Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ริวิว .."ไปพุทธรักษา หัวหินมา..." ครั้งหนึ่งกับการไปนอนเล่น แช่ตัว ห้อง Oceanbed Jaguzzi Villa

Blog Entries
    1
    Warning Points:
    0/5

Talking ริวิว .."ไปพุทธรักษา หัวหินมา..." ครั้งหนึ่งกับการไปนอนเล่น แช่ตัว ห้อง Oceanbed Jaguzzi Villa

หลังจากที่แห้วจากทริปเมษาญี่ปุ่น
    เราก็เลยเคว้งคว้าง คิดอยู่นานว่าไปไหนดี
    สุดท้ายตกลงปลงใจเที่ยวไทยอีกครั้ง
    มาขอคำแนะนำจากเพื่อนใน pantip ว่าพักที่ไหนดีอยากไป Honeymoon รอบ 3 นอนเล่น พักผ่อน
    ก็ได้คำแนะนำหลายทีเลยค่ะ แต่สุดท้ายได้พักของที่นี่ เพราะห้องว่าง เราตัดสินใจช้าด้วยค่ะ

แพคเก็จที่จองเป็นแบบห้อง Jaguzzi Villa 2 คืน มีสปา oil massage ให้ 2 คนที่ห้องพร้อม milk bath หลังนวดเสร็จ แล้วยังมีบาบีคิวดินเนอร์ และไวน์ 1 ขวดและเค้ก 1 ก้อน เป็นแพ็คเก็จโรงแรมไม่ใช้ราคาโปรเท่าไหร่

สรุปแล้วโดยรวมประทับใจค่ะ บริการเป็นกันเอง ห้องพักสะดวกสบายมากๆ โรงแรมจัดแต่งได้ลงตัว ใครชอบเล่น SIM3 จะรู้สึกเหมือนเข้าไปอยู่ในเกมเลยล่ะค่ะ เหมือนมากๆ เราเลยอยากเรารูปมาแบ่งปันกันเผื่อใครกำลังจะไป sweet กับแฟนค่ะ

ปล. เป็นคนถ่ายรูปไม่สวยนะคะ บางรูปดึงมาจาก iphone เลยไม่แจ่มเท่าไหร่ค่ะ

รูป classic ที่ใครๆก็ลง ^_^

มองไปเห็นสระว่ายน้ำของโรงแรมฝั่ง oceanbed กระทัดรัดแต่น่าเล่นสุดๆ

มุมสบายๆ ริมหาดค่ะ

ยามเย็นค่ะ

ไปดูห้องกัน
    อยู่ชั้น 2 ได้ห้องไกลทะเลหน่อยค่ะเลยเห็นทะเลนิดเดียว

หลังประตูไม้นั้นคือระเบียงหน้าห้องค่ะ

ฝั่งนี้หันหน้าไปทะเลค่ะ ได้เห็นไกลๆ

เตียงนอน..หมอนเยอะมาก

ห้องนี้มีหมอนทั้งหมด 22 ใบ ไป 2 คนหารแล้วใช้กันคนละ 11 ใบ ..เยอะได้อีก

ข้างหัวเตียงมีมุมชากาแฟด้วยค่ะ

ฝั่งตรงข้ามเตียง ก็จะเป็นมุมเอ็นเตอร์เทนค่ะ มี ipod /เครืองเล่น dvd /mini bar ครบ

อีกห้องที่อยู่ด้านหลังของมุมทีวี

เจอแล้วมุมนี้เลยที่ต้องการ

milk bath ...หม้อเดือดแล้ว..

ชุดคุม ถุงพ้า ร่ม รองเท้า ครบเลย

ห้องอาบน้ำ แอบโป้หน่อยๆ ^_^

ห้องน้ำก็แยกมาอีกห้องค่ะ

มีเท่านี้ค่ะ รูปที่เหลือกะโหลกกะลาไปหน่อย ^_^
    เพราะว่าไปกันแค่ 2 คนเลยไม่ค่อยได้ถ่ายมาเยอะค่ะ
    อยากใช้ facilities ของโณงแรมให้คุ้มๆๆ ;p
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like amm0pat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    ว้าวๆ น่าไปเที่ยวกับคนรักมากครับ
    รูปสวยๆ

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันนะครับ ไว้จะหาเวลาไปครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบที่นี่เหมือนกันค่ะ แต่หาดไม่ค่อยงาม แต่บริการดี อาหารดี ที่พักเริ่ดๆ ชดเชย ก็โอมากๆ

ขอบคุณมากนะค้า
    ... po po po...

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    รูปสวยค่ะ ดูแล้วอยากไปเที่ยวจัง ขอบคุณนะคะที่นำมาแบ่งปัน
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5

Re: ริวิว .."ไปพุทธรักษา หัวหินมา..." ครั้งหนึ่งกับการไปนอนเล่น แช่ตัว ห้อง Oceanbed Jaguzzi Villa

หัวหินเป็นสถานที่ที่ไปทานหวยอร่อยๆมากมายเลยค่ะ
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook