Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 103 1 2 3 11 51 101 ... LastLast
Results 1 to 10 of 1024

Thread: ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

อ่านประกาศล่าสุดของการประมูลครั้งที่ 4 ได้ที่หน้า 11 โพสที่ 101

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post

สมาชิกที่ร่วมประมูลลงข้อมูลตามที่ตกลงในกระทู้ประมูลเท่านั้น
    ทางเราไม่ตรวจรับข้อมูลการประมูล ทางพีเอ็ม

และขอประกาศข้อตกลงเพิ่มเติม หากในการประมูลนั้นสืบพบในที่หลังว่่า
    ลิงค์แบนเนอร์ที่ชนะการประมูลเป็นธุรกิจผิดกฎหมายไม่ว่าผิดกฎหมายลิขสิทธิ์ขายของปลอม
    หรือผิดกฎหมายมีการดำเนินคดี ทางเราขอใช้สิทธิ์ถอดแบนเนอร์นั้นออก และไม่คืนเงินประมูลให้

ทั้งนี้ทางเราไม่ยินดี ให้ใช้ระบบหรือเครื่องมือใดๆ ในชุมชนของพวกเราแห่งนี้
    ในการกระทำที่ผิดกฎหมาย ตลอดจน ศิลธรรมอันดีในบ้านเมืองแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน

จึงขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกรับทราบทั่วกันและยึดประกาศเพิ่มเติมนี้ด้วยในการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

สำหรับทุกรอบเดือนการประมูลที่จะมีการเปลี่ยนแบนเนอร์ทุกวันที่ 20 จะเริ่มประมูลวันที่ 10 ของเดือน
    และสามารถประมูลได้ถึง เวลา 23.00 น. ของวันที่ 17 เดือนเดียวกัน เวลา ประเทศไทย

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ประกาศเพิ่มเติมครับ

และขอเพิ่มเติม เงื่อนไข

ว่าหากเพื่อนสมาชิก ต้องการปรับราคาที่ยืนประมูลให้ โพสข้อความใหม่เท่านั้น
    ห้ามใช้ วิธี เข้าไปแก้ไข ข้อความในข้อความเดิมที่ยืนประมูล

และจะยึดเอาข้อความ(โพส)ที่เพื่อนสมาชิกโพสล่าสุด เป็นราคาสุดท้าย
    ที่เพื่อนสมาชิกยืนยันในการประมูลแบนเนอร์ เพื่อความโปร่งใสในการประมูล
    และเพื่อนสมาชิกทุกคนจะได้รับทราบข้อมูลได้ตรงกัน

การปรับการประมูลเช่นนี้จะทำให้ทั้งเราไม่สูญเสียโอกาสพื้นที่ของแบนเนอร์ในการหารายได้สนับสนุนในการทำงานของระบบชุมชนและ เพื่อนสมาชิกเองไม่สูญเสียโอกาสในการประชาสัมพันธ์ ในพื้นที่ๆ ที่ตนมีความพร้อมที่สามารถประมูลได้

คือเพื่อนสมาชิกที่พลาดโอกาสจากห้องหนึ่งสามารถเลือกหาตำแหน่งหรือห้องๆ อื่นๆที่เพื่อนมีความพร้อมได้ต่อไป

ขอแจ้งเพื่อนสมาชิกเพื่อได้ปฎิบัตได้ตรงกัน

ขอบคุณครับ

ขอเพิ่มแก้ไขเงื่อนไขการประมูลครับ

ทางเราขอใช้สิทธิ์แจ้งเพื่อนสมาชิกที่ผลการประมูลของเขาไม่ได้ในอันดับหนึ่งของตำแหน่งนั้นๆ ที่ืยืนประมูล
    เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้เลือกประมูล หาห้องหาตำแหน่งอื่นๆ ที่ตนยื่นประมูลไหวต่อไป

เพื่อให้เพื่อนสมาชิกไม่สูญเสียโอกาสในการประชาสัมพันธ์ของเพื่อนสมาชิกจากการไม่รู้ข้อมุลครับ
    และเป็นการเท่าเทียมกันกับสมาชิกที่เลือกประมูลโดยการลงราคาประมูลในกระทู้

วิธีการนี้มีข้อดีที่ทำให้เพื่อนสมาชิกสามารถตรวจสอบการประมูลได้โดยตรง

และจากการเรียนรู้ในครั้งนี้ของทางเราในการประมูลทางเราขอแก้ไขการประมูล
    โดยให้ทุกคนบอกราคาประมูลในกระทู้โดยตรงครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกที่ทางเราพิจารณาได้ไม่ถี่ถ้วนพอในคราเดียว

ขอบคุณครับ
    เพิ่มเติมเงื่อนไขการประมูล
    ........................

ก่อนอื่นทางเราข้อเพิ่มกฎอีกข้อ เพื่อป้องกัน การใช้พื้นที่แห่งนี้ ทำการประชาสัมพันธ์ โฆษณา สินค้า บริการ หรือข้อมูล ที่ไม่เหมาะสม ผิดต่อกฎหมาย หรือ ศิลธรรม อันดีงาม ตลอดจน ส่งผลกระทบต่อความมั่นคง ของประเทศแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

สิทธิ์ในการพิจารณา ความเหมาะสมของสินค้าหรือบริการอยู่ที่การพิจารณาของทางเราจนกว่าจะหาเครื่องมือที่เหมาะสมในการพิจารณา ร่วมกันของเพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้

ดังนั้นเพื่อให้ทางเราสามารถตรวจสอบข้อมูลดังกล่าวได้เพื่อพิจารณาความเหมาะสมทางเราจึงขอออกระเบียบการร่วมประมูลดังนี้

ระเบียบวิธีการประมูล
    เพื่อนสมาชิกที่เข้าร่วมประมูลต้องมีเงื่อนไข ที่ทางชุมชนแห่งนี้กำหนดคือ

1. เป็นสมาชิกในระบบชุมชน SBN ทั้งใน SBN และ SBNTown
    2. ในรอบการประมูลนั้น ต้องไม่ติดแต้มเตือนใดๆ ทั้งสิ้น ไม่ว่ากี่แต้มก็ตาม

โดยเพื่อนสมาชิกที่มีคุณสมบัตผ่านเงื่อนไขดังกล่าวต้องให้ข้อมูลในการประมูลดังนี้

1. ชนิดของธุรกิจ บริการหรือประเภทของเว็บไซด์ของเพื่อนสมาชิกที่จะทำการประชาสัมพันธ์ผ่าน SBNTown Banner
    2. URL ที่จะให้ Banner นั้นลิงค์ไปหากชนะการประมูลโดย URL หากชนะการประมูลไม่สามารถเปลี่ยน URL ที่ให้ไว้ตอนยืนประมูลได้

3. ราคา ที่ขอยืนประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Top ราคา...(บาท)
    4. ราคา ที่ขอยืนประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง ฺBottom ราคา...(บาท)

หมายเหตุ เพื่อนสมาชิกต้องลงข้อมูลที่ตนยืนประมูลทั้งหมดในกระทู้และส่งพีเอ็มแจ้งมาให้ทางเราทราบ

โดยในพีเอ็มให้ ระบุลิงค์กระทู้ประจำห้องที่ตนประมูล และลำดับของข้อความที่ตนเอง ว่าเป็นความเห็นที่เท่าไร ในกระทู้ที่ร่วมประมูลนั้น
    โดยสมาชิกทุกคนที่ร่วมประมูลนั้น ประมูลกี่ตำแหน่งก็ได้ โดยที่Bannerไม่จำเป็นต้องตรงกับหมวดสินค้า

แก้ไขวิธีการประมูลจากการเรียนรู้ที่เกิดขึ้นใหม่ รายละเอียดเพิ่มเติมในความเห็นที่ 3 และ 5

โดยข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกให้ในการประมูลนี้ให้เพื่อนสมาชิกให้ข้อมูลตรงตามห้องที่ต้องการประมูลดังต่อไปนี้

รายละัเอียดของตำแหน่งแบนเนอร์และขนาดแบนเนอร์ดูได้ในกระทู้
    เปิดประมูล sbntown banner โดยระบบรวมคะแนนเพื่อความเท่าเทียมกันทุกคน

และที่สำคัญเพื่อสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกพัฒนาและยกระดับความสามารถในการทำกิจการของเพื่อนสมาชิกในระบบชุมชน SBN แล้วนั้น
    นอกจาก สิทธิ์ในการลงประมูลแบนเนอร์ต้องเป็นสมาชิกในระบบชุมชน SBN เท่านั้น แล้ว

ทางเราเอง จะจำกัดจำนวนแบนเนอร์ไว้ตามเท่าที่แจ้งต่อเพื่อนสมาชิกในกระทู้นี้
    เพื่อให้การ ลงแบนเนอร์ในระบบชุมชนแห่งนี้ สนับสนุนเพื่อนสมาชิกที่ชนะประมูลอย่างเต็มที่
    ในการใช้โอกาสนี้ทำ Brand Image (ภาพที่ดีของตราสินค้า) ของธุรกิจ กิจการ สินค้าหรือบริการของเพื่อนสมาชิก

ไม่ใช่ให้เป็นเพียงแค่การทำ Brand Awareness (การรับรู้ต่อตราสินค้า) เหมือนเว็บทั่้วไปๆ
    ที่เน้น จำนวนแบนเนอร์มากมายเพื่อให้เจ้าของเว็บได้รายได้ตามเป้าหมาย โดยไม่ได้เป็นแนวทางที่สนับสนุนให้เกิด Brand Image ต่อสินค้าหรือบริการนั้นเลย

ดังนั้น การจำกัด จำนวนแบนเนอร์ต่อห้องที่ชัดเจนเพียงแค่สองตำแหน่งจึงเป็นโอกาสอันดีของเืพื่อนสมาชิกที่พร้อมแล้ว
    จะได้ สร้าง Brand Image ของกิจการของเืพื่อนสมาชิกเองต่อเพื่อนสมาชิกในระบบชุมชน SBN และทั่วไป

และทั้งนี้ ทางเราจะไม่มีการเพิ่มจำนวนแบนเนอร์ในตำแหน่งอื่นโดยเด็ดขาด
    และไม่มีการหารายได้จากการให้ปักหมุดกระทู้ในห้องค้าขายเช่นกัน ทั้งนี้เพื่อให้เพื่อนสมาชิกมีสิทธิ์เท่าเทียมกันในการลงกระทู้

ดังนั้น การประมูลแบนเนอร์จึงเป็นการทำงานร่วมกันทางหนึ่งของเรา
    ที่จะสนับสนุนเพื่อนสมาชิกที่พร้อมแล้วได้สร้าง Brand Image ของสินค้าหรือบริการของตน

ลงแบนเนอร์ใน SBNTown ได้มากกว่าแค่การสร้าง Brand awareness
    เพราะเราอยากเป็นส่วนหนึ่งที่ร่วมช่วยเพื่อสมาชิกสร้าง Brand Image
    ของเพื่อนสมาชิกที่มีความพร้อมแล้วทุกคน

รายละเอียดราคาเริ่มต้นและกระทู้ประมูลของแต่ละห้องจะแสดงในความคิดเห็นต่อไป

ขอบคุณครับ

ขอบคุณรูปจากลิงค์ http://harrisonandco.blogspot.com/20...is-to-cut.html
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 10-11-2010 at 12:06 PM.

9
    0/5
    ก่อนที่จะบอกราคากลางของ Banner เราอยากให้เพื่อนสมาชิกอ่านข้อมูลต่อไปนี้อย่างไม่มีอคติต่อทางเรา
    เพราะข้อมูลที่นำมาล้วนเป็นข้อเท็จจริงที่ทางเราเคยนำเสนอมาก่อนหน้านี้แล้วทั้งสิ้น

ถึงแม้เราเองไม่อยากจะให้มีการประมูลเพื่อหารายได้เลย แต่ด้วยข้อเท็จจริงแล้วทางเราไม่สามารถแบกต้นทุนในการดำรงชุมชนแห่งนี้ ลำพังได้
    การประมูลนี้จึงจัดขึ้นเพื่อให้ เพื่อนสมาชิกมีส่วนร่วมในการรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในชุมชนนี้ร่วมกัน
    หาใช่เพื่อให้เพื่อนสมาชิกคนหนึ่งคนใดได้ประโยชน์ลำพัง หรือ ให้ เรานำชุมชนแห่งนี้ไปหาประโยชน์ เพื่อผลกำไรของทางเรา

หากเราสนใจผลประโยชน์ที่เป็นผลกำไรของทางเรา เราคงเปิดรับการประมูลหรือขาย Banner ให้บริษัทภายนอก
    โดยไม่คำนึงและสงวนสิทธิ์นี้ไว้ให้เพื่อนสมาชิกในระบบชุมชนแห่งนี้ก่อน
    จึงขอชี้แจ้งถึงเหตุผลในการประมูลและความรู้สึก และความต้องการความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกที่จะเข้าประมูลดังนี้

คำชี้แจงเกี่ยวกับ การประมูลตลอดจนการกำหนดราคากลางเริ่มต้

จากค่าใช้จ่าย ที่ผ่านมาที่ทางเราได้ใช้จ่ายไปในการทำชุมชนแห่งนี้แล้ว 493,350 บาท

และค่าใช้จ่ายที่ต้องลงทุนเพิ่มเพื่อขยายระบบให้สามารถดำรงชุมชนแห่งนี้ต่อไปได้ทั้งสิ้น 1,193,400 บาท

ค่าใช้จ่ายในส่วนขยายระบบและบำรุงรักษาต่อเดือน 101,000 บาท/เดือน
    ดังรายละเีอียดที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้นี้
    ค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานทางเทคนิค ของ Siambrandname.com ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา

เนื่องจากเหตุการณ์ เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

ทางเราขอคิดราคาประมูลกลางของทุกตำแหน่งทุกห้องรวมกันแล้ว
    มีราคาเริ่มต้นที่ 20,000 บาท จากทั้งสิ้น 24 ตำแหน่งแบนเนอร์ ซึ่งหากเฉลี่ยแล้วต่อแบนเนอร์ไม่ึถึง 1,000 บาท
    ซึ่งรายละเอียดของแต่ละตำแหน่งแต่ละห้องมีราคาแตกต่างกันขึ้นกับจำนวนคนเข้าชมนั้นมีราคาเท่าใดนั้น
    จะแสดงรายละเอียดในความเห็นต่อไป

หากเพื่อนสมาชิกพิจารณาอย่างไม่มีอคติต่อเราแล้วจะเห็นว่า
    โอกาสของรายได้จากการประมูลนั้นน้อยมากเมื่อเทียบกับภาระค่าใช้จ่ายที่ทางเรากำลังรับผิดชอบ
    และต้องรับผิดชอบต่อในอนาคตหากจะต้องดำรงชุมชนแห่งนี้ให้ได้ต่อไป

เรียกได้ว่า การประมูล SBNTown Banner นั้น แทบจะไม่เพียงพอต่อค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่ทางเราต้องรับผิดชอบไม่

ซึ่งในส่วนที่ขาดอยู่เป็นหน้าที่ที่ทางเราจะจัดหาต่อไป

ทั้งนี้เราจึงเขียนคำชี้แจ้งนี้เพื่อบอกเพื่อนสมาชิก และขอความเห็นใจทางเราหากมีสมาชิก กลุ่มใด
    หรือบุคคลใด ที่เริ่มยุย่ง ให้เพื่อนสมาชิก ไม่รักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้

โดยให้เหตุผลว่า ทางเราได้กำไรเยอะแยะมากมายในการทำชุมชน
    ปล่อยให้ทางเราจ่ายเงินหาทีมงานมาดูแลกันเอง

ทางเราขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกอย่าเชื่อข้อมูลและเหตุผลเช่นนั้นเลย

เพราะรายได้ที่ทางเราได้จากการทำชุมชนแห่งนี้ ยังไม่เพียงพอแม้แต่จะจ่้ายค่าบำรุงรักษา
    หรือลงทุนในอุปกรณ์สำหรับการขยายระบบเพื่อ ดำรงชุมชนแห่งนี้ให้ได้เลย

และเราเองก็ไม่อยากให้เพื่อนสมาชิกที่ชนะการประมูลเรียกร้องสิทธิ์ที่มากกว่าเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ
    โดยมีข้ออ้างที่ว่า ฉันเป็นผู้จ่ายเงินแล้ว ต้องทำตามที่ความต้องการของฉันผู้ที่จ่ายเงินสิ

ทางเรายินดีรับฟังความต้องการของเพือ่นสมาชิกทุกคน
    หากความต้องการของเพื่อนสมาชิกนั้น เป็นประโยชน์ต่อทุกคนอย่างเท่าเทียม

แต่ทางเราไม่ยินดี รับฟังการเรียกร้องที่เป็นประโยชน์ต่อตนเพียงลำพัง
    เพราะมีข้ออ้างว่าฉันเป็นคนจ่ายเงิน ฉันมีสิทธิ์เรียกร้อง

เพราะแม้แต่เพื่อนสมาชิกที่ร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาหรื่อทางเราเองก็ไม่ได้เรียกร้องเพื่อประโยชน์ของเราลำพังเลยเช่นกัน

เพราะเราเองรู้สึกว่าต้นทุนที่เราลงนั้น เทียบไม่ได้กับการร่วมแรงร่วมใจของเพื่อนสมาชิกจนสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาได้
    ทางเราจึงอยากขอความร่วมมือเพื่อนสมาชิกทุกคนที่จะเข้าร่วมประมูล รับทราบข้อเท็จจริงนี้ร่วมกัน

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-10-2010 at 08:54 PM.

9
    0/5
    จากจำนวนหน้าคนเข้าชมร่วมทั้งหมดในส่วนค้าขายของ SBNTOwn เมื่อ1เดือนก่อนหน้าประมูล
    มีจำนวนหน้า คนเข้าชมทั้งสิ้นประมาณสองหนึ่งล้านสองแสนกว่า (1,225,813) หน้าเข้าชม และราคารวมเพียง 20,000 บาท
    จากทุกตำแหน่งแบนเนอร์ร่วมกันตามที่ได้แจ้งไว้ในความเห็นก่อนหน้านี้แ้้ล้วนั้น

โดยมีจำนวนห้องที่ติดตั้งแบนเนอร์ 12 ห้องค้าขาย 24 ตำแหน่งแบนเนอร์ทั้งสิ้น
    โดยมีรายละเอียดของแต่ละห้องดังนี้

สมาชิกไม่จำเป็นต้องเลือกลงแบนเนอร์ให้ตรงหมวดสินค้า
    สามารถลงแบนเนอร์ในห้องใหนก็ได้ ไม่ต้องตรงหมวด

แก้ไขข้อมูลเพื่อเรียงลำดับห้องตามคะแนนถ่วงน้ำหนักคนเข้าชมเพื่อความสดวกในการพิจารณาของเพื่อนสมาชิก

เพื่อนสมาชิก สามารถเข้าร่วมประมูลของแต่ละห้องโดยการคลิ๊กกระทู้ประมูลประจำแต่ละห้อง
    และให้ข้อมูลตามที่แสดงในความเห็นที่ 1 ดังตัวอย่างที่จะแสดงในแต่ละกระทู้ประมูล

ค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายหากชนะการประมูล

และค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายจริงของผู้ชนะประมูลอันดับ 1 นั้น ไม่ได้จ่ายเต็มตามที่ยื่นประมูล
    โดยการจ่าย จะคำนวนจาก

(เงินที่ยื่นโดยผู้ชนะอันดับหนึ่ง(1) + เงินที่ยื่นโดยผู้ชนะอันดับสอง(2))หารด้วย 2

ซึ่งวิธีคิดนี้จะทำให้เพื่อนสมาชิกที่ชนะประมูลจ่ายเงินน้อยกว่าที่ตนยื่นประมูล
    เท่ากับค่าเฉลี่ยของของตนเองกับเพื่อนที่ชนะอันดับสอง

เช่น หากที่ 1 ยื่น 7 บาท ที่ สอง ยื่น 5 บาท
    จำนวนเงินที่ จ่ายจริงของคนที่ชนะที่ 1 คือ (7+5)/2 =12/2 = 6 บาท

และทั้งนี้ หาก ผู้ ชนะที่ 1 ไม่รับผิดชอบสิทธิ์ของตนตามที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้

ผู้ชนะอันดับสอง จะไ้ด้สิทธิ์นั้นโดยชำระเงิน เท่าที่ตนยืนประมูลในกรณี ตัวอย่างนี้ คือ 5 บาท

และหากในกรณีที่มีผู้ยืนเพียงรายเดียวไม่มีอันดับสอง จะนำราคาที่ยืนนั้น บวกราคาขั้นต่ำแล้วนำมาหารด้วยสอง

เช่นในกรณนี้ มีผู้ยืนเพียงรายเดียว ที่ 7 บาท ราคาขั้นต่ำเปิดประมูล ที่ 1 บาท ไม่มีผู้ยื่นรายอื่นเลย ราคาที่ต้องจ่ายจริงคือ (1+7)/2 = 8/2 = 4 บาท

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-17-2010 at 10:43 PM.

9
    0/5
    สามารถเข้าร่วมประมูล SBNTown BANNER ประจำเดือนที่ 1 ไ้ด้
    สิ้นสุด 17 กรกฎาคม 2553

หมายเหตุแบนเนอร์ต่างๆ ในระบบ ชุมชนSBN แห่งนี้ จะมีเฉพาะพื้นที่ ที่เปิดให้ประมูลเท่านั้น
    และจะไม่มีตำแหน่งหรือจำนวนแบนเนอร์เพิ่มอีกแล้ว ซึ่งแปลว่าแต่ละหมวดสินค้า จะมีแบนเนอร์แค่สองอันเท่านั้น
    ตามตำแหน่งที่ได้แจ้งให้ทราบแล้ว โดยแบนเนอร์ของผู้ประมูลได้จะปรากฎในทุกกระทู้ในหมวดนั้นๆ ที่ประมูลได้

และไม่มีการหารายได้โดยการ ปักหมุดกระทู้ด้วยเพื่อให้เพื่อนสมาชิกที่ลงขาย ได้มีความเท่าเทียมกันทุกคนในการตั้กระทู้
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-11-2010 at 02:40 AM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ
    คือ Banner นี่ ผู้ประมูล ต้องทำขึ้นมาเองใช่ไหมครับ
    แล้วถ้า ช่วงเวลาระหว่างที่วาง banner เราจะขอเปลี่ยนได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ
    คือ Banner นี่ ผู้ประมูล ต้องทำขึ้นมาเองใช่ไหมครับ
    แล้วถ้า ช่วงเวลาระหว่างที่วาง banner เราจะขอเปลี่ยนได้ไหมครับ

ใช้ครับ แบนเนอร์ต้องทำเองครับ และแบนเนอร์เปลี่ยนได้ 4 ครั้งในรอบเดือนครับ
    แบนเนอร์และธูรกิจที่ร่วมประมูลไม่จำเป็นต้องตรงกับหมวดห้องที่ร่วมประมูลครับ

ขอแค่ไม่ผิดกฎหมายและศิลธรรมอันดีในสังคมนี้ครับ ซึ่งทางเราขอเป็นผู้พิจารณาก่อนครับ

อ่านเพิ่มเติมรายละเอียดได้ในอีกสองกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับ

กระทู้ เปิดประมูล sbntown banner โดยระบบรวมคะแนนเพื่อความเท่าเทียมกันทุกคน

และกระทู้ กำหนดกาล เรื่องการประมูล SBNTown Banner

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    ขอเพิ่มแก้ไขเงื่อนไขการประมูลครับ

ทางเราขอใช้สิทธิ์แจ้งเพื่อนสมาชิกที่ผลการประมูลของเขาไม่ได้ในอันดับหนึ่งของตำแหน่งนั้นๆ ที่ืยืนประมูล
    เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้เลือกประมูล หาห้องหาตำแหน่งอื่นๆ ที่ตนยื่นประมูลไหวต่อไป

เพื่อให้เพื่อนสมาชิกไม่สูญเสียโอกาสในการประชาสัมพันธ์ของเพื่อนสมาชิกจากการไม่รู้ข้อมุลครับ
    และเป็นการเท่าเทียมกันกับสมาชิกที่เลือกประมูลโดยการลงราคาประมูลในกระทู้

วิธีการนี้มีข้อดีที่ทำให้เพื่อนสมาชิกสามารถตรวจสอบการประมูลได้โดยตรง

และจากการเรียนรู้ในครั้งนี้ของทางเราในการประมูลทางเราขอแก้ไขการประมูล
    โดยให้ทุกคนบอกราคาประมูลในกระทู้โดยตรงครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกที่ทางเราพิจารณาได้ไม่ถี่ถ้วนพอในคราเดียว

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-14-2010 at 07:43 PM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname webmaster View Post

โดยสมาชิกทุกคนที่ร่วมประมูลนั้น ประมูลกี่ตำแหน่งก็ได้ โดยที่bannerไม่จำเป็นต้องตรงกับหมวดสินค้า

ขอบคุณ คุณ wm ครับ สำหรับคำถามก่อนหน้านี้

วันนี้ ขอสอบถามเพิ่มเติมอีกครับ
    ตรงนี้แสดงว่า ผมสามารถยื่นประมูลกี่ตำแหน่งก็ได้ทั้ง 24 ตำแหน่ง ใช่ไหมครับ
    นั่นคือ ไม่จำกัดว่า ผมจะต้องประมูลแค่ห้องเดียว ถูกต้องไหมครับ

0/5
    สวัสดีครับ

พอดีเข้ามาเจอเรื่องประมูล และสนใจจะเข้าร่วมกิจกรรมครับ แต่อ่านกติกาแล้วยังงงๆอยู่ครับ ก็เลยจะขอถามคุณ WM หรือเพื่อนๆสมาชิกผู้รู้เพื่อความมั่นใจหน่อยครับ

1. คือว่า บริษัทของเรา เป็นบริษัทที่พัฒนาเทคโนโลยี ที่ให้บริการทางอินเตอร์เน็ตครับ แล้วบริษัทเรา กำลังพัฒนาผลิตภัณฑ์อยู่หลายตัว ก็เลยสงสัยว่า ในส่วนของ Banner ใน SBNTown นี้ ผมอยากจะประชาสัมพันธ์บริษัท โดยไม่ได้ระบุผลิตภัณฑ์ตัวใดตัวหนึ่ง อย่างนี้จะได้ไหมครับ

2. ผมสามารถร่วมประมูล Banner ในหมวดที่ไม่เกี่ยวข้องกับผลิตภัณฑ์บริษัท ได้ใช่ไหมครับ

3. ผมสามารถร่วมประมูล Banner ได้มากกว่า 1 Banner (กี่ Banner ก็ได้) ใช่ไหมครับ

0/5
    Quote Originally Posted by bit View Post
    สวัสดีครับ

พอดีเข้ามาเจอเรื่องประมูล และสนใจจะเข้าร่วมกิจกรรมครับ แต่อ่านกติกาแล้วยังงงๆอยู่ครับ ก็เลยจะขอถามคุณ WM หรือเพื่อนๆสมาชิกผู้รู้เพื่อความมั่นใจหน่อยครับ

1. คือว่า บริษัทของเรา เป็นบริษัทที่พัฒนาเทคโนโลยี ที่ให้บริการทางอินเตอร์เน็ตครับ แล้วบริษัทเรา กำลังพัฒนาผลิตภัณฑ์อยู่หลายตัว ก็เลยสงสัยว่า ในส่วนของ Banner ใน SBNTown นี้ ผมอยากจะประชาสัมพันธ์บริษัท โดยไม่ได้ระบุผลิตภัณฑ์ตัวใดตัวหนึ่ง อย่างนี้จะได้ไหมครับ

2. ผมสามารถร่วมประมูล Banner ในหมวดที่ไม่เกี่ยวข้องกับผลิตภัณฑ์บริษัท ได้ใช่ไหมครับ

3. ผมสามารถร่วมประมูล Banner ได้มากกว่า 1 Banner (กี่ Banner ก็ได้) ใช่ไหมครับ

ขอโทษครับ ลืมอ่าน comment คุณ itasian ข้างบนครับ

เลยเป็นการถามซ้ำ ของขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Page 1 of 103 1 2 3 11 51 101 ... LastLast

Tags for this Thread