Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 47

Thread: Paris ในฝัน (^_^)

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by twindolls555 View Post
    อร๊ากกกกกกกกกกกก
    ขนมน่ากินสุด สู๊ด...ค่ะ

ใช่ค่ะ ขนมน่าทานมากกกก ไม่รู้จะเลือกอันไหนเลยค่ะ รักพี่เสียดายน้องค่ะ 5555

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    ตามมาอ่านต่อค่ะ แต่ขอดูรูปอย่างเดียวก่อนวันนีู้^^ เจริญตาเจริญใจมากกก โดยเฉพาะของกิน
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ตามมาอ่านต่อค่ะ แต่ขอดูรูปอย่างเดียวก่อนวันนีู้^^ เจริญตาเจริญใจมากกก โดยเฉพาะของกิน
    55555 ใครที่ชอบทานขนม แพ้ทางกระทู้นี้ทุกรายเลยทีเดียว ^^ ขอบคุณที่ติดตามกันมาตลอดนะคร้า (^_^)

0/5
    Quote Originally Posted by nattarika View Post
    ติดตามอ่านอยู่นะคะคุณผึ้ง ชอบคุณผึ้งเล่าเรื่องราวสนุกดี

เหมือนได้อ่านหนังสือนำเที่ยวเราคาแพงๆที่วางขายในร้าน

หนังสือเลยค่ะ :-)
    ขอบคุณมากคร้า อยากให้เพื่อนๆไปเที่ยวด้วยกันค่ะ ทานขนมด้วยกัน มีความสุขด้วยกัน เงินมีเท่าไหร่เอามากินหมดเลยค่ะ 55555 คำนวณค่ากินอย่างเดียวก็จะเป็นลมแล้วค่ะ y____y
    Thanks deewib ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอบคุณสำหรับ review ค่ะ ถ่ายภาพสวยมากๆ ชอบมากเลยค้า ขอรบกวนถามชื่อโรงแรมที่พักได้มั้ยคะ เห็นบอกว่าเดินไปหอไอเฟลได้ เลยสนใจค่ะ กำลังจะไปปารีสแบบ backpack เดือนหน้า กลัวๆ กล้าๆ อยู่เหมือนกันค่ะ ^^
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by CoachPat View Post
    ขอบคุณสำหรับ review ค่ะ ถ่ายภาพสวยมากๆ ชอบมากเลยค้า ขอรบกวนถามชื่อโรงแรมที่พักได้มั้ยคะ เห็นบอกว่าเดินไปหอไอเฟลได้ เลยสนใจค่ะ กำลังจะไปปารีสแบบ backpack เดือนหน้า กลัวๆ กล้าๆ อยู่เหมือนกันค่ะ ^^
    Backpack น่าสนุกนะคะ ถ้าพี่ผึ้งลดอายุซัก 10 ปีนี่น่่าสนเลยค่ ะ 5555 พี่พักที่ โรงแรม Chambellan Morgane ค่ะ ตกคืนละประมาณ 6000 กว่าบาทนะคะ ห้องอย่างเดียวไม่รวมอาหารเช้าด้วยค่ะ Y___Y ไม่ต้องกลัวนะคะ คนปารีสน่ารักกว่าที่พี่เคยไป เมื่อสิบปีก่อนมากกกกกกค่ะ บอกเลยว่าเยอะมาก แค่คอยระว้งตอนกลางคืนอย่าเดินที่เปลี่ยวๆค่ะ ถ้าไม่จำเป็นอย่ากลับที่พักดึกค่ะ พี่กลับดึกคืนนึงไปดู Moulin Rouge ค่ะ เลิก 5 ทุ่มกว่า กลัวเหมือนกัน แต่มีหน้าตาเป็นอาวุธเลยรอดมาได้ค่ะ 55555 เที่ยวให้สนุกนะคะ แล้วอย่าลืมทำรีวิวมาฝากด้วยนะคะ จะรอชมค่ะ ^^

0/5
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆ เลยค่ะพี่ผึ้ง อ่าน review พี่ผึ้ง เห็นรูปสวยๆ และพี่ผึ้งบอกว่าเจอแต่คนมีน้ำใจ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ เราต้องทำได้ อิอิ

ช่วง 2 อาทิตย์มานี้อ่าน review ฝรั่งเศส อิตาลี เยอะเลยค่ะ เห็นส่วนใหญ่บอกว่าให้ระวังมิจฉาชีพ ก็เริ่มจิตตก เหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่กลัวแล้วค่ะ จะพยายามทำการบ้านให้เยอะๆ เตรียมความพร้อมให้มากที่สุดค้า ^^

0/5
    Quote Originally Posted by CoachPat View Post
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆ เลยค่ะพี่ผึ้ง อ่าน review พี่ผึ้ง เห็นรูปสวยๆ และพี่ผึ้งบอกว่าเจอแต่คนมีน้ำใจ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ เราต้องทำได้ อิอิ

ช่วง 2 อาทิตย์มานี้อ่าน review ฝรั่งเศส อิตาลี เยอะเลยค่ะ เห็นส่วนใหญ่บอกว่าให้ระวังมิจฉาชีพ ก็เริ่มจิตตก เหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่กลัวแล้วค่ะ จะพยายามทำการบ้านให้เยอะๆ เตรียมความพร้อมให้มากที่สุดค้า ^^

แต่เพื่อนพี่เค้าพาพ่อแม่ไปเที่ยวด้วยที่อิตาลีทริปเดียวกันกับพี่ค่ะ เจอโจรขโมยกระเป๋าไปต่อหน้าต่อตาเลยค่ะ เห็นว่าเป็นคนแก่ อายุ 70 กว่า ไม่มีแรงวิ่ง แต่โชคดีมากที่ไม่มีของมีค่าในกระเป๋าเลยค่ะ แต่ตอนที่โดนขโมยพี่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์นะคะ พี่มาเที่ยวฝรั่งเศสก่อนแล้วค่ะ แต่ที่พี่เจอด้วยตัวเองก็ที่ MILAN ค่ะ Y_____Y ตอนนั้นกำลังเที่ยวจาก Florence จะกลับไปที่ COMO นะคะ กำลังขนกระเป๋าเดินทางขึ้นรถไฟใต้ดิินที่ Centare ค่ะ พี่เดินนำ แฟนเดินตามหลังค่ะ ลากกระเป๋าเดินทางมาคนละใบ พอพี่ขึ้นเสร็จปุ๊ป พี่ก็รีบหาที่นั่ง พี่ก็งงว่าทำไมแฟนพี่ไม่ขึ้นมาซักที หันไปอีกทีแฟนกำลังโดนตรวจตัวอยู่ค่ะ Y___Y เป็นฝรั่งผิวขาวนะคะ แต่แต่งตัวไม่ค่อยดีค่ะ เค้าเข้ามาตบตรงขา เหมือนตรวจอาวุธค่ะ ตบทั้งสองข้างพร้อมกัน แต่ว่าเค้าจะทำไม่เลยเข่าขึ้นมานะคะ คนในรถไฟมองกันหมดเลยค่ะ ทีแรกเข้าใจว่าแฟนพี่ไปเหยีบของเค้า เค้าจะให้ยกขาเอาของเค้าออก แต่ตอนนั้นไม่มีอะไรอยู่ที่พื้นเลยค่ะ เพราะแฟนสวนเค้าขึ้นมา เค้าทำท่าเหมือนจะลงค่ะ พี่กำลังจะร้องกรี๊ดขึ้นมาเพราะตกใจค่ะ พอประตูจะปิด เค้ากับแก๊งค์เค้า ก็รีบวิ่งหนีไปค่ะ โดนประตูหนีบไปคนนึงค่ะ แต่ก็ออกไปได้ พี่รีบถามแฟนเลยค่ ะ ว่ามีอะไรหายมั้ย เค้าก็หัวเราะ แล้วบอกว่าไม่มี เพราะพี่เป็นคนถือเงินสด เกือบทั้งหมดไว้ Passport ก็อยู่ที่พี่ ส่วนแฟนพี่นี่มีแต่ตัวและหัวใจค่ะ เงินไม่มี 55555 โดนริบหมด ^^ พอรถออกตัว มีแต่คนมองพี่กับแฟนค่ะ เพราะเป็น asia แค่สองคนบนรถ ยอมรับว่าตกใจนะคะ ปีที่แล้วไม่เคยเจออะไรแบบนี้ เคยแต่เจอลุง TAXI หลอกค่ะ แฟนพี่บอกว่า สงสัยเค้าจะให้แฟนพี่เป็นจุดสนใจคนบนรถนะคะ เพราะสายตาทุกคู่อยู่ที่แฟนพี่ค่ะ แล้วคนในแก๊งค์เค้าอาจจะล้วงกระเป๋าคนอื่นอยู่นะคะ ซึ่งก็อาจจะเป็นไปได้ค่ะ ไม่ต้องกลัวนะคะ มีอะไรให้ระวังตัวเองค่ะ อย่าสนใจคนอื่น พวกโจรเนี่ยจิตวิทยาเค้าสูงนะคะ ที่เล่ามาเนี่ย ไม่ต้องกลัวมากนะคะ จะเที่ยวไม่สนุกค่ะ แค่ให้รอบคอบ อย่าใส่ของมีค่าไปค่ะ พี่อ่านใน บทความของฝรั่งนะคะ ดีมากเลยเค้าบอกว่า คุณไปเที่ยว PARIS เนี่ยมัน Luxery enough แล้ว ไม่ต้องใส่ของมีค่า ไปอวดว่าชั้นมีเงิน เออก็จริงของเค้านะคะ กระเป๋าดีๆ พี่เก็บเข้ากรุเลยค่ะ กลัวเหมือนกัน ถ้าเกิดเหตุการณ์ที่ไม่ดีเกิดขึ้น ไม่อยากมานั่งนึกเสียใจทีหลังค่ะ ได้ไม่คุ้มเสียแน่นอน เอาง่ายๆสบายๆดีกว่าค่ะ แต่อยู่โน่นก็เห็นคนถือ กระเป๋า Hiend กันเยอะ นะคะ แต่พี่ไม่กล้า พี่กลัว 5555 เที่ยวให้สนุกทำใจให้สบาย ถ้าถามว่าจะกลับไปเที่ยวอีกมั้ยในเมื่อเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ พี่ตอบอย่างไม่คิดเลยค่ะ ว่าไปแน่นอน แต่ต้องระวังให้มากก็เท่านั้นเอง สู้ๆค่ะ ถ้ามีอะไรอยากให้พี่แนะนำ PM มาได้นะคะ ^^
    Last edited by greenpark; 05-08-2011 at 01:03 PM.

MaNZanaBonita is offline Trusted Member
    0/5
    เยี่ยม!!! ขนมน่าหม่ำมากๆค่า

0/5
    Quote Originally Posted by MaNZanaBonita View Post
    เยี่ยม!!! ขนมน่าหม่ำมากๆค่า
    ขอบคุณมากคร้า ^^

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook