Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: น้องใหม่ขอรีวิว Hide away trip @ Krabi ไปมาเมื่อกันยาปีที่แล้วคะ เผื่อ summer นี้ใครยังไม่มีทริปจัดไปอย่าให้เสียคะ

Warning Points:
    0/5

Talking น้องใหม่ขอรีวิว Hide away trip @ Krabi ไปมาเมื่อกันยาปีที่แล้วคะ เผื่อ summer นี้ใครยังไม่มีทริปจัดไปอย่าให้เสียคะ

น้องใหม่ขอรีวิว Hideaway trip @ Krabi ไปมาเมื่อกันยาปีที่แล้วคะ เผื่อ summer นี้ใครยังไม่มีทริปจัดไปอย่าให้เสียคะ

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่า

ออกเดินทางจากสุวรรณภูมิไปสนามบินกระบี่ เช่ารถขับต่อไปเที่ยวเลยค่า
    เย็นมากแล้ว

เข้าที่พัก Aree Tara, Aow Nang ที่พักใช้ได้สมราคา เพราะว่าคืนนี้นอนอย่างเดียว หมดเวลาเที่ยวแล้วค่า แต่ไม่เหมาะถ้าไม่มีรถส่วนตัวมานะคะ รร อยู่ในซอยค่อนข้างลึกคะ

ตอนเช้าที่อ่าวนาง

แวะไหว้พระ ให้อาหารลิง ที่วัดถ้ำเสือกันหน่อย

เดินทางไปต่อ เอกเขนก รีสอร์ท อ่าวท่าเลน ไกลพอสมควรคะ หลังจากตระเวณหาที่พักแถวทับแขกแล้ว ไม่ถูกใจ
    เอกเขนกอยู่สุดหาดท่าเลน รอบๆเป็นหมู่บ้านชาวประมง เป็นอีกมุมนึงที่ไม่ควรพลาดของกระบี่นะคะ เห็นมาออกงานไทยเที่ยวไทยด้วย ขายเป็นแพคเกจที่พัก + ทริปคายัค หรือ เหมาเรือ แต่เราไปแบบ walk in ราคาไม่แพง (แอบกระซิบ อิอิ) ถ้าจำไม่ผิดมีแค่ 8-10 หลัง ทุกห้องคล้ายๆกัน ต่างกันแค่การตกแต่งภายในนิดหน่อย โชคดีวันที่เราไป ไม่มีแขกเข้าพัก เหมารีสอร์ท แถม ได้ห้องสุดท้ายติดสระว่ายน้ำ อะไรจะสุขไปกว่านี้ 
    เข้าที่พักกันเลยค่า

บรรยากาศรอบๆรีสอร์ท

ร้านอาหารที่นี่รสชาตดีคะ แซ่บมาก ประทับใจน้ำพริกของคุณป้า

ตื่นแต่เช้ามืดเลยคะ หลังจากว่ายน้ำ (ในสระส่วนตัวเสร็จ) hehe ก็ไม่มีอะไรทำแล้วคะ เงียบมาก แต่คุ้มที่ได้ตื่นเช้าๆมาดูบรรยากาศแบบนี้ค่า

เก้าโมงกว่าแล้วไปพายคายัคกันคะ

สองข้างทางหน้าหมู่บ้านชาวประมง ใกล้รีสอร์ท

ลาก่อนคะเอกเขนก แล้วเราจะพบกันใหม่ ^^

ออกจากอ่าวท่าเลน มุ่งหน้าไปที่ท่าเรือ ข้ามเรือไปอ่าวไร่เลย์กันเลยค่า
    พักที่ บุหงา ธานี บนตึกชั้นสองหรือสาม จำไม่ได้ -_-“ แต่ได้วิวแบบนี้

เสียดายที่วันนั้นฝนตกตลอดบ่ายเลย ไม่ได้ออกไปไหน กว่าจะหยุดก็ค่ำแร่ะ
    บุหงาธานี เป็นรีสอรท์ที่สวยงามอีกที่นึง แต่ตั้งอยู่บนหาดไร่เลย์ตะวันออก ข้างๆ yaya resort ซึ่งเล่นน้ำไม่ได้คะ ชายหาดเป็นโขดหิน ถ้าอยากเล่นน้ำหรือชมวิวทะเลสวยๆต้องเดินทะลุไปอีกฝั่งของอ่าว ทางเดินเป็นซอยเล็กๆอยู่ติดกับรีสอรท์คะ ไม่เหมาะสำหรับสาวๆเดินเล่นคนเดียวกลางคืนคะ อันตรายไปนิดส์นึง แต่ถ้ามีบอดี้การ์ดไปด้วยหล่ะก็ จะเดินกี่รอบก็ได้ค่า 

ไร่เลย์มีที่ให้นั่งชิลๆซึมซับบรรยากาศกลางคืนกับนักท่องเที่ยวต่างชาติด้วย The last bar ฮิตสุด ณ นาทีนี้ 555 ที่นั่งเป็นแคร่คะ ใช้ชุดคล้ายขันโตกแทนโต๊ะ ชิลล์ๆ สบายๆ นักร้อง entertain ดีคะ มีโชว์ควงกระบองไฟด้วย แต่ยังสู้ที่พลอยเสม็ดไม่ได้ค่า

บรรยากาศรีสอร์ทตอนเช้า

ตื่นเช้ามารีบวิ่งไปไร่เลย์ตะวันตกอย่างเร็ว นัด speed boat ไว้ จะพาไปดำน้ำ เที่ยวแปดเกาะกันแล้ววววว

การซื้อทัวร์ดำน้ำมีให้เลือกหลายเจ้าคะ ในอ่าวนางก็มีเยอะ ทั่วไปน่าจะอยู่ประมาณพันห้าต่อคน รวมอาหารกลางวัน (บุฟเฟ่) บนเกาะ รวมกับกลุ่มนักท่องเที่ยวอื่นๆคะ อาหารก็รสชาติพอกินได้ ทางที่ดี ติดอะไรไปกินระหว่างทางด้วยนะคะ ดำน้ำมันเหนื่อยมากกค่า

ให้อาหารปลา น้ำใสสสสสส สอเสือแปดสิบตัว

ปิเละ

เกาะไผ่

ลาด้วยภาพนี้คะ

การท่องเที่ยวเป็นรางวัลของชีวิต รางวัลนี้จะมีค่าที่สุด หากเราทิ้งความวุ่นวาย ความกังวลใดๆไว้เบื้องหลัง ใช้เวลาให้คุ้มที่เราได้รางวัลนี้มา ไม่ว่าจะมองอะไรก็สวยงาม แล้วเก็บภาพความสวยงามของเพื่อนๆพี่มาแบ่งปันก้นบ้างนะคะ

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมภาคใต้ด้วยคะ
    Last edited by Pacha<3Prada; 04-03-2011 at 10:00 PM.
    Thanks bit, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bookerian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    T T

น่าไปเที่ยวมากครับ รูปสวยทุกรูปเลย ท้องฟ้าสีฟ้าๆๆๆๆๆ

น้ำใสๆ วิวสวย

รูปเยอะมากจุใจมาก ขอบคุณที่เข้ามาแบ่งปันนะครับ เก็บไว้ใน list ที่เที่ยวแล้วครับ ^ ^

ไว้ไปเที่ยวแล้วจะนำรูปมาให้ชมเหมือนกันครับ

ปล. ชอบรูปนี้จังครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Pacha<3Prada ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    เห็นแต่ละรูปที่ถ่ายแล้ว อยากลุกจากหน้าคอม ไปเที่่ยวบ้างเลยครับ

รูปสวยมากมาย ถ่ายรูปเก่งจังครับ ชอบรูปเดียวกับคุณ iDnOuSe4 ครับ และมีอีกรูปที่ชอบ

ขอบคุณนะครับ ที่นำทริปเก๋ๆ รูปสวยๆ มาให้ได้ชมกันครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Pacha<3Prada ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ยินดีต้อนรับครับ รูปสวยมากครับ ดูรูปเพลินเลยครับ เห็นได้ชัดว่าน้ำใสมากๆ ครับ

อ่านครั้งแรกแล้วงงครับ
    ให้อาหารปลา น้ำใสสสสสส สอเสือแปดสิบตัว
    แต่ดูรูปข้างล่างนี้จึงเข้าใจครับว่าทำไมต้องสอเสือแปดสิบตัว

ขอบคุณคุณ Pacha<3Prada ที่เลือกแบ่งปันสร้างสรค์สาระเก็บไว้ให้ในชุมชนแห่งนี้ครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

PO is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วละลายยยยยย

รูปสวยม๊ากกก อยากไปบ้างจัง ^^

น้ำใสจริงๆเลยค่ะ

ส่วนไฮอเวย์สวยอ่ะ สระส่วนตัวที่นี่ยาวดี น่าว่ายๆๆ ^^

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ ดูแล้วสดชื่นตามเลย
    Last edited by PO; 03-26-2011 at 08:32 AM.
    ... po po po...

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ภาพสวยมากๆ ๆๆๆๆ ดูแล้วเคลิบเคลิ้ม^^

สวยทุกภาพ ชอบทุกภาพเลยค่ะ อยากไปๆๆๆๆ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5

Re: น้องใหม่ขอรีวิว Hide away trip @ Krabi ไปมาเมื่อกันยาปีที่แล้วคะ เผื่อ summer นี้ใครยังไม่มีทริปจัดไปอย่าให้เสียคะ

เป็นการรีวิวสถานที่น่าสนใจ ภาพสวยงามน่าไปมากๆเลยค่ะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook