Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ใครได้รับของปลอมจากแม่ค้าคนนี้บ้าง กรุณามาดูความแตกต่าง ของลิป mac

Warning Points:
    0/5

ใครได้รับของปลอมจากแม่ค้าคนนี้บ้าง กรุณามาดูความแตกต่าง ของลิป mac

รบกวนเพื่อนๆในเวบระวังแม่ค้าที่ใช้ชื่อ S-Sleepy ด้วยนะคะ เนื่องจากได้ทำการสั่งซื้อลิปสติก MACจากโพส วันที่30 มิถุนาที่ผ่านมา ซึ่งตอนนี้แม่ค้าทำการลบรูปย้ายหายไปหมด เราสั่งซื้อสี lollipop loving ซึ่งแม่ค้าบอกซื้อเซลมาจากjp http://sbntown.com/forum/showthread....036#post397036
    แต่ได้ทำการส่ง มาผิดสี vivagram gaga ซึ่งเป็นของปลอมแน่นอน ได้ทำการติดต่อไปไม่มีการติดต่อกลับแต่อย่างใด
    จึงอยากบอกเพื่อนๆในเวบคนที่ได้ทำการสั่งซื้อกับแม่ค้าคนนี้ให้ระวังตัว
    เพราะในรูปในกระทู้วันนั้นเค้าโพสรูปสีจริงแท่งจริง สิ่งที่ผิดปกติของลิปมีดังต่อไปนี้

ถ้าเราผิดเรายินดีขอโทษที่โพสว่าคุณ แต่จาก ที่เรามีลิปมาทั้งหมด ของคุณมันไม่ใช่ของจริงเลยซักประการเดียว

แท่งสีแดงคือแท่งที่ได้มา vivagram gaga แท่งปกติคือแท่งสีดำให้สังเกตว่ามีขนาดอ้วนกว่าปกติ และที่สำคัญไม่มีกลิ่นของแมค แม้แต่กลิ่นเก่ายังไม่มีเลย

สองไม่มีสติ๊กเกอร์บอกชื่อสีและโค้ดที่ก้นแท่ง

สามดูจากพิมของลิปสติกแท่งสีชมพูเข้มคือแท่งที่ยังไม่ใช้ ขอบพลาสติก และตุ่มยึดปลอกลิป

สี่ดูขนาดของกล่อง จะใหญ่กว่ามากและตัวพิมหนังสือผิดปกติ

ห้าดูตัวพิมที่ไม่ชัดเจนจางๆของส่วนผสม

หกดูตัวพิมบาร์โค้ด จิงๆมีหลายแท่งให้เทียบรวมทั้งแท่งที่ซื้อจากอเมริกาเองและฮ่องกงจะต้องเหมือนของไทย คือเหมือนกันทั่วโลกจะเก่าปีกว่านี้ก้อตาม

ดูก้นแท่งกันชัดๆ

เจ็ด ดูที่กล่องคำว่า back to mac ซ้ายคือของจริง

วางให้ดูเห็นๆว่าขนาดแตกต่างกันแค่ไหนคงไม่ต้องบอกว่าอันไหนกล่องปลอมนะคะมันเด้งมาอันเดียว

เราเคยขาย viva gram V ไปแล้วขอเวลาหารูปมาจะโพสให้เห็นถึงความแตกต่าง ตอนนี้หาไม่เจอ

เรามีแมสเสสข้อความคอนเฟิมของตอบรับกับชื่อเลขบัญชีอยู่ครบ แต่อยากบอกว่าสังคมในเอสบีเอ็นเป็นที่ๆอยู่ด้วยความไว้ใจกัน กรุณาอย่าเอาความไว้ใจของคนนในนี้มาเป็นช่องโหว่ในการทำแบบนี้เลย
    Last edited by wutpoon; 07-06-2011 at 01:24 AM. Reason: ลงเพิ่ม
    Thanks keked, krueawan, Ohh ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    เราซื้อสี surprise me ค่ะ วันนี้น่าจะได้ของ ถ้าได้แล้วเราจะถ่ายรูปให้ดูนะคะ

แล้วคุณจะทำไงคะ ขอเงินคืนไหม (แต่ว่าก็ติดต่อไม่ได้แล้วเนอะ) ไม่อยากให้ใครมาหลอกขายของปลอม

ปล.เลขบัญชีที่โอนเป็นของผู้ชายไหมคะ

เค้าลงขายตั้งหลายแท่ง คนอื่นที่ซื้อไปเป็นไงบ้างคะ
    Last edited by krueawan; 07-06-2011 at 02:51 PM. Reason: เพิ่มข้อควม

0/5
    ไม่เสียดายเงินค่ะแต่โกรธที่คนเราทำไมต้องโกหกกันถือว่าเป็นค่าเปิดโปงคนที่เอาเปรียบในสังคมดีกว่า พวกเราทุกคนในเอสบีเอ็น ซื้อมาขายไปอย่างไม่เอากำไรกันอยู่แล้วตั้งอยู่บนความเชื่อใจกันค่ะเค้าไม่น่าทำแบบนี้เลย แล้วต่อไปใครจะกล้าซื้อขายใช่ไหมคะ เรามีเมลโต้ตอบเค้าอยู่หลายฉบับ แต่ไม่อยากเปิดเผย ไปมากกว่านี้เพราะยังไงเค้าคงตั้งใจเข้ามาทำแบบนี้แน่นอน เพราะเพิ่งสมัครแล้วหายไปเลย
    Like MusicStitch, keked ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Re: ใครได้รับของปลอมจากแม่ค้าคนนี้บ้าง กรุณามาดูความแตกต่าง ของลิป mac

ลิปแบรนด์ดังที่ออกแบบมาอย่างน่าสนใจมากๆเลยค่ะ อยากทราบว่ามีสินค้าเหลือไหมครับ
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->

Tags for this Thread