Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 43

Thread: Paris ภาคที่ 3 มาแล้ว ค้า

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    แจ่มเลยค่ะพี่ผึ้ง ! >< ตอนบิ๊วไปไม่เห็นได้ไปที่สวยๆแบบนี้มั่งเลยอ่ะค่ะ t^t
    มัวแต่หาของกิน 5555555 ดอกไม้สวยมากกก ! แต่นางแบบสวยกว่า ; )
    ดูกระทู้แล้วเหมือนไปเที่ยวเองเลยค่ะ ^^ เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ ..
    ขอบคุณที่มารีวิวนะค้า เดี๋ยวถ้ามีโอกาสได้ไปอีก(ซึ่งคงอีกนานล้านปีแสง55) จะมาเปิดดูทู้พี่ผึ้งประกอบเวลาเดินทางแน่นอนค่าาา

หอยเป็นหม้อๆบิ๊วก็เคยทานค่ะ ตอนมาเสิร์ฟก็แอ๊บ "ต๊าย แก จะกินหมดหรอ หม้อเบ้อเริ้ม"
    สุดท้าย สั่งเพิ่มอีกหม้อ แบ่งครึ่งกะเพื่อน -..- 5555555
    แต่แอบถามโง่ๆค่ะ ทำไมการขอซอสมะเขือเทศมันดูเสียมารยาทหรอคะ พอบิ๊วจะขอ เพื่อนนี่บ่นยับเลยค่ะ 55
    เลยต้องทนกินเฟรนฟรายแบบเค็มๆ มันๆ (จนหมด) 55555
    ติดต่อบิ๊วได้ทาง PM หรือ fabulous52@gmail.com
    ได้ตลอด24ชม.ค่า
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by ibuilt View Post
    แจ่มเลยค่ะพี่ผึ้ง ! >< ตอนบิ๊วไปไม่เห็นได้ไปที่สวยๆแบบนี้มั่งเลยอ่ะค่ะ t^t
    มัวแต่หาของกิน 5555555 ดอกไม้สวยมากกก ! แต่นางแบบสวยกว่า ; )
    ดูกระทู้แล้วเหมือนไปเที่ยวเองเลยค่ะ ^^ เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ ..
    ขอบคุณที่มารีวิวนะค้า เดี๋ยวถ้ามีโอกาสได้ไปอีก(ซึ่งคงอีกนานล้านปีแสง55) จะมาเปิดดูทู้พี่ผึ้งประกอบเวลาเดินทางแน่นอนค่าาา

หอยเป็นหม้อๆบิ๊วก็เคยทานค่ะ ตอนมาเสิร์ฟก็แอ๊บ "ต๊าย แก จะกินหมดหรอ หม้อเบ้อเริ้ม"
    สุดท้าย สั่งเพิ่มอีกหม้อ แบ่งครึ่งกะเพื่อน -..- 5555555
    แต่แอบถามโง่ๆค่ะ ทำไมการขอซอสมะเขือเทศมันดูเสียมารยาทหรอคะ พอบิ๊วจะขอ เพื่อนนี่บ่นยับเลยค่ะ 55
    เลยต้องทนกินเฟรนฟรายแบบเค็มๆ มันๆ (จนหมด) 55555
    อิอิขอบคุณน้องบิ๊วที่มาแวะชมนะคะ 5555 นางแบบ เหลาเหลี่ยวแล้วค่ะ อิอิอิ หอยเป็นหม้อๆนี่สู้ตายเลยค่ะ ชอบ ถ้ามีโอกาสไปอีกก็จะกลับไปกินอีกค่ะ เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ t^t ส่วนเรื่องซอสมะเขือเทศ เหมือนว่าซอสมันจะกลบ รสชาติอาหารนะคะ เค้าไม่นิยมกันค่ะ ( ถูกผิดยังไงขออภัยด้วยนะค้า ) อย่างที่พี่ไปกินสเต็กที่ร้านเข้าคิวยาวๆ คิดถึงซอสมะเขือเทศมากกกก แต่เค้าให้แต่มาสตาร์ดค่ะ ก็เอามากินแทนแก้เซ็งค่ะ 555

love_neo is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะที่รีวิวให้ดู ไว้มีโอกาสไปจะใช้รีวิวของคุณ Graan Park เป็นไกด์ค่ะ ขอชมค่ะว่าถ่ายรูปสวยมากเลยค่ะ เหมือนดูสารคดีเลยค่ะ ^^
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by love_neo View Post
    ขอบคุณนะคะที่รีวิวให้ดู ไว้มีโอกาสไปจะใช้รีวิวของคุณ graan park เป็นไกด์ค่ะ ขอชมค่ะว่าถ่ายรูปสวยมากเลยค่ะ เหมือนดูสารคดีเลยค่ะ ^^
    ขอบคุณมากนะคะ เขิลจัง 5555 มีอะไรให้แนะนำตอนไปเที่ยว pm มาถามได้นะคร้า ยินดีค่ะ ^^

PO is offline Trusted Member
    0/5
    รีวิวนี้สนุกมั่กเรยค่า ><

เริ่มตั้งแต่สวนโมเน่
    ชอบมากกกกก ชอบสวนที่ดูธรรมชาติๆแบบนี้จังเลย ไม่ชอบแบบตัดต้นไม้สวยเป๊ะอ่ะดูไม่มีชีวิต แต่อันนี้มันดูร่มรื่น สดชื่อ น่ารัก น่าอยู่มาก ชอบที่สุดๆๆๆ

มูแลงรูจ น่าดูมาก ปกติชอบดูplay และชอบมูแลงรูจอยู่แล้ว ยิ่งอยากดูเรื่องนี้แบบแสดงสดจัง

เพิ่งรู้ว่าหน้าตาเอเชีย ชอบขอซอสมะเขือเทศ 555

เรื่องโอปรา วินเฟรย์ เคยดูเหมือนกันค่ะ ชีวีนน่าดูเรย แหะๆ แล้วก็เห็นเมเนเจอร์ใหญ่ออกมาแก้ตัวว่าที่ต้องปิดร้านไม่ให้เข้า เป็นเพราะกำลังตกแต่งร้านสำหรับงานวันรุ่งขึ้น แล้วตอนนั้นร้านก็กำลังจะปิดแล้ว.... แต่สรุปว่าเวลานั้นก็คงเย็นแล้ว แต่เจ๊วินเฟรแกยังใส่ชุดนอนอยู่เลยเหรอคะ แอบงง 5555

นากาชาแนล สวยค่า แต่ถ้าต้องรอสามร้อยปี เอารุ่นอื่นก่อนดีก่า 555

ยังเม้นไม่จบนะค้า อ่านจบหน้านึงก็เม้นที เพราะอยากพูดเยอะ แต่กลัวจำไม่ได้ แหะๆ
    ... po po po...

0/5
    ตามมาเที่ยวด้วยคนค่ะ

เคยไปปารีสตอนลูกยังเล็กๆ ยอมรับว่าทรมารมากๆ ทานอาหารฝรั่งก็ไม่เป็นกันทั้งบ้าน

แถมไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย ได้ไปเห็นแต่หอไอแฟล (นอกนั้นฝนตกทั้งทริป)

ชอบรีวิวนี้มากค่ะ จะได้สะสม สถานที่เที่ยวไว้ เผื่อมีโอกาศได้ไปเที่ยวอีก(คงอีกนาน)

สวนโมเน่ต์ สวยเหมือนภาพวาดเลยนะค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านหน้าสองจบแระ มาเม้นต่อค่า

ใช่เลยค่ะ คนจีนซื้อแบรนด์เยอะมากอ่ะ เพราะแบรนด์ปทเค้าแพงม๊ากกก เลยมาซื้อกันทีอย่างกะขนไปขายเลย แต่บางคนเค้าก็รับจ้างซื้ออ่ะค่ะ ถือถุงแบรนด์กันพะรุงพะรังเชียว

กล่อง Pierre Herme น่ารักจัง

ตอนจบรีวิว มีทำสปีชด้วย อิอิ อ่านแล้วแอบซึ้ง แต่เราชอบนะ แบบว่าดูappreciate ชีวิตดีอ่ะค่ะ เพราะคุณผึ้งเป็นคนที่โชคดีมากๆเลยน้า ที่มีครอบครัวที่น่ารักแบบนี้

รีวิวคุณผึ้งมีประโยชน์มากเลยอ่ะ เผื่ออยากจัดทริปเอง จะได้ไปตามนี้เลย แล้วมีบอกอีกว่าที่ไหนตรงไหนต้องซื้อตั๋วยังไง หรือต้องจองออนไลน์ อย่างบ้านโมเน่เนี่ยเราจะจำไว้เลยว่าต้องจองออนไลน์ เห็นคิวแล้วลมจับ

ถ้ามีเวลาแวะมารีวิวอีกนะคะ ในปทก็ได้ ชอบอ่านรีวิวสนุกๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวรอบนี้ ที่สวยงาม สนุก ฮา ทั้งสามภาค และ รีวิวเอาทเลตที่สยามแบรนเนมด้วย

ทำไมพอรีวิวจะจบแล้วใจหาย แงๆๆ อยากอ่านอีก ><
    ... po po po...

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    รีวิวได้ละเอียดดีค่ะ อ่านสนุกน่าติดตาม ขอบคุณที่มา share นะคะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    อ่านและดู สนุกมากค่ะ ทำให้คิดถึงเมื่อตอนเคยไปเที่ยวมาก อยากกลับไปเที่ยวอีกจังเลย ชอบสวนมาก กลับมารีวิวอีกนะคะ
    จะติดตามต่อไปค่ะ

0/5
    นาฬิกาชาเนลเรือนนั้นอีกแค่สองชาติค่ะคุณผึ้งรับรองได้ใส่แน่ อิ อิ ..
    จริงแล้วเฮียแอบหวานนะคะนั่น เขาบอกเป็นนัยว่าจะเป็นคู่คุณผึ้งทุกชาติ แหม..อิจฉา
    Like PO, greenpark ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook