Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: ขอแสดงความเห็นด้วยคนค่ะ

Warning Points:
    0/5

ขอแสดงความเห็นด้วยคนค่ะ

หลังจากเปิดใช้เว็บนี้มา น่าจะช่วยให้การพูดคุยของเราๆ สนุกสนานมากขึ้น แต่ขอแสดงความเห็นนิด คือ แป้งเองไม่ชอบเวลามีการโพสลิ้งค์ร้านค้าค่ะ ถ้าจะโพสควรโพสในทที่ๆ แอ๊นท์จัดให้ค่ะ เช่น ในส่วนของบอร์ดการซื้อขาย ไม่งั้นแล้วแป้งคิดว่า เว็บใหม่ก้อจะกลับไปเป็นแบบเดิมน่ะค่ะ

และแป้งมั่นใจว่า แอ๊นท์เปิดเว็บขึ้นมา โดยเน้นที่การพูดคุยกันมากกว่าทำเป็นการค้า การเอาของมาขายกันเป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่ง เพราะว่าเราต้องการขายเพื่อไปซื้อใบใหม่ หรือเป็นการแบ่งปันให้เพื่อนๆ คนอื่นที่ชอบในแบรนด์ได้ลองใช้กันดูด้วย ประมาณว่า "สมบัติ ผลัดกันชม" มากกว่า

ลองเสนอไอเดียดูเฉยๆ นะคะคนอื่นคิดไงบ้างก้อไม่ทราบน่ะค่ะ
    a picture is worth a thousand words.

0/5

RE: ขอแสดงความเห็นด้วยคนค่ะ

เหนด้วยจ้า

0/5

เห็นด้วยอย่างมากเลยค่ะ...........ควรจัดระเบียบกันนิดหนึ่ง

ร้านค้าไหนที่ต้องการขายของ ควรโพสไว้ในกระทู้ที่ซื้อขาย
    และที่สำคัญ น่าจะตั้งกฎไปเลย เช่น

สมาชิกแต่ละคนสามารถตั้งกระทู้ซื้อขายได้ไม่เกิน 1 หรือ 2 หรือ 3 ทู้ ต่อวัน
    เพื่อไม่ให้กระทู้วิ่งไปเร็ว และใครทำผิดก็โดนยึดทำโทษ (ทำเหมือนพันทิพ โดนยึดอมยิ้ม)

1 ความเห็น..........
    [SIGPIC][/SIGPIC]

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยจ้า ไม่งั้นเดี๋ยวการพูดคุยกัน จะกลายเป็นร้านขายของไปเนอะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5

Quote Originally Posted by bandalee
    เห็นด้วยอย่างมากเลยค่ะ...........ควรจัดระเบียบกันนิดหนึ่ง

ร้านค้าไหนที่ต้องการขายของ ควรโพสไว้ในกระทู้ที่ซื้อขาย
    และที่สำคัญ น่าจะตั้งกฎไปเลย เช่น

สมาชิกแต่ละคนสามารถตั้งกระทู้ซื้อขายได้ไม่เกิน 1 หรือ 2 หรือ 3 ทู้ ต่อวัน
    เพื่อไม่ให้กระทู้วิ่งไปเร็ว และใครทำผิดก็โดนยึดทำโทษ (ทำเหมือนพันทิพ โดนยึดอมยิ้ม)

1 ความเห็น..........

เห็นด้วยกะพี่บันฯอ่ะค่ะ คืือเห็นว่าบางคนตั้งกระทู้ซื้อขายต่อวันเยอะมากไปอ่า
    (ก้อไม่ได้ไปตั้งกระทู้ด้วยหรอกจ๊ะ แต่สงสารเพื่อนๆที่ลงไว้แรกๆค่ะ)
    บางทีก้อแยกกันไปเยอะ ทั้งๆที่ตั้งในทู้เดียวกันได้ ไรเงี๊ยะคะ

ไม่แน่ใจว่าจะเป็นกฎไปเลยได้รึเปล่านะคะว่าห้ามโพสต์เกินคนละกี่กระทู้ต่อวัน แต่ถ้ามีก้อดีนะค้า
    .o.O ท ร า ย O.o.

0/5

เจ๊บัน คุณทราย เด๋วลองไปบีบแอ๊นท์ดูค่ะ เอิ๊กๆ

แต่ปัญหาคือว่า ทุกวันกะทู้ก้อขึ้นเร็วมากๆ จนอ่านไม่ทันอยู่แล้วอ่ะจิ เลยอาจจะหลงหูหลงตาไปมั่ง
    a picture is worth a thousand words.

0/5

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    คือควรจะโพสในที่ๆ เค้าจัดไว้นะคะ ในบอร์ดแนะนำร้านค้าอ่ะค่ะ

annaban's Avatar
    annaban is offline Trusted Member
    0/5

ขอเป็นอีกเสียงหนึ่งที่จะบอกว่า "เห็นด้วย" กับความคิดนี้ค่ะ

ที่จริงคุณเเอนท์ได้เเบ่งหมวดหมู่ต่างๆ ไว้อย่างเรียบร้อย ถ้าทุกคนโพสกันถูกห้อง ถูกวัตถุประสงค์ของเเต่ละห้อง ร่วมมือร่วมใจกันช่วยกันจัดระเบียบ เวปบอร์ดนี้ก็จะน่าอยู่ยิ่งๆ ขี้นไปค่ะ

0/5

เห็นด้วย จ้า ...
    NO man / woman is worth your tears and the only one who is, will never make you cry

Comments from Facebook