Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 9 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 83

Thread: ขอความเห็นอย่างสุภาพ ในการแก้ปัญหาการทะเลาะรายวันของสมาชิกในห้องนี้

Warning Points:
    0/5

ขอความเห็นอย่างสุภาพ ในการแก้ปัญหาการทะเลาะรายวันของสมาชิกในห้องนี้

หลังจากมีกระทู้ทะเลาะกันของสมาชิกหลายท่าน

และขอตอบคุณ beach-babe
    ''ทำไมSBNมาตรฐานเรื่องนี้หายไปไหน''

ขอบอกตามตรง ว่าตอนนี้ทางทีมงานกำลังจะขึ้นระบบ Trusted Member และไม่มีเวลาตรวจสอบกระทู้ได้ทุกกระทู้ ประกอบกับยังไม่สามารถคืนสถานะให้กับโมเดอเรเตอร์ได้ เพราะการจัดการโค้ดของบอร์ดในส่วนสมาชิกยังไม่เสร็จสิ้นหลังจากเพิ่งย้ายโฮส

ทางทีมงาน "ไม่สามารถรับผิดชอบ" ได้ทุกความเห็นโดยการเข้าไปกดรีเฟรชดูตลอดเวลาของทุกกระทู้ที่มีการโต้เถียงกันได้

แต่เมื่อมีสมาชิกเรียกร้องให้ออกมาดูแล ทางทีมงานจึงต้องขอเรียนตามตรงว่าทำได้แค่บางส่วน แต่หากมากกว่านี้ ทางทีมงานอาจจะต้องขอปิดเวปเพื่อไปจัดการอัพเดทระบบ trusted member และส่วน โค้ดสมาชิก ที่ยังมีปัญหาให้เสร็จสิ้น อย่างน้อยห้าถึงเจ็ดวันก่อนจะกลับมาจัดการในส่วนดูแลเวบบอร์ดได้

ดังนั้นหากเห็นว่าควรปิดเวปในช่วงที่คนดูแลบอร์ดไม่เพียงพอ รบกวนแสดงความเห็นตรงนี้อย่างสุภาพครับ และจะดำเนินการตามนั้น

แต่หากเห็นว่าควรเปิดเวบบอร์ดต่อระหว่างนี้ ทางทีมงานขอมาตรการการป้องกัน และขอสมาชิกช่วยเสนอการตั้งกฏขึ้นมา เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดในอนาคต
    เพราะตามกฏ หนึ่งอันที่เขียนไว้ คือไม่ให้ใช้คำหยาบ
    หากสมาชิกจะเสนอให้แบนคุณ Cottonchef ทางทีมงานก็จำเป็นต้องแบนสมาชิกทุกๆท่านที่เคยใช้คำหยาบด้วยเช่นกัน เพื่อไม่เป็นการเลือกปฏิบัติ (เพราะทางทีมงาน เป็นโปรแกรมเมอร์ที่มาทำหน้าที่บริหารจัดการ และเขียนโปรแกรม และไม่ได้รู้จักสมาชิกท่านใดเป็นการส่วนตัวแม้แต่คนเดียว อันนี้ตอบคุณ Cottonchef อีกครั้งนะครับ หลังจากที่คุณเคย PM มากล่าวหาทางทีมงาน)

ดังนั้นหากต้องการให้เปิดเวบต่อช่วงยังไม่มีโมเดอเรเตอร์ดูแล จึงต้องการกฏอย่างชัดเจน เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดในอนาคตด้วยครับ

และทางทีมงานหวังเอาไว้ว่า สมาชิกจะสามารถดูแลความสงบเรียบร้อยในส่วนนี้เองได้ เพราะห้องนี้เป็นห้องที่มีปัญหา และ มีการทะเลาะเบาะแว้งมากที่สุด ตลอดเวลาครับ

ดังนั้น รบกวนสมาชิกแสดงความเห็นว่าควรจะออกกฏเพิ่มเติมอย่างไร ด้วยถ้อยคำสุภาพครับ

ขอความกรุณา อย่าใช้ถ้อยคำส่อเสียด พาดพิง ในกระทู้นี้ครับ หากมีความเห็นใดมีลักษณะดังกล่าว จะลบทิ้งทันทีครับ

ขอบคุณครับ

ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Red face

เป็นกำลังใจให้ทีมงานนะคะ

0/5
    ขอออกความเห็นบ้างนะคะ

คิดว่าต่อไปSBNต้องเป็นที่รู้จักมากขึ้นและมีผู้มาใช้บริการมากมาย ก็จะต้องมีคนหลายประเภท
    มาเล่นใช่มั้ยคะ ถ้าหากทางเว็บไม่มีอะไรมาจัดการกับพฤติกรรมในลักษณะนี้
    ต่อไปที่SBNก็จะมีแต่กระทู้คนพาล ชวนทะเลาะ ทำให้สมาชิกที่เล่นอยู่เป็นประจำไม่อยากเข้ามา
    เล่น

ตอนนี้เครียดกับเหตุการณ์บ้านเมืองอยู่แล้ว เข้าSBNเพื่อผ่อนคลายสมองแต่กับเจอแต่อะไรไม่รู้
    ยอมรับว่าเซ็งและรู้สึกว่าSBNจะมีแนวทางพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นได้หรือ

สังคมที่เคยอบอุ่นถ้อยทีถ้อยอาศัยหายไปไหน ทำไมปล่อยให้คนพาลเดินเพ่นพ่าน
    โดยไม่มีวิธีหรือมาตรการทำอะไรบ้างเลยหรือ อย่างน้อยการตักเตือนและคาดโทษ
    ก้ยังดี กว่าวางเฉย
    sea:sand:sun=ME^__^

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    [COLOR="DarkOrchid"]ห้ามโค้ดข้อเขียนของคนอื่น
    แล้วมาตีความในทำนอง ส่อเสียด ล้อเลียน ว่ากล่าว ตอบโต้
    ดีมั้ยคะ /COLOR]

ถ้าใครทำผิดครั้งที่หนึ่งก็ให้ใบเหลือง ตักเตือน
    ครั้งที่สองก็ให้ใบแดง ห้ามโพสต่อในกระูทู้เจ้าปัญหาอันนั้นอีก

0/5
    Quote Originally Posted by beach-babe View Post
    ขอออกความเห็นบ้างนะคะ

คิดว่าต่อไปSBNต้องเป็นที่รู้จักมากขึ้นและมีผู้มาใช้บริการมากมาย ก็จะต้องมีคนหลายประเภท
    มาเล่นใช่มั้ยคะ ถ้าหากทางเว็บไม่มีอะไรมาจัดการกับพฤติกรรมในลักษณะนี้
    ต่อไปที่SBNก็จะมีแต่กระทู้คนพาล ชวนทะเลาะ ทำให้สมาชิกที่เล่นอยู่เป็นประจำไม่อยากเข้ามา
    เล่น

ตอนนี้เครียดกับเหตุการณ์บ้านเมืองอยู่แล้ว เข้าSBNเพื่อผ่อนคลายสมองแต่กับเจอแต่อะไรไม่รู้
    ยอมรับว่าเซ็งและรู้สึกว่าSBNจะมีแนวทางพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นได้หรือ

สังคมที่เคยอบอุ่นถ้อยทีถ้อยอาศัยหายไปไหน ทำไมปล่อยให้คนพาลเดินเพ่นพ่าน
    โดยไม่มีวิธีหรือมาตรการทำอะไรบ้างเลยหรือ อย่างน้อยการตักเตือนและคาดโทษ
    ก้ยังดี กว่าวางเฉย

ผมตั้งกระทู้เพื่อถามว่าจะให้ออกกฏอย่างไรครับ
    ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

0/5
    ส่วนมาตรการ ถ้าทางSBNอยากให้สมาชิกออกความเห็น
    เราก็ขอออกความเห็นว่า หากมีสมาชิกที่มีพฤติกรรมก้าวร้าว ก่อกวน บางทีอาจจะไม่ใช้
    คำหยาบคายก็ได้แต่ก็มีลักษณะกวนประสาท หรือประชดประชัน
    ก็น่าจะเข้าข่ายลักษณะพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมได้เหมือนกัน
    (บางครั้งคำพ๔ดไม่หยาบแต่ประชดประชัน กวนๆ มันแรงกว่าคำหยาบอีกค่ะ)

ทางเว็บควรจะเริ่มด้วยการตักเตือนก่อน และคาดโทษ
    หากยังทำอีกก็ระงัยสมาชิกภาพไป7วันหรือแล้วแต่ความหนักเบาของพฤติกรรม
    แต่หากยังทำอีก ก็แบนIPไปเลย เพราะอาจจะกลับมาป่วนอีกโดยใช้loginอื่นๆ

เราคิดว่ามาตรการนี้ควรรีบจัดทำอย่างเร่งด่วน เพราะนับวันเว็บSBNจะมี
    คนเข้ามาเล่นเยอะขึ้น และสมัครสมาชิกมากขึ้น ถ้าอยากให้SBNเป็น
    สังคมที่สร้างสรรค์ทางเว็บก็ควรมีมาตรการที่เด็ดขาดด้วยเช่นกันค่ะ

ยาวไปหน่อยนะคะ ยังไงขอเสนอให้คิดดูละกัน

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    น่าเห็นใจทีมงาน SBN มาก ๆ คนเราเกิดมาจากความเป็นไปที่แตกต่างกัน พอมาเจอกัน พบกันอาจจะมอง เห็น เข้าใจ รับรู้ ไม่เหมือนกัน แต่ก็ขอให้กำลังใจ ให้สติทุก ๆ คน นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    ผมตั้งกระทู้เพื่อถามว่าจะให้ออกกฏอย่างไรครับ

คือดิชั้น ยังตอบไม่เสร็จค่ะ
    ขอโทษด้วยค่ะ ทยอยพิมน่ะค่ะ
    คงเห้นที่เสนอไปแล้วใช่มั้ย

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    ขอชี้แจงอีกครั้งนะครับ

ว่านี่เป็นกระทู้ระดมข้อเสนอในการสร้างกฏ เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาซ้ำอีกครับ

ยินดีรับฟังข้อเสนอจากสมาชิกทุกท่านครับ

ให้พวกคุณเป็นคนออกกฏกันเองครับ เพื่อไม่เกิดปัญหาความไม่พอใจในกฏอะไรกันอีกครับ

ดังนั้นถ้าคุณจะบ่นหรือเรียกร้องอะไร ก็ขอให้คุณเสนอมา ว่าต้องการให้เขียนกฏว่าอะไร

อธิบายชัดเจนแล้วนะครับ

แล้วหลังจากนี้ได้กฏออกมาถ้าออกมาหลายทิศทาง ก็จะเปิดให้โหวตนะครับ

ขอบคุณครับ

Page 1 of 9 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook