Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 40

Thread: แนะนำหมอสูติ เก่งๆให้หน่อยคะ

Warning Points:
    0/5
    คุณ chikoขา สมิติเวชที่ทองหล่อคือ สมิติเวชสุขุมวิท 49 หรือเปล่าค่ะหมอสูติเราก้อที่บำรุงราษฎร์แต่จำชื่อหมอไม่ได้แต่หมอเด็กต้องคุณยายหมอมด (ลูกเรียก) คุณหมอจิราภรณ์จ้ะ น้องหนุ่ยขาเวลาเข้าห้องคลอดจะมีสามหมอกับประมาณ สี่นางพยาบาลมารุมล้อมเราเหมือนเจ้าหญิงเชียว(อารมณ์นั้น) เพราะพี่ผ่าคลอด จะมีหมอสูติหรือหมอที่เราฝากท้องด้วย หมอเด็กเพื่อจะมารับเด็กและหมอดมยาค่ะ จำได้ว่าพอเข้าห้องคลอดปุ๊ปทุกคนจะมารายงานตัวตัวทันที "ผมหมอ...หมอทำคลอดครับ" "หมอจิราภรณ์หมอเด็กค่ะมาแล้วนะค่ะ" ผมหมอ...หมอดมยาครับไม่ต้องกลัวนะครับ" และพยาบาลที่รายล้อม แต่ว่า แต่ว่า สามีอิฉันค่ะ สามีอิฉันหายไปไหน "คุณหมออย่าพึ่งทำอะไรอิฉันนะค่ะ สามีอิฉันยังไม่มาค่ะ" หมอบอกว่า "ยังครับกำลังทำความสะอาดอยู่" แว้บคุณสามีเข้ามา "ไปไหนมาฮ้า ให้ ไอรออยู่ได้หมอเค้ามากันหมดแล้วไม่รู้รึงัย" เสียงแว้ดขึ้นมาเชียว "อีกสามนาทีเด็กออกมาแล้วนะครับ" โอ้แม่เจ้า พ่อคุณพ่อขนุนหนังกระทำชำเราอิชั้นไปตั้งแต่เมื่อไหรไม่รู้เลย (มั่งแต่ด่า ผอ สระ อัว )แล้วลูกก้อออกมา ลัลลา

เรื่องมันเป็นด้วยประการละชะนี้แหล่ะจ้ะ เพราะฉนั้นไม่ต้องกลัวเรื่องคลอดเป็นเรื่อง ธรรมชาตตตตตตตตตตติ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Talking

^ ไม่มีประสบการณ์แต่เข้ามาขำค่ะ พี่นีน่าเล่าได้บรรยากาศมากๆค่ะ ดูเหมือนไม่น่ากลัว แอบสนุกมากกว่า

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

สมัยก่อนตอนแม่เราท้องน้องคนสุดท้องอ่ะ ตอนนั้นได้ฝากคลอดกับหมอ John Young เป็นคนสิงคโปร์ เคยอ่านเจอในแมกกาซีนหลายปีถัดมาว่าเค้าบอกว่าตอนนั้นดังมากในเอเชียเรยอ่ะ โชคดีสุดๆ ประจำที่สมิติเวชค่ะ

แต่ตอนนี้ไม่มีประสบการณ์ อิอิ แต่เพื่อนๆบอกว่าว่าบำรุงราษฎ์ดีค่ะตอนนี้

ส่วนตัวเราสมัยก่อนที่บ้านเลือกสมติเวชเป็นโรงพยาบาลประจำค่ะ แต่เจอประสบการณ์แย่ๆหนึ่งรอบ หลังจากนั้นไม่เคยกลับไปอีกเลยค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    คุณ chikoขา สมิติเวชที่ทองหล่อคือ สมิติเวชสุขุมวิท 49 หรือเปล่าค่ะหมอสูติเราก้อที่บำรุงราษฎร์แต่จำชื่อหมอไม่ได้แต่หมอเด็กต้องคุณยายหมอมด (ลูกเรียก) คุณหมอจิราภรณ์จ้ะ น้องหนุ่ยขาเวลาเข้าห้องคลอดจะมีสามหมอกับประมาณ สี่นางพยาบาลมารุมล้อมเราเหมือนเจ้าหญิงเชียว(อารมณ์นั้น) เพราะพี่ผ่าคลอด จะมีหมอสูติหรือหมอที่เราฝากท้องด้วย หมอเด็กเพื่อจะมารับเด็กและหมอดมยาค่ะ จำได้ว่าพอเข้าห้องคลอดปุ๊ปทุกคนจะมารายงานตัวตัวทันที "ผมหมอ...หมอทำคลอดครับ" "หมอจิราภรณ์หมอเด็กค่ะมาแล้วนะค่ะ" ผมหมอ...หมอดมยาครับไม่ต้องกลัวนะครับ" และพยาบาลที่รายล้อม แต่ว่า แต่ว่า สามีอิฉันค่ะ สามีอิฉันหายไปไหน "คุณหมออย่าพึ่งทำอะไรอิฉันนะค่ะ สามีอิฉันยังไม่มาค่ะ" หมอบอกว่า "ยังครับกำลังทำความสะอาดอยู่" แว้บคุณสามีเข้ามา "ไปไหนมาฮ้า ให้ ไอรออยู่ได้หมอเค้ามากันหมดแล้วไม่รู้รึงัย" เสียงแว้ดขึ้นมาเชียว "อีกสามนาทีเด็กออกมาแล้วนะครับ" โอ้แม่เจ้า พ่อคุณพ่อขนุนหนังกระทำชำเราอิชั้นไปตั้งแต่เมื่อไหรไม่รู้เลย (มั่งแต่ด่า ผอ สระ อัว )แล้วลูกก้อออกมา ลัลลา

เรื่องมันเป็นด้วยประการละชะนี้แหล่ะจ้ะ เพราะฉนั้นไม่ต้องกลัวเรื่องคลอดเป็นเรื่อง ธรรมชาตตตตตตตตตตติ
    เหอะพี่นีน่า จริงๆแล้วมานน่ากัวนะนั่นอ่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

BLAIRE's Avatar
    BLAIRE is offline Trusted Member
    0/5

Smile คุณหมอจอห์น

คุณหมอ จอห์น ยัง ทำคลอดให้คุณแม่พิมค่ะ....พี่ชายพิม กับ พิม

มีคุณหมอ สันเกียรติ ที่ รพ.สมิติเวช สุขุมวิท มาแนะนำค่ะ

เป็นคุณหมอ คนแรกที่ทำคลอดในน้ำของไทยด้วย ใจดีมากๆเลยค่ะ

ลองไปดูนะค่ะ เค้าทำคลอดให้(อดีต)พี่สะใภ้ของพิม..

พี่โบ ชญาดา และหลายๆคน เช่น คุณปู มัณฑณา...

ถ้าไปก้อลอง บอกไปว่าน้องพิม หลานสาว...แนะนำมา...
    |||❤ShOp@hOliC''~~BaLeNciAgA&YsL AddicT!!

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาขำพี่นีน่าอ่ะค่ะ ขอมาเก็บความรู้ด้วยคนค่ะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5
    อ่านของพี่นีน่าแล้วนึกภาพตามค่ะ ฮาค่ะ ชอบๆๆๆ

ยังไม่เคยฝากท้องเลยค่ะ เพราะยังไม่ท้องสักทีเยย แต่ไปหาคุณหมอ สำหรับผู้มีบุตรยาก ที่ BNH คุณหมอวิวัฒน์ ค่ะ เก่งมากๆๆ เห็นมีคนไข้ก็คลอดกับคุณหมอหลายคนนะคะ

0/5
    ขอบคุณมากกกกกก คะ ได้ข้อมูลมาเพียบเลย ขอบคุณจิงๆคะ
    พี่นีน่าคะ --- เล่ามาซะแอบกลัวเลยยย อะ แต่ยังคะ ยังไม่ท้องอะ แต่มาหาข้อมูลก่อน พอดีคุงสามีอยากให้ปรึกษาหมอก่อนนะคะ แล้วจึงเตรียมตัว อิอิอิ

p.s. คุณ หมอ john young ทำคลอดให้คุณแม่ตอนเราเกิดเองแหละ

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5
    พี่นีน่าขา แฟนพี่ไม่ได้หนีไปไหนนะคะ แต่ว่าคุณหมอนี่สิ * --*
    เขาจายังไม่ให้แฟนเราเข้ามาถ้ายังไม่ถึงเวลาอะคะ
    ท้องแรกเป็นอารมณ์เดวกันกับพี่นีน่าเลยคะ(คลอดที่เดวกันเลยคะ) คิดแล้วก้อขำขำตัวเอง ^____^
    กลัวก้อกลัว โกรธอะเลยถามหมอซะเลย
    หมอก้ออธิบายให้เข้าใจอะคะ ****** (กรณีผ่าคลอดนะคะ)
    ไม่น่ากลัวอย่างที่พี่นีน่าบอกจิงจิง คะ ไม่เจ็บเลยนะคะ ไม่ต้องกลัวเลยคะ คุณแม่ที่กำลังจาคลอดอะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^___^
    หมอสัณเกียรติ สมิติเวชคะ เฟิร์มอีกรอบ..
    หมอบุญชัย บำรุงราษฎร์ ได้ยินชื่อเสียงและคนแนะนำเยอะคะ ..

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pen_guin View Post
    แนะนำคุณหมอนิสารัตน์ กษัตรีย์ที่ สมิติเวช สุขุมวิทค่ะ
    confirm คุณหมอคนนี้ค่ะ คลอดมา 2 คนแล้วค่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook