Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 43

Thread: Paris ภาคที่ 3 มาแล้ว ค้า

mungkoot's Avatar
    mungkoot is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    วิวสวย คนรีวิวก็งาม ดูแล้วพลอยมีความสุขไปด้วยค่ะ
    Like greenpark ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by mungkoot View Post
    วิวสวย คนรีวิวก็งาม ดูแล้วพลอยมีความสุขไปด้วยค่ะ
    อิอิอิ ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ ถ้าพี่สวยก็ไม่มีคนขี้เหร่แล้วค่ะ คริ คริ คริ

greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    แหม มีคนมาปาด อิอิอิ พอเดินเล่นเสร็จก็ ไปเดินเล่นที่ Lafeyette อีกรอบค่ะ ไปซื้อรองเท้า Chanel ให้พี่สาวคุณสามี เค้าดี๊ดีกับผึ้งและสามีมากกกก ถ้าถามว่าทำไมไม่ซื้อมาใส่เอง คือลองนึกสภาพเท้านะคะ อูมๆ ด่างๆ เหมาะกับใส่รองเท้า Crocs ที่ซู้ด สบายอย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อนเลยค่ะ อิอิอิ พอซื้อเสร็จก็ กลับมาแพ๊คของที่โรงแรมค่ะต้องฝากกระเ๋ป๋าที่โรงแรมค่ะ Flight เกือบๆ 4 ทุ่ม พอฝากกระเป๋าเสร็จก็ออกไปหาเพื่อนสามีแถวๆ Opera ค่ะ แต่ระหว่างทาง ได้กลิ่นอะไรก็ไม่รู้ อิอิอิ เลยเดินตามกลิ่นมาเจอร้านนี้ค่ะ

อร่อยนะคะ หิวด้วย จะกินอีกก็ิอายเค้า เพราะจานค่อนข้างใหญ่ค่ะ มีแต่คนจีนกินทั้งนั้นเลยนะคะ แล้วก็มีฝรั่งมา Take Away ที่ Paris นี่คนจีนเยอะมากกกกก เค้าจ้างคนจีนประจำร้านขายของ Brand Hi end เลยค่ะ เค้ากำลังซื้อสูงมาก ที่ MILAN เห็นกลุ่มคนจีน 4 คน ซื้อกระเป๋า Hermes 3 ใบ คาดว่าเป็นกระเป๋าค่ะ เพราะชำเลืองดูกล่องเบ้อเริ่มเลย อึ้งค่ะ พูดไม่ออก 5555 เที่ยวคราวนี้ เจอคนจีนเยอะที่สุด ญี่ปุ่นปีนี้เจอน้อยมากค่ะ

แวะซื้อ Macaron ที่ร้าน Pierre Herme ค่ะ อยู่ชั้นใต้ดินของ Lafayette นะคะ

กล่องของร้านนี้นะคะ มีรูปของสำคัญใน Paris ที่นักท่องเที่ยวต้องไปเที่ยวให้ได้ค่ะ (ของพี่ผึ้งขาดเพียบเลยค่ะ มัวแต่หาของกิน 55555)

Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 07:16 PM.
    Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    ทานเสร็จก็เดินเล่นนะคะ แล้วก็ไปเจอเพื่อนสามีค่ะ

พอตอนเย็นก็กลับมาเอากระเป๋าแล้วก็ไปรอป้ายรถบัสของ Air france นะคะ สะดวกมาก ขนาดไปตอน Rush Hour รถยังไม่ติดเลยค่ะ พอถึง airport ก็รีบ Check in แล้วก็ทำ tax refund ค่ะ ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่าเลยค่ะ stamp เสร็จก็กรอกเลขบัตร credit card ลงไปแล้วก็หย่อนลงไปในกล่องเลยค่ะ ไม่ได้นี่เครียดเลยนะคะ ไม่มีเวลาเข้าแถวค่ะ คิวยาวมากกกก Y____Y เราว่าเราไปเร็วแ้ล้วนะเนี่ย พอขึ้นเครื่องได้นี่ ทานข้าวเสร็จ ยังไม่ทันอิ่มเลยค่ะ ง่วงมาก หลับยาวมาถึงกรุงเทพ เลยค่ะ สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆุน้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม ขอบคุณในน้ำใจไมตรีที่หยิบยื่นให้กันตลอดเวลา ขอบคุณ คุณพ่อคุณแม่ที่มาเฝ้าร้านให้ T___T ซาบซึ้งมาก ที่ยอมจากน้องหมาอันเป็นที่รักมาอยู่ที่ร้าน คาดว่าตอนนี้พ่อกับแม่คงรักน้องมอมมากกว่าลูกสาวแล้วมั้ง 5555 และที่จะลืมขอบคุณไม่ได้คือ คุณสามีสุดที่รัก อิอิอิ ที่พาไปเที่ยวสองปีซ้อน ซาบซึ้งมาก ถึงเราจะยังไม่มีลูกแต่ก็เหมือนว่าชีวิตเราไม่ขาดอะไรเลย คอยเติมเต็มซึ่งกันและกัน ถ้าคนที่บ้านมาอ่านเจอคงเม้าแน่ๆว่า ไม่เห็นจะจริงเลย เห็นทะเลาะกันทั้งวัน 5555 สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ SIAMBRANDNAME มากนะคะ ที่สร้างสังคมดีๆ ให้คนในครอบครัวนี้ แบ่งปัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ขอบคุณจากใจจริงค่ะ
    Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 07:51 PM.
    Like paloy, chickahz, wawe, Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    รีวิวสนุกจังเลยค่ะ จขกท ดูเป็นกันเองจัง อิอิ
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ตามมาอ่านต่อ ค่ะ
    ภาค 3 แล้ว ก็ยังไม่ผิดหวังจริง ๆ ค่ะ

สวนสวยมากค่ะ ดอกไม้งาม คนก็งามค่ะ ^^

ชอบรูปคุณตาโมเน่ต์ค่ะ

ส่วนอาหาร ตลอดการเดินทางท่องเที่ยว
    ก็น่าทาน และจุใจเหมือนเคย

โดยเฉพาะ "ขายหอยเป็นหม้อๆ" 55 อลังการจริง ๆ

ขอบคุณมากค่ะ คุณผึ้ง ที่เลือกมาแบ่งปันความสุข ให้กับ SBNTown แห่งนี้ค่ะ
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by cherzterry View Post
    รีวิวสนุกจังเลยค่ะ จขกท ดูเป็นกันเองจัง อิอิ
    ขอบคุณมากค่ะ อยากทำรีวิว แบบเพื่อนสนิทคุยกันค่ะ ได้อารมณ์ดี ^^

0/5
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ตามมาอ่านต่อ ค่ะ
    ภาค 3 แล้ว ก็ยังไม่ผิดหวังจริง ๆ ค่ะ

สวนสวยมากค่ะ ดอกไม้งาม คนก็งามค่ะ ^^

ชอบรูปคุณตาโมเน่ต์ค่ะ

ส่วนอาหาร ตลอดการเดินทางท่องเที่ยว
    ก็น่าทาน และจุใจเหมือนเคย

โดยเฉพาะ "ขายหอยเป็นหม้อๆ" 55 อลังการจริง ๆ

ขอบคุณมากค่ะ คุณผึ้ง ที่เลือกมาแบ่งปันความสุข ให้กับ SBNTown แห่งนี้ค่ะ

ยินดีมากๆเลยค่ะ ดอกไม้งาม คนก็งามกว่า ว๊ายไม่ใช่ค่ะ ดอกไม้งามกว่าเยอะค่ะ 555 ส่วนหอยที่เป็นหม้อๆนะคะ ตอนเค้าเอามาเสิร์ฟ ผึ้งบอกสามีว่า ว๊ายเฮีย เยอะขนาดนี้หนูเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆจะทานหมดมั้ยค่ะเนี่ย อิอิอิ สามีทำหน้าแบบเซ็งอ่ะค่ะ สรุปเอาของคุณสามีมากินด้วย 55555 ขอบคุณมากนะค่ะที่ติดตามผลงานกันมาตลอดค้า ^^
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    อ่านไปเพลินไป เจ้าของกระทู้ยังสาวอยู่เลยยยยยยย
    Like greenpark ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    Quote Originally Posted by maxiam View Post
    อ่านไปเพลินไป เจ้าของกระทู้ยังสาวอยู่เลยยยยยยย

55555 ขอบคุณมากนะคะ ที่มาติดตามชม เอ่อ ปีนี้ก็ 35 แล้วค่ะ อีกไม่กีอึดใจก็จะ 40 แล้วค่ะ เจี๊ยก คร่อก เป็นลมดีกว่า 5555

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook