Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ถ้ามีคุณธรรม ๗ ประการนี้ แม้จะไม่มีคุณสมบัติอื่นก็เป็นผู้นำได้

กรุงเทพ หรือ พังงา
    Warning Points:
    0/5

ถ้ามีคุณธรรม ๗ ประการนี้ แม้จะไม่มีคุณสมบัติอื่นก็เป็นผู้นำได้

ผมมีคำถาม คุณเอกราช จันทร์ดอน ด้วยความสงสัยว่า สร้างความรู้เป็นอย่างไร แล้วใครบ้างที่สร้างความรู้ได้
    คุณเอกราช ตอบมา 3-4 ท่าน หนึ่งในนั้น คือ พระพรหมคุณาภรณ์ ผมจึงได้ความรู้ จากหนังสือของท่าน

รูป พระพรหมคุณาภรณ์ ขอบคุณภาพ จาก Google

ผมพยายาม หาอ่านหนังสือของท่าน ที่มีพิมพ์จำหน่าย และ ที่มหาวิทยาลัยเกษตรพิมพ์แจกบุคลากร
    เล่มหนึ่งที่ผมชอบมาก จนน้อมนำมา ปฏฺบัติ และ ได้ผล คือ ภาวะผู้นำ

ขอบคุณภาพ จาก Google
    http://kon9na.com/forum/showthread.p...B8%94%E0%B9%89

Warning Points:
    0/5

Re: ถ้ามีคุณธรรม ๗ ประการนี้ แม้จะไม่มีคุณสมบัติอื่นก็เป็นผู้นำได้

ถ้ามีคุณธรรม ๗ ประการนี้ แม้จะไม่มีคุณสมบัติอื่นก็เป็นผู้นำได้ ดีมากๆเลยค่ะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook

Tags for this Thread