แหละค่ะ แต่ของทินีเป็นค่าสินค้า 1,400 บาทที่เซ็นทรัลลาดพร้าว รูดไม่ผ่าน อียัย cashier มองหน้าเราเหมือนแบบว่าเครดิตเต็ม ไม่มีเงินแล้ว ขอให้เธอโทรไปที่ฝ่ายบริการลูกค้าบัตร เธอก็ไม่โทร คือมันไม่ใช่ธุระของเธอ

ทินีก็เลยโทรเอง แล้วก็ได้รับคำตอบเดียวกับคุณเมเลย คือระบบมันดัน cancel บัตรไปก่อนที่จะส่งบัตรใหม่มาให้ ก็เลยปรี๊ดสสสสสส์แตกมันหน้า cashier นั่นล่ะ ลูกค้งลูกค้าคนอื่นๆ ต้องหนีไปใช้เครื่องอื่นกันเลยทีเดียว (สงสัยกลัวโดนลูกหลงง่ะ) แต่ทินีบอกยกเลิกบัตรไปทางโทรศัพท์ตอนนั้นเลยค่ะ แล้วยังหันไปเล่าให้ลูกค้าคนอื่นๆ ที่รออยู่ ฟังด้วย ว่าเกิดอะไรขึ้น - ฮึ ให้มันรู้กันไป ห่วยๆ อย่างนี้ต้องประกาศให้รู้ทั่วกัน

พอขอยกเลิกบัตร พนักงานก็สลับสายให้คุยกับทาง retention ทันที ทาง retention ก็พยายามขอโทษ บอกว่าจะส่งบัตรใหม่มาให้เร็วที่สุด แต่ทินีก็บอกไปเลยว่าไม่ต้องส่งมาแล้ว เพราะจะไม่ใช้แล้ว ไม่ต้องผลิตบัตรมาให้เปลืองพลาสติก!!

แล้วก็ขอยอดเงินทั้งหมด เดินไปจ่ายเงิน แล้วปิดบัตรไปเลย

ยังไม่พอ อีกสองวันต่อมา มีเซลบัตรใบเดิมนี่แหละโทรมาชวนทำบัตรอีก!!!! ช่างกล้าน่าฉงนจริงๆ ---- คือในบริษัทมันไม่มีการเช็คกันเล้ย.... ว่าชั้นเป็นลูกค้าเก่า ที่ไม่คิดจะทำบัตรห่วยๆ กับคุณอีก... ช่วย coordinate กันหน่อยซี่(วะ)... ตอนนั้นก็เลยบอกน้องที่ชวนทำบัตรว่า "น้องคะ โทรศัพท์น้องสายนี้ ช่วยอัดเสียงไว้ด้วยนะคะ" ว่าแล้วก็ร่ายยาวถึงเหตุการณ์ที่ทำให้ต้องยกเลิกบัตร แล้วบอกน้องคนนั้นว่าให้เอาไปรายงานด้วยนะ ว่านี่เป็นสาเหตุให้หนูขายบัตรไม่ได้

น่าแปลกใจเป็นที่สุด วันต่อมา ฝ่าย retention โทรมาอีกแล้ว.... โทรมาบอกว่า "ได้รับรายงานแล้วนะคะ และทางเราส่งบัตรใหม่ไปให้แล้วนะคะ"!!!!!!! อะไรกันนี่ อะไรกั๊น..... เหมือนว่าที่คุยขอยกเลิกบัตรไปเมื่อวันก่อนนั้น เธอไม่รับรู้สิ่งใดเลย...

สรุปว่าเป็นระบบที่เพี้ยนมากๆ ค่ะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Unhappy

ท่าทางระบบเค้าจะเพี๊ยนซ้ำซ้อนเอามากๆนะคะ ต้องปรับปรุงอย่างแรงเรยยยยยยยยยยย

0/5
    ของคุณแฟน บัตรหมดอายุไปจะสองเดือนแล้ว บัตรใหม่ยังไม่มาเลยค่ะ ขี้เกียจโทรไปทวง

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้คุณเมค่ะ เคยเจอคล้ายๆ กันกับคุณเม กับ คุณทินี่ เราเป็นประเภทว่า เราก็อายอ่ะ
    กลัวคนเค้างง ว่า อะไร หลักพันยังไม่ผ่านอีกนะ แต่ถ้าบัตรไหน ไม่ประทับใจ เราจะเปลี่ยน bank เลยค่ะ
    เพราะบางทีโทรไป เค้าก็จะทำตามที่สอนๆ มา แบบว่า ไม่มีความเฉลียว กันบ้างเลย

ปัญหาพวกนี้บางทีอยู่ที่ผู้บริหารนะคะ อาทิ เช่น Call Center Manager, Training Manager
    คือทำงานแบบว่า ไม่ประสาน ไม่ sync กันอ่ะค่ะ ทำให้พนักงานก็ทำแบบเช้าชามเย็นชาม
    ไม่ได้มีความรู้สึก ownership อ่ะค่ะ ทำให้มันจบๆ ไปแต่ละ call
    ขอบอกว่า สมองไหลไปมามาก ตำแหน่งพวกนี้อ่ะค่ะ

ปล. นอกเรื่องอีกแล้วตรู
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook