Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวใกล้ๆค่ะ

Warning Points:
    0/5

แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวใกล้ๆค่ะ

ใกล้จะวันหยุดกันอีกแล้วนะคะ เพื่อนๆที่ยังไม่มีโครงการจะไปไหน วันนี้เอาที่เที่ยวมาแนะนำกันค่ะ
    ทุ่งดอกกระเจียว ชัยภูมิ
    มาดูดอกกระเจียวบานสะพรั่ว ชูช่อ สีสันสวยงาม พร้อมทะเลหมอกยามเช้ากันค่ะ สวยแบบไม่รู้ลืมกันเล

เดินป่า เล่นน้ำตก ดูสัตว์ ที่เขาใหญ่
    ช่วงหน้าฝน น้ำตกกำลังมีน้ำเลยค่ะ ป่ากำลังเขียวขจี เลยอยากแนะนำไปเดินป่าศึกษาธรรมชาติ ดูน้ำตกที่เขาใหญ่ นอกจากบรรยากาศจะดีแล้ว การเดินทางจาก กทม.ยังสะดวก ไม่ไกลเกินไป แถมยังมีค่าใช้จ่ายที่ไม่แพงอีกด้วย

เที่ยวฟาร์มแกะ แวะไร่กุหลาบ อาบน้ำแร่ ที่สวนผึ้ง
    ชวนเพื่อนๆมาเปิดโลกทัศน์ สัมผัสธรรมชาติและวิถีชีวิตอันสงบ เรียบง่าย... “สวนผึ้ง” อำเภอเล็กๆ ในอ้อมกอดแห่งขุนเขา ชายแดนตะวันตก

ไหว้พระนั่งเรื่อ เที่ยวเกาะเกร็ด
    เกาะเกร็ด เป็นหมู่บ้าน OTOP ต้นแบบภาคกลาง เป็นแหล่งเรียนรู้ภูมิปัญญาท้องถิ่น และเป็นศูนย์กลางการเรียนรู้ในด้านการผลิตสินค้าหัตถกรรมเครื่องปั้นดินเผาที่เป็นเอกลักษณ์ของชาวไทยมอญที่ได้สืบทอดกันมายาวนาน และการทำขนมมงคล พร้อมตลาดขายของโบราณๆที่แบบ ไม่ซื้อมาสะสมไว้ไม่ได้แล้ว

สำหรับเรื่องที่พัก ไม่ต้องห่วงค่ะ ถ้ายังไม่มีที่ไหนในดวงใจ ลองเข้ามาดู และเปรียบเทียบราคากันก่อนเพื่อให้ได้ที่พักที่ถูกใจ และราคาถูกสุดๆได้ที่ http://www.zizzee.com
    Thanks s, IAm, amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

PO is offline Trusted Member
    0/5

ที่ไหนคะเนี่ย สวยจัง^^
    ... po po po...

0/5

บ่อน้ำผุร้อนที่สวนผึ้งค่ะ

Quote Originally Posted by PO View Post

ที่ไหนคะเนี่ย สวยจัง^^
    ลองไปดูนะคะสวยมากๆ

Blog Entries
    4
    0/5
    นี่สวนผึ้งเหรอค่ะเนี่ย

Comments from Facebook

Tags for this Thread