Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: ใครได้รับของปลอมจากแม่ค้าคนนี้บ้าง กรุณามาดูความแตกต่าง ของลิป mac

Warning Points:
    0/5

ใครได้รับของปลอมจากแม่ค้าคนนี้บ้าง กรุณามาดูความแตกต่าง ของลิป mac

รบกวนเพื่อนๆในเวบระวังแม่ค้าที่ใช้ชื่อ S-Sleepy ด้วยนะคะ เนื่องจากได้ทำการสั่งซื้อลิปสติก MACจากโพส วันที่30 มิถุนาที่ผ่านมา ซึ่งตอนนี้แม่ค้าทำการลบรูปย้ายหายไปหมด เราสั่งซื้อสี lollipop loving ซึ่งแม่ค้าบอกซื้อเซลมาจากjp http://sbntown.com/forum/showthread....036#post397036
    แต่ได้ทำการส่ง มาผิดสี vivagram gaga ซึ่งเป็นของปลอมแน่นอน ได้ทำการติดต่อไปไม่มีการติดต่อกลับแต่อย่างใด
    จึงอยากบอกเพื่อนๆในเวบคนที่ได้ทำการสั่งซื้อกับแม่ค้าคนนี้ให้ระวังตัว
    เพราะในรูปในกระทู้วันนั้นเค้าโพสรูปสีจริงแท่งจริง สิ่งที่ผิดปกติของลิปมีดังต่อไปนี้

ถ้าเราผิดเรายินดีขอโทษที่โพสว่าคุณ แต่จาก ที่เรามีลิปมาทั้งหมด ของคุณมันไม่ใช่ของจริงเลยซักประการเดียว

แท่งสีแดงคือแท่งที่ได้มา vivagram gaga แท่งปกติคือแท่งสีดำให้สังเกตว่ามีขนาดอ้วนกว่าปกติ และที่สำคัญไม่มีกลิ่นของแมค แม้แต่กลิ่นเก่ายังไม่มีเลย

สองไม่มีสติ๊กเกอร์บอกชื่อสีและโค้ดที่ก้นแท่ง

สามดูจากพิมของลิปสติกแท่งสีชมพูเข้มคือแท่งที่ยังไม่ใช้ ขอบพลาสติก และตุ่มยึดปลอกลิป

สี่ดูขนาดของกล่อง จะใหญ่กว่ามากและตัวพิมหนังสือผิดปกติ

ห้าดูตัวพิมที่ไม่ชัดเจนจางๆของส่วนผสม

หกดูตัวพิมบาร์โค้ด จิงๆมีหลายแท่งให้เทียบรวมทั้งแท่งที่ซื้อจากอเมริกาเองและฮ่องกงจะต้องเหมือนของไทย คือเหมือนกันทั่วโลกจะเก่าปีกว่านี้ก้อตาม

ดูก้นแท่งกันชัดๆ

เจ็ด ดูที่กล่องคำว่า back to mac ซ้ายคือของจริง

วางให้ดูเห็นๆว่าขนาดแตกต่างกันแค่ไหนคงไม่ต้องบอกว่าอันไหนกล่องปลอมนะคะมันเด้งมาอันเดียว

Thanks Siambrandname Webmaster, oh_ic ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ลองไปโพสต์ที่ห้องร้องเรียนด้วยมั๊ยค่ะ เพื่อนๆคนอื่นจะได้เห็นกันด้วย ขอบคุณที่เอามาเตือนกันนะคะ
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณ คุณ wutpoon และคุณ oh_ic ที่ช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน แบนแอคเคาดังกล่าวและย้ายกระทู้มาในห้องพูดคุยซื้อขายใน SBNTown และสามารถตั้งกระทู้ในห้องร้องเรียนตามที่คุณ oh_ic แนะนำ ส่วนคุณ wutpoon จะรีวิว วิธีดูลิปจริงปลอม ไว้ในห้อง รีวิว สามารถกระทำได้ เพื่อให้ความรู้ สำหรับการป้องกัน การเข้ามาขายของปลอม ของผู้ไม่หวังดี ในการอาศัยร่วมกัน ในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks oh_ic, wutpoon, krueawan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    โดนเหมือนกันค่ะ t-t เสียใจมากมาย ทำอะไรได้มั่งมั้ยคะ

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ แอดมิและคนอื่นๆ เราอยาทราบเหมือนกันว่าทำอะไรได้บ้างเนื่องจาก คนในชุมชนนี้อยู่กัยด้วยความไว้ใจ. ของแพงแค่ไหนเราก้อทำการจ่ายเงินกันก่อน. ถ้าเกิดเหตแบบนี้ใครจะกล้า ซื้อขายอีก เราไม่ทราบว่าจะสามารถ ให้แอดมินหรือ ผู้เดือดร้อนท่านอื่น ทราบชื่อนามสกุลของแอคเค้านั้นได้รึปล่าวเพราะ เราทราบแค่บัญชีที่โอนเงินไปว่าชื่ออะไร. แต่เค้าทราบรายละเอียดของลูกค้าใยการส่งของ แต่ของตัวแม่ค้าทราบเท่าที่บอกค่ะ

0/5
    โดนเหมือนกันค่ะ ทำไงดีคะ
    บัญชีที่ให้โอนไปเป็นของผู้ชายค่ะ
    ขอข้อมูลจากเวปแอดมินได้ไหมคะ
    เราเห็นสถานภาพสมาชิกเป็น baned แล้วอ่ะ
    โมโหค่ะ เงินไม่เสียดายเท่ามาหลอกกัน เลวมากกกกกกกกก
    Last edited by krueawan; 07-06-2011 at 03:38 PM.

0/5
    ผู้เสียหายหลายท่าน แนะนำให้รวมตัวกันแจ้งความเลยค่ะ

ลองอ่านลิ้งค์นี้แล้วทำตามคำแนะนำของเพื่อนๆดูนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1120337
    Thanks wutpoon ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    โดนเหมือนกันค่ะ เราโดนไปทั้งหมด5แท่ง โมโหมากสุดๆ ถ้าจะจัดการอะไร รบกวนหลังไมค์มาเลยนะคะ ยินดีจัดหหนักกับคนประเภทนี้ค่ะ

เราอีเมลล์ไป แม่ค้าตอบกลับมาว่าไงทราบไม๊คะ ขอก๊อปมาให้อ่านค่ะ

ทรายต้องขอโทษด้วยนะคะที่มันเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น แต่ทรายก็ไม่สามารถจะคืนเงินให้ลูกค้าได้ เพราะ ทรายไม่ได้หลอกลวงให้ลูกค้ามาซื้อสินค้า ทรายได้มายังไง ทรายก็บอกไปตามนั้น ทรายเอามาขายโดยที่ไม่ได้คิดกำไรให้ตัวเองเยอะแยะเลยแม้แต่น้อย

ทรายไม่เคยใช้ mac มาก่อนหรอกค่ะ แต่ก่อนทรายจะลง ทรายก็ดูราคาตลาดอยู่พอสมควร ก็รู้ว่า ราคาทั่วไปขายเท่าไหร่ แต่ทรายก็ขายในราคาประมาณเท่าที่ได้มา ไม่ได้มีเจตนาที่จะโกง หรือเอากำไรกับลูกค้า รายละเอียดทรายก็ไม่ได้หลอกว่าเป็น ของแท้ และทรายก็ไม่ได้หลอกให้ลูกค้าโอนเงินมาให้ฟรีๆ ทรายส่งของตามที่ตกลงกันไว้ ทรายบอกว่าจะส่งให้แบบ EMS ทรายก็ส่งให้ตามจริง ถ้าทรายคิดจะโกงจริงๆ ทรายไม่จำเป็นต้องส่งของให้ลูกค้าก็ได้

สุดท้ายลูกค้าจะพิจารณาอย่างไรก็สุดแล้วแต่ลูกค้า แต่ทรายยืนยันว่า ทรายไม่ได้มีเจตนาที่ละหลอกลวง หรือ โฆษณาชวนเชื่อแต่อย่างใด

ไม่ได้หลอกหลวงตรงไหนไม่ทราบ รูปภาพตั้งใจว่าเป็นของจริง แต่ส่งของปลอมมาให้ ตั้งใจมาหลอกหากินกันเลยทีเดียว
    Thanks oh_ic ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by viranda View Post
    โดนเหมือนกันค่ะ เราโดนไปทั้งหมด5แท่ง โมโหมากสุดๆ ถ้าจะจัดการอะไร รบกวนหลังไมค์มาเลยนะคะ ยินดีจัดหหนักกับคนประเภทนี้ค่ะ

เราอีเมลล์ไป แม่ค้าตอบกลับมาว่าไงทราบไม๊คะ ขอก๊อปมาให้อ่านค่ะ

ทรายต้องขอโทษด้วยนะคะที่มันเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น แต่ทรายก็ไม่สามารถจะคืนเงินให้ลูกค้าได้ เพราะ ทรายไม่ได้หลอกลวงให้ลูกค้ามาซื้อสินค้า ทรายได้มายังไง ทรายก็บอกไปตามนั้น ทรายเอามาขายโดยที่ไม่ได้คิดกำไรให้ตัวเองเยอะแยะเลยแม้แต่น้อย

ทรายไม่เคยใช้ mac มาก่อนหรอกค่ะ แต่ก่อนทรายจะลง ทรายก็ดูราคาตลาดอยู่พอสมควร ก็รู้ว่า ราคาทั่วไปขายเท่าไหร่ แต่ทรายก็ขายในราคาประมาณเท่าที่ได้มา ไม่ได้มีเจตนาที่จะโกง หรือเอากำไรกับลูกค้า รายละเอียดทรายก็ไม่ได้หลอกว่าเป็น ของแท้ และทรายก็ไม่ได้หลอกให้ลูกค้าโอนเงินมาให้ฟรีๆ ทรายส่งของตามที่ตกลงกันไว้ ทรายบอกว่าจะส่งให้แบบ EMS ทรายก็ส่งให้ตามจริง ถ้าทรายคิดจะโกงจริงๆ ทรายไม่จำเป็นต้องส่งของให้ลูกค้าก็ได้

สุดท้ายลูกค้าจะพิจารณาอย่างไรก็สุดแล้วแต่ลูกค้า แต่ทรายยืนยันว่า ทรายไม่ได้มีเจตนาที่ละหลอกลวง หรือ โฆษณาชวนเชื่อแต่อย่างใด

ไม่ได้หลอกหลวงตรงไหนไม่ทราบ รูปภาพตั้งใจว่าเป็นของจริง แต่ส่งของปลอมมาให้ ตั้งใจมาหลอกหากินกันเลยทีเดียว
    อ่านเมลจากแม่ค้าแล้ว แม่ค้าแถได้ทุเรศสุดๆเลยค่ะ

0/5
    แถสุดๆมากๆค่ะ โมโหมากๆเลย ตอนนี้เราดำเนินการเร่ื่องนี้อยู่ ใครอยากทราบข้อมูลมาคุยกันหลังไมค์ได้นะคะ

เราโมโหมาก ไม่ยอมแน่ๆ จัดหนักเลยค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook