Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 31

Thread: เครื่องนวดหน้า Kuron Ultralight นวัตกรรมเพื่อผิวขาวใส (คิวรอน อัลตร้าไลท์ ) อุปกรณ์ยกกระชับหน้า ใช้ได้กับครีมมำรุงผิวทุกยี่ห้อ แถม คิวรอน เซลล์ ออฟติไมเซอร์ และ คลีนซิงมิลค์ มูลค่า 1290.- ฟรีจ้า

Warning Points:
    0/5
    แม่ค้า ว่าคนออกแบบค่อนข้างมืออาชีพนะคะ เค้ามองถึงปัญหาที่พวกเรามองข้าม ในด้านการบำรุงผิวพรรณจากภายใน เครื่องนวดหน้าทั้งคู่ เน้นว่า ถ้าผิวชั้นในดี ผิวชั้นนอกก็ย่อมได้รับการบำรุงที่ดีเช่นกัน เมื่อมองจากภายนอก จะพบผิวที่ทั้งขาวเนียนและยกกระชับ รวมทั้งการสิ้นเปลืองของครีม หรือเซรั่มที่ leak ไป ไม่ว่าจะบำรุงมือ แทนผิวหน้า หรือส่งผ่านครีมได้เพียงผิวๆ เท่านั้น

เอาล่ะค่ะ มาดูข้อแตกต่างนิดหนึ่งของเครื่องทั้งสองตัวนี้กันค่ะ กลุ่มเป้าหมายต่างกันค่ะ จุดประสงค์การใช้ก็ต่างกันด้วยค่ะ

Kuron Ultra light
    1. เน้นเพิ่มความขาวค่ะ หมดจด และยกกระชับค่ะ
    2. ขนาดด้ามจับเล็กว่า เบากว่า และราคาสบายกระเป๋าด้วยค่ะ
    3. นวัตกรรมใช้ Ultrasonic และ color therapy ค่ะ
    4. Ultrasonic จะเน้นออกกำลังให้กับกล้ามเนื้อใต้ผิว รวมถึงกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิต
    ส่วน Color therapy มีหกแสงค่ะ หกสี่ค่ะ
    โดย
    + สีส้ม เน้นทำความสะอาดผิวอย่างล้ำลึก
    + สีแดง เน้นนวดกระชับผิว
    + สีน้ำเงิน เน้นนวดกระชับเรือนร่าง
    + สีเหลือง เน้นนวดเพื่อความขาวกระจ่างใส
    + สีม่่วง เน้นนวดเพื่อลดเลือนริ้วรอย
    + สีเขียว สำหรับผิวบอบบางค่ะ

เดี๋ยวมาต่อสำหรับตัว Kuron A กันค่ะ

Kuron A (Age)
    1. เน้นลดปัญหาคนที่มี wrinkle ริ้วรอยร่องลึก หรือเริ่มจะมี เนื่องจากปัญหาวัยที่เพิ่มสูงขึ้น
    2. ขนาดด้ามจับออกแบบให้เพียวหรูกว่า กระชับมือ และราคาสูงกว่าค่ะ
    3. นวัตกรรมใช้ Ultrasonic และ Galvanic Ion ค่ะ
    4. Ultrasonic จะเน้นออกกำลังให้กับกล้ามเนื้อใต้ผิว รวมถึงกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิต
    ส่วน Galvanic Ion จะปล่อยประจุลงไปใต้ผิว และเป็นตัวกลางในการนำพา เจล เซรั่ม หรือ ครีมที่เราต้องการบำรุงเซลล์ใต้ผิว ให้สมบูรณ์ อวบอิ่มจากภายใน จากเดิมที่ผิวจะดูเหี่ยวๆ ก็กลับมาสวยเด้ง ปิ๊งปั๊ง กระชากวัยกันได้อีกครั้งค่ะ
    Last edited by darwee; 06-20-2011 at 07:54 PM.

0/5
    แม่ค้าทำฉบับย่อมาให้อ่านกันจ้า ^^

Last edited by darwee; 06-20-2011 at 07:28 PM. Reason: Add easily instruction

0/5
    อ้อ แม่ค้าลงประกาศขาย Kuron Collagen Mask set เป็นสินค้าใหม่ (ซึ่งแม่ค้าแถมให้ชิ้นสีขาวให้ถ้าซื้อเครื่อง ultra light นะคะ) ให้ตามคำขอแล้วนะคะ ฝากแวะชมกันด้วยจ้าที่นี่เลยค่ะ

http://sbntown.com/forum/showthread....314#post391314

ลองโทรฯ มาคุยซักถามกันได้นะคะ แม่ค้ามีข้อมูลอุ๊บส์ ไว้อีกเพียบเลยค่ะ ต่อไปเราก็จะได้ไม่ต้องสงสัยแล้วค่ะ ทำไมพริ้ตตี้ถึงขาวจัง ทำไมดาราถึงมีออร่า หรือว่า สาวๆ สมัยนี้ขาวยิ่งกว่าขาวได้อีก ไม่ต้องทานกลูต้า เราก็ขาวเด้งได้ด้วย เครื่องนวดหน้ากันดีกว่าค่ะ

สาวสมัยใหม่ ขาว ใส เด้ง และสุขภาพดี ใครๆ ก็แอบชื่นชมจ้า

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 06-21-2011 at 10:18 AM.

0/5

0/5
    เนื่องจากคุณลูกค้าหลายๆ ท่านที่สั่งซื้อ คิวรอน เอ และ คิวรอนอัลตร้าไลท์
    อยู่ต่างประเทศกันเยอะนะคะ แต่ก่อนที่ร้านก็จะเน้นนโยบายส่งแต่ในประเทศ
    คุณลูกค้าก็น่ารักมากค่ะ ใช้โอกาสที่กลับบ้าน หรือฝากเพื่อนที่กลับบ้าน
    มาช่วยหิ้วกลับไปให้ แต่ตอนนี้นะคะ

พี่หลินเริ่มจัดส่งต่างประเทศแล้วนะคะ นำร่องที่ สิงคโปร์ ก่อนนะคะ เรทการคิดค่าใช้จ่ายจะเป็นดังนี้ค่ะ

สำหรับน้ำหนักของเครื่อง kuron ultralight นะคะ
    จะต้องใช้ค่าจัดส่ง (ไปสิงคโปร์) ประมาณ 1,500.- ค่ะ
    สำหรับระยะเวลาส่งถึงจะใช้เวลา 5 วันค่ะ (ส่งแบบ ems ค่ะ)
    (ส่งไปภาคใต้บ้านเราแบบ ems ค่าจัดส่ง 50.- จะใช้เวลา 3 วันค่ะ)

รวมราคาสินค้าพร้อมค่าส่งตอนนี้คือ 8500+1500 =10,000.-

ดังนั้น คุณลูกค้าต่างประเทศ (โดยเฉพาะสิงคโปร์) สอบถามกันมาได้เลยค่ะ

----------------------------

สำหรับสินค้า kuron A ถ้าสนใจนะคะ ค่าใช้จ่ายในการจัดส่ง อาจจะมีเพิ่มบ้างนิดหน่อยค่ะ
    ที่ร้านคิดตามจริงที่ไปรษณีย์กำหนดเรตเลยค่ะ ลองมาคุยกันดูนะคะ
    ----------------------------

ขอบคุณคุณลูกค้าทุกท่านที่ให้ความสนใจ และกรุณาแนะนำที่ดีมาโดยตลอดค่ะ
    ขอบคุณ sbntown และ siambrandname มากๆ ด้วยค่ะ
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:00 PM.

0/5
    Update รูปที่ร้านหน่อยค่ะ (18-Apr-55)

0/5
    Kuron A lot ใหม่ ตอนนี้สินค้า Delay เข้ามาที่ร้าน ต้องขออภัยด้วยนะคะ
    เห็นน้องเซลล์แจ้งว่าน่าจะเข้าบริษัทประมาณปลายเดือนนี้ค่ะ ขายดีจริงๆ
    จัดกันไม่ทันเลยค่ะ ไว้ถ้าสินค้าเข้าร้านแล้ว แม่ค้าจะมา update ข้อมูลให้ทราบอีกครั้งนะคะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ

0/5
    แม่ค้าเองนะคะ เมื่อครู่โทรฯ ถามพี่หลินแล้วค่ะ ว่า
    สำหรับสินค้า kuron ultralight ตัวสุดท้ายของที่ร้าน
    เพิ่งถูกขายออกไปวันนี้แล้วนะคะ

ดังนั้นตอนนี้สินค้า kuron ultralight หมด stock ชั่วคราวแล้วค่ะ

วันนี้ก็บีบคั้นน้อง sale อีกแล้วค่ะ คาดว่าจะเข้าร้านใหม่ประมาณวันที่ 28 เดือนนี้ค่ะ
    ไม่ต้องกังวลค่ะ ราคา ยังเป็นโปรฯ สุดคุ้มเหมือนเดิมค่ะ คือ 8500.- และของแถมตามที่เคยกล่าวไว้
    ค่าจัดส่งฟรี เหมือนเดิมค่ะ คุณลูกค้ากรุงเทพ ส่งวันเดียวถึงค่ะ
    คุณลูกค้าต่างจังหวัด ก็เป็น ems เช่นกัน ประมาณ 2วัน ขึ้นกับระยะทางค่ะ

ช่วงนี้คุณลูกค้าก็สอบถามข้อมูลกันไปก่อนนะคะ สำหรับท่านที่จองไว้ ถ้าสินค้าเข้าร้านแล้ว
    และคุณลูกค้ายังสนใจอยู่ ค่อยโอนชำระค่าสินค้าตอนนั้นก็ได้ค่ะ ต้องขออภัยด้วยนะคะ

0/5
    แม่ค้าเรียนแจ้งดังนี้นะคะ (Update on : 28-May-55)

ตอนนี้สินค้า Kuron Ultralight & Kuron A เข้ามาที่ร้านเมื่อเช้าแล้วอย่างละ 5 เครื่องค่ะ

ถ้าคุณลูกค้ายังสนใจอยู่ ก็สามารถโอนชำระค่าสินค้าเข้ามาได้นะคะ

0/5
    แม่ค้าเจอหลายเคสที่ต้องการ ส่งพัสดุไปต่างประเทศนะคะ (ทั้งที่ให้ที่ร้านส่งเอง หรือให้เพื่อนหิ้วไปให้นะคะ)

บางท่านจะกังวลเรื่องความไม่เหมือนกันของระบบปลั๊กไฟค่ะ เช่น ประเทศเยอรมัน ลักษณะปลั๊กเค้าเป็นดังนี้นะคะ

p1, p2 คือรูปปลั๊กตัวผู้แบบเยอรมัน
    :

-----------------------------

t1 คือรูปเต้ารับตัวเมียแบบเยอรมัน

-----------------------------

ซึ่งพบว่าอาจจะไม่ match & compatible กับตัวเครื่องที่ออกแบบให้ใช้กับปลั๊กเมืองไทยนะคะ

ดังนั้น ถ้าจะให้ทางร้านช่วยหาปลั๊ก universal เพิ่มเติมเพื่อกาลนี้ ก็ย่อมได้นะคะ เดี๋ยวที่ร้านจะลองหาให้นะคะ
    แต่ต้องขออนุญาต คิดค่าใช้จ่ายจริง กับค่าเสียเวลา (งมหาของ) เล็กน้อยค่ะ

ตัวอย่าง a1 คือรูป adapter สำหรับแปลงไปเป็นแบบเยอรมันค่ะ

เพื่อความสวยความงามของทุกๆ ท่าน สู้ๆ ค่ะ

Last edited by darwee; 06-15-2012 at 05:55 PM.

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->