Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 42

Thread: วันนี้เค้าโดน warning อ่ะ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking วันนี้เค้าโดน warning อ่ะ

ว่าอ่านกฎมาดีมากมายยังโดยจนได้อ่า T.T เซ็งเรย

MOD บอกว่า DSQUARED เป็น High St. อ่ะ ก็ใครมานจะไปรู้ล่ะ ที่นี่เค้าขายปนกะไฮเอนด์อ่ะ ใน Selfridges ก็อยู่ข้างมิว มิว แถมแพงก่าอีกอ่ะ ใน Harvey Nichols อยู่ห้อง International Designer รวมกะพวก Galliano, Alexander McQueen, ถัดไปก็เป็นPaul Smith อ่ะ แยกกะโซนพวก D&G, PRPS, Diesel, Evisu,Maharishi อ่ะ เราก็คิดว่ามันเป็นไฮเอนด์ดิ คือไมได้ตั้งใจจะผิดนะคะ คือสรุปก้เทียบราคาเอาด้วยแหละเลยคิดว่าเป็น Highend เต็มที่เลย เพราะเสื้อยืดก็ตกตัวละ 100-200 ที่นี่ประมาณ ปราด้า

แล้วเมื่อหลายๆปีก่อนเค้าก้อได้ลงแมกกาซีนไรสักอย่างอ่ะ ว่าเป็นแบรนด์ดังใหม่มาจากแคนาดาอ่ะ

งงเรยอ่ะ วันนี้จะลง Y3 เพิ่ม ตกลง Y3 ต้องเป็นไฮตีท หรือ ไฮเอนด์อ่ะคะ เพราะจริงๆก็ของ Yamamoto แล้วพวกแบรนด์หางกลางๆอย่าง D&G ซึ่งเป็นไลน์ต่ำของ Dolce & Gabbana ถึงจะเป็นไฮเอนด์ละคะ? หรืออย่าง Marc Jacobs กะ MBMJ?
    อย่างพอลสมิทก็จะมี Paul Smith กะ Red Ear by Paul Smith? Versace and Versus?

OK ค่ะ เข้าใจนะคะว่าเป็นการตัดสินใจของ MOD is a last decision แต่กรุณาคลิกดูนิดนึงนะคะว่ามันจัดว่าเป็น highend ค่ะ จัดอยู่ในหมวด Highend Casual apparel
    http://www.ftv.com/fashion/page.php?P=2743

http://72.30.186.56/search/cache?ei=...icp=1&.intl=uk

http://72.30.186.56/search/cache?ei=...icp=1&.intl=uk

แบรนด์อาจจะดูแรงๆเถื่อนๆไปหน่อยแต่ก็จำได้ว่าเคยอ่านในแมกว่าเค้าเป็น highend ค่ะ เราไมได้มีเจตนาว่าตัวเราเอายึดความคิดตัวเองเป็นหลักนะคะ แต่เท่าที่เคยเรียนมาเค้าเป็นแบรนด์ Highend ใหม่ค่ะ ที่จัดระดับสูงกว่า Diesel ที่ถือเป็น Upper High st. ค่ะ

งงค่ะ แต่ไมได้ตั้งใจนะคะ เพราะคิดว่ามันเป็นอย่างงั้นจิงๆอ่ะ เดี๋ยวรอเริ่มวันใหม่แล้วจะลงใหม่อ่าคะ ขอบคุณนาคะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Unhappy

เข้ามางงด้วยค่ะ
    คือว่าไม่ทราบเหมือนกันว่า
    จะทราบได้อย่างไรว่าแบรนด์ไหนเป็น
    ไฮเอนด์ แบรนด์ไหนเป็นไฮสตรีท อ่าค่ะ
    ผู้รู้ช่วยที
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5

Wink

เคยไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะ เช่นเสื้อ moschino เหนลงขายในห้อง hi street (ปลอมด้วยหล่ะ) MOD ก้อไม่ได้ให้ย้ายมา hi end เเต่เหนขายเป๋า moschino กันใน hi end เลยเขียน pm ไปถาม MOD ซึ่ง MOD ก้อให้คำตอบว่า hi end ค่ะ คำตอบ MOD เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ รอเสีียเวลาถาม MOD นิดนึง ก้อไม่ต้องโดน warning ค่ะ

Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by giftgoy View Post
    เคยไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะ เช่นเสื้อ moschino เหนลงขายในห้อง hi street (ปลอมด้วยหล่ะ) MOD ก้อไม่ได้ให้ย้ายมา hi end เเต่เหนขายเป๋า moschino กันใน hi end เลยเขียน pm ไปถาม MOD ซึ่ง MOD ก้อให้คำตอบว่า hi end ค่ะ คำตอบ MOD เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ รอเสีียเวลาถาม MOD นิดนึง ก้อไม่ต้องโดน warning ค่ะ
    ค่ะ แต่แค่มั่นใจว่ามั่นไม่ใช่ High st. น่ะค่ะ เพิ่งรู้ค่ะ ก็เรยถามเพ่อนความแน่ใจค่ะ เพราะ Moschino ก็มีสองไลน์เหมือนกันค่ะ Cheap and Chic ซึ่งเป็นไฮเอนด์ กะ Jeans ซึ่งเจาะไลน์ต่ำกว่าค่ะ ถูกกว่า ค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

n_u_n_e's Avatar
    n_u_n_e is offline Trusted Member
    0/5

Red face เข้ามาดูอ่ะ

ไม่มีความรู้ ตอบไม่ได้แฮะ ^_^

รับซื้อนาฬิกา Patek Philippe เกือบทุกรุ่นค่ะ

0/5
    ถ้ารู้ว่ามันยังจัดอยู่ใน High st. นี่เลิกซื้อดิก่าอ่ะ แพงก้อแพงอ่ะ แถมไมได้ยี่ห้อไฮเอนด์ T.T

0/5

Wink

เราว่า Daquared เป็นhigh endมากกว่าhigh streetนะคะ เพราะแบรนด์high street ที่เราเข้าใจมาโดยตลอดคือพวก MNG ZARA Guess Forever21 Bebe...แม้กระทั่งCoachและJuicy Couture ที่ถูกจับใส่ high streetเราก็ว่ามันไม่ใช่ซะทีเดียวอ่า

ส่วน Dsquared เราก็ชอบแบรนด์นี้มากๆๆ เราว่ามันคล้ายDolce&Gabbanaเลยอ่ะ แต่วัยร่นกว่า แต่ไม่ชอบพวกเสื้อยืดนะ จะชอบพวกเดรสหรือblouse และราคามันก็แพงมากเลยล่ะ
    เสื้อสายเดี่ยวผ้าsilkประมาณ 20,000ค่ะ ราคาที่HKนะคะ

เราว่าแบ่งแค่ high end&high street อาจจะแคบไปอ่ะค่ะ
    เพราะบางแบรนด์มันก็ไม่ใช่high endและhigh street เช่น Marc by Marc Jacobs อันนี้ไม่ใช่high endแน่นอน แต่คนเอาไปลงขายในhigh endปนกับMarc Jacobs ทั้งๆที่สองไลน์นี้ราคายอดจะแตกต่าง แต่เห็นคนลงขายMBMJเป็น MJเยอะมากๆ โดยเฉพาะกระเป๋าquiltedน่ะค่ะ

ขอเสนอต่อmodให้แบ่งเป็นสามประเภท คือเพิ่มตรงกลางมาอ่ะค่ะ
    ลองแบ่งเป็น3หมวดหมู่ดีมั้ยคะ
    1.Premier designers คือพวก LV Gucci Prada Hermes Fendi Dior
    2.Contemporary designers คือพวก Marc by Marc Jacobs D&G Coach Dsquared
    Moschino Juicy Couture
    3.High street brands คือพวก Zara MNG guess forever21 Gap

แต่มันจะทำให้มีห้องเพิ่มขึ้นไปอีกห้อง ไม่รู้จะเปลืองเนื้อที่ไปรึป่าวนะคะ แต่ถ้าให้แบ่งไปเลยแค่2อย่าง เราว่ามันอาจจะแคบไปหน่อยอ่ะค่ะ แล้วอาจจะเกิดปัญหาแบ่งไม่ถูกได้อีกอ่ะค่ะ
    ก็แค่เสนอแนะเฉยๆค่า สุดท้ายต้องแล้วแต่MODจะพิจารณา
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    มันแบ่งเป็นสามประเภทไมได้หรอกค่า ก้พอจะเข้าใจว่าให้ยึดแบรนด์หลักเป็นเกณท์ แต่ในความคิดเราอ่ะ เราอ่านแมกกาซีนเยอะมากอ่ะ เราจำได้ว่า DSQUARED เป็น Highend ก้อเท่านั้นเองค่ะ

Juicy and Coach ....High st. แน่นอนค่ะ เหะๆ

0/5
    Quote Originally Posted by Keeki View Post
    มันแบ่งเป็นสามประเภทไมได้หรอกค่า ก้พอจะเข้าใจว่าให้ยึดแบรนด์หลักเป็นเกณท์ แต่ในความคิดเราอ่ะ เราอ่านแมกกาซีนเยอะมากอ่ะ เราจำได้ว่า DSQUARED เป็น Highend ก้อเท่านั้นเองค่ะ

Juicy and Coach ....High st. แน่นอนค่ะ เหะๆ
    เราว่าDsquared พวกไลน์เสื้อยืดมันอาจจะดูไม่ใช่ high endป่าวคะ อันนี้ก็ยึดจากปสก.ส่วนตัวเวลาไปห้างตปท.อ่ะค่ะ เค้าจะแยกจัดวางพวกเสื้อยืดกับพวกเสื้อผ้า อาทิ dress trousers blouseคนละโซนกับteesอ่ะค่ะ หมายถึงเอาพวกเสื้อผ้าไปขายตรงหรูด้วยกันอ่าค่ะ แต่ถ้าจะยึดจากแบรนด์หลักก็น่าจะเป็น high endนะเราว่า

ส่วนCoach กับ Juicy Couture เราว่าไม่ใช่high street 100%อ่ะ
    ส่วนตัวยังคิดว่ามันคือcontemporaryค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    เราว่าDsquared พวกไลน์เสื้อยืดมันอาจจะดูไม่ใช่ high endป่าวคะ อันนี้ก็ยึดจากปสก.ส่วนตัวเวลาไปห้างตปท.อ่ะค่ะ เค้าจะแยกจัดวางพวกเสื้อยืดกับพวกเสื้อผ้า อาทิ dress trousers blouseคนละโซนกับteesอ่ะค่ะ หมายถึงเอาพวกเสื้อผ้าไปขายตรงหรูด้วยกันอ่าค่ะ แต่ถ้าจะยึดจากแบรนด์หลักก็น่าจะเป็น high endนะเราว่า

ส่วนCoach กับ Juicy Couture เราว่าไม่ใช่high street 100%อ่ะ
    ส่วนตัวยังคิดว่ามันคือcontemporaryค่ะ
    จ้ะ ถูกค่ะ แต่ว่าแค่ลงห้องไฮตีทอ่ะถูกแล้วเพราะว่ามันไม่ใช่ Highend แน่ๆอ่ะค่ะ สองแบรนด์นั่นอ่ะ

ไม่ทราบเหมือนกันนะคะ เพราะว่า DSQUARED อ่ะ ทำ Casual เป็นหลักอ่ะค่ะ ที่นี่เค้าวางรวมอ่าค่ะ ค่อนข้างมั่นใจว่าเป็น Highend แน่นอน จากราคา สถานที่ตั้งขาย และ เท่าที่ความรู้แบบหางอึ่งจะมีค่ะ อิอิ ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยตอบจ้า

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook