Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: ส่งต่อความช่วยเหลือ จาก คนที่ทำหน้าที่ ตายแทนเรา เพื่อให้เรายังมีชีวิตอยู่

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    ได้รับ FWD เมล์มาครับ เลยเอามาส่งต่อ
    เพราะ ชีวิตเราที่ยังคงอยู่ได้ทุกวันนี้ เป็นเพราะมีคนที่ทำหน้าที่ ตายแทนเรา
    ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณครับ Clip posted by nco2948

ขอขอบคุณครับ Clip posted by ArmyClown1303

เมื่อคนที่ ทำหน้าที่ตายแทนเรา ต้องการความช่วยเหลือ ... ถามหัวใจตัวเองดูซิครับ

เนื่องจากรุ่นพี่ผมคนหนึ่งเขาเป็นทหารอยู่ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ พี่เขาอยู่ที่ปัตตานีครับ และเขาขอความช่วยเหลือเรื่อง ยารักษาโรคต่างๆและอุปกรร์อาหารการกินที่นั่น หมอหรือพยาบาลเขาใช้วิธีการเวียนไปตามรพ.รัฐต่างๆให้มาอยู่ขาดแต่ยาเพราะว่า ที่นั่นใช้คำว่าขาดแคลนจริงๆ
    ขนาดไปขอรับบริจาค ร้านขายยาและโรงงานผลิดยาเขาก็ให้มาแต่ไม่พอเพราะคนที่นั่นถูกยิงกันทุกวัน เด็กก็ไม่ กล้าออกไปหาหมอเพราะไม่มีตังค์ตอนนี้ต้องเอาหมอทหารเข้าไปรักษาชาวบ้าน และที่สำคัญที่นั่นกองทัพเขามีงบประมาณในเรื่อง ยารักษาโรคน้อยมาก จึงเรียนมา เพือ่ขอบริจาคยารักษาโรคทุกชนิด บางครั้งต้องประสานงานตามวัดต่างๆ เพราะเวลาถวายสัฆทานเขาจะมียามาให้ด้วยนะครับเลยเรียนมาเพื่อขอความกรุณา เพื่อนๆทุกท่านช่วยกันรวบรวมยาหรือเวศภัณฑ์ต่างๆ ส่งไปช่วยด้วยนะครับ เพราะที่นี่ขาดมาก ส่งที่อยู่มาให้เพื่อจะได้ส่งของมาช่วยกันครับ

พันตรี สุวพจน์ จุลกทัพพะ
    รอง ผบ.ฉก 24 ( พัน.ร. 234) ศูนย์ฝึก อาชีพวัดช้างให้
    ตู้ ปณ. 10 ปณ. นาประดู่ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี 94180

เขียนมุมกล่อง บน ขวามือ ว่า ' ทบ.สนาม ชายแดน ' ครับ
    "ไม่เสียค่าส่งไปรษณีย์"

อย่างน้อยช่วย กันส่งต่ออีเมลล์นี้ เผื่อว่าจะมีคนใจบุญส่งความช่วยเหลือไป
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ร่วมส่งต่อค่ะ ขอบคุณที่นำมาบอกค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยกันส่งต่อ

จากเมล์นี้ ทำให้ได้รู้ว่า เราสามารถช่วยเหลือพวกเขาได้ทางหนึ่ง คือ โดยการบริจา่คยาให้เขาได้
    และพวกเขาเองได้รับความช่วยเหลือแล้ว และรู้สึกเช่นใดนั้น ลองอ่านดูในรูปครับ

ภาพนี้ capture มาจากเวบนี้ครับ http://www.baanpayakorn.com/index.ph...ge=7&No=286090

ผมหาเบอร์โทรเพื่อติดต่อไปก่อน ที่ผมจะบริจาค เพื่อถามว่า ตอนนี้ต้องการมากแค่ไหน และได้ข้อมูลเพิ่มเติม
    จาก จ่าสมยศ ว่า ตอนนี้ ของดรับยาก่อนครับ เพราะได้รับความช่วยเหลือมาเยอะ จนตอนนี้มียาเหลืออยู่เยอะมาก
    หากต้องการบริจาค ขอเป็นอย่างอื่นแทนครับ แต่ ไม่ขอรับเป็นเงิน ครับ

หากเืพื่อนๆ ต้องการติดต่อกับ จ่าสมยศ ก็สามารถติดต่อได้ที่นี่ครับ

ภาพนี้ capture มาจากเวบนี้ครับ http://www.baanpayakorn.com/index.ph...ge=7&No=286090

ขอบคุณครับ หากมีความคืบหน้าเพิ่มเติมแล้ว จะแจ้งให้ทราบที่นี่นะครับ
    Last edited by itasian; 07-17-2010 at 10:35 PM.
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอบคุณครับ
    ขอร่วมส่งต่อครับ
    และขอบคุณข้อมูลสำหรับติดต่อกับทางโน้น เพื่อทำให้ได้ทราบว่าเขาขาดแขลนยาตัวไหน
    ขอบคุณครับ
    -----------------/\-----------------
    ----------------|x|----------------
    ----------------|x|----------------
    ---------------|x|---------------
    ---------------/\---------------
    ------< ~ G [ o ] P ~ >------
    ---------------\/---------------
    -------------| | |-------------
    ------------| | |------------
    -- ~ ต่อต้านความชิงชัง ~ --
    -~ เกิดเป็นคนต้องกตัญญู ~-
    - ~ ไม่กตัญญู ไม่ใช่คน ~ -
    ----------| | |----------
    ---------| | |---------
    -----| | |-----
    ---| | |---
    -\|/-

37
    0/5
    ขอบคุณครับ

Comments from Facebook