Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: มีใครรู้จัก พอแนะนำ โรงเรียนนานาชาติ Glory International School บ้างไหมเอ่ย

AAA is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มีใครรู้จัก พอแนะนำ โรงเรียนนานาชาติ Glory International School บ้างไหมเอ่ย

มีใครรู้จัก พอจะแนะนำโรงเรียนนี้บ้างไหมค่ะ พอดีเพื่อนสนใจจะส่งลูกเข้าเรียนค่ะ แต่ทราบว่าโรงเรียนเพิ่งเปิดเมื่อไม่นานมานี้ โรงเรียนอยู่ที่สุขุมวิท 101 นะค่ะ ทราบแต่ว่าเป็นโรงเรียนนานาชาติที่สอนภาษาอังกฤษ และภาษาจีนกลางด้วยค่ะ มีใครรู้จักบ้างไหมค่ะ

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    น้องนิคอยากให้เข้าโรงเรียนเก่าน้องนะครับ

BIS ครับ.....อิอิ......ก็ต้องรองไปคุยดูอะครับว่าหลักการเรียนการสอนเป็นไงบ้างครับ

เพื่อนๆๆดีไหม สังคมเป็นไง ......ฯลฯ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อยากช่วย แต่อยู่ตจว. ขอให้ทราบข้อมูลไวๆนะค๊าาาา
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    น้องนิค BIS นี่ใช่ Bangkok patana หรือเปล่าจ้ะ ลูกพี่กำลังเรียนอยู่ที่นี้ทั้งสองคนเลย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    น้องนิค BIS นี่ใช่ Bangkok patana หรือเปล่าจ้ะ ลูกพี่กำลังเรียนอยู่ที่นี้ทั้งสองคนเลย
    ช่ายครับผม...อิอิ...อยู่เกรดไรครับ...เดี่ยวกะว่าจะไปโรงเรียนอยู่

0/5
    ดิฉันต้องการจะบอกคุณว่า Glory International School เป็นโรงเรียนดีมาก ระบบ Singapore ครูทำให้คุณรู้สึกว่าเป็นเหมือนครอบครัว พวกเขาไม่เพียง แต่สอนภาษาอังกฤษ แต่ยังสอนภาษาไทยและจีน แอนนี่ลูกสาวอยู่ที่โรงเรียนนี้ Grade P 1 และอยากจะบอกว่ามีความสุขมากที่ได้เลือกโรงเรียนนี้ให้กับลูก เขาสามารถอ่านเขียนและพูดภาษาอังกฤษ ไทย และจีน สิ่งที่ดีเกี่ยวกับโรงเรียนนี้คือความสะอาดและนักเรียนน้อยทําให้ครูสามารถดูแลนักเรียนได้เป็นอย่างดี เด็กมีมารยาทเหมือนอยู่โรงเรียนไทย แต่มีความคิดและจินตนาการที่ไม่ใด้อยู่ในกรอบ และกล้าแสดงออกลูกมีความสุขมาก อยากจะแนะนำโรงเรียนนี้สำหรับผู้ปกครองที่อยากให้ลูกเก่งภาษา
    Like Tiwatmuncharoen ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Glory International School

ลูกชายผมเรียนอยู่ครับ Glory International School เป็นโรงเรียนเล็ก ๆ ขนาดไม่น่าจะเกิน 200 คน
    ตั้งอยู่แถว สุขุมวิท 101/1 ใช้ หลักสูตรสิงค์โปร์ ในการเรียนการสอน
    แต่ก็ได้ประยุกต์ความเป็นไทยลงไปด้วย ทำให้บรรยากาศของโรงเรียนดูอบอุ่นแบบไทย ๆ

ลูกชายผม เรียนอยู่ N2 ครับ สิ่งที่คาดหวังในช่วงแรกนี้ คือ
    อยากให้ลูกเราได้ภาษาแบบธรรมชาติ เป็นหลัก
    ส่วนเรื่องวิชาการ ผมคิดว่าเป็นเรื่องรองสำหรับเด็กวัยนี้

ความก้าวหน้าของลูกชาย หลังจากที่เรียนไปสองเทอม ตอนนี้
    สามารถถามตอบ Yes No ได้ (ถามคำถามเป็นภาษาอังกฤษ)
    ใช้คำศัพท์ภาษาอังกฤษเรียกสิ่งของรอบตัวได้
    รองเพลงเป็นภาษาอังกฤษได้

ส่วนตัวรู้สึกพอใจกับสิ่งที่ผ่านมาครับ และคาดหวังว่าลูกชายจะมีพัฒนาการที่ดีขึ้นเรื่อย ๆ ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมของโรงเรียนดูได้ที่ Glory International School
    หมายเลขโทรศัพท์ของโรงเรียนก็ 0 2747 9179-80
    ผู้บริหารก็เป็นกันเอง พูดคุยได้ทั้งไทย-อังกฤษ ลองโทรสอบถามรายละเอียดดูครับ
    Thanks Tiwatmuncharoen ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Annaree ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    Quote Originally Posted by easydaddy View Post
    ลูกชายผมเรียนอยู่ครับ Glory International School เป็นโรงเรียนเล็ก ๆ ขนาดไม่น่าจะเกิน 200 คน
    ตั้งอยู่แถว สุขุมวิท 101/1 ใช้ หลักสูตรสิงค์โปร์ ในการเรียนการสอน
    แต่ก็ได้ประยุกต์ความเป็นไทยลงไปด้วย ทำให้บรรยากาศของโรงเรียนดูอบอุ่นแบบไทย ๆ

ลูกชายผม เรียนอยู่ N2 ครับ สิ่งที่คาดหวังในช่วงแรกนี้ คือ
    อยากให้ลูกเราได้ภาษาแบบธรรมชาติ เป็นหลัก
    ส่วนเรื่องวิชาการ ผมคิดว่าเป็นเรื่องรองสำหรับเด็กวัยนี้

ความก้าวหน้าของลูกชาย หลังจากที่เรียนไปสองเทอม ตอนนี้
    สามารถถามตอบ Yes No ได้ (ถามคำถามเป็นภาษาอังกฤษ)
    ใช้คำศัพท์ภาษาอังกฤษเรียกสิ่งของรอบตัวได้
    รองเพลงเป็นภาษาอังกฤษได้

ส่วนตัวรู้สึกพอใจกับสิ่งที่ผ่านมาครับ และคาดหวังว่าลูกชายจะมีพัฒนาการที่ดีขึ้นเรื่อย ๆ ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมของโรงเรียนดูได้ที่ Glory International School
    หมายเลขโทรศัพท์ของโรงเรียนก็ 0 2747 9179-80
    ผู้บริหารก็เป็นกันเอง พูดคุยได้ทั้งไทย-อังกฤษ ลองโทรสอบถามรายละเอียดดูครับ
    อันนี้คุณแม่ท่านอื่นฝากมา

อยากแชร์ความภูมิใจ เล็ก ๆ ของแม่ที่ส่งลูกเรียนที่ รร.นานาชาติกลอรี่

ลูกชายดิฉันเรียนที่นี่มาปีกว่าแล้วค่ะ และได้เห็นพัฒนาการของเค้า ช่วงหลัง ๆ มาก

บางครอบครัว อาจคิดว่า ส่งลูกเรียนอินเตอร์ 2-3-4 เดือน แล้ว ทำไมไม่เห็นการเปลี่ยนแปลง

ดิฉันอยากจะบอกให้ใจเย็น ๆ และให้เวลาเค้าปรับตัวกับภาษา เพราะเวลาผ่านไป 1 ปี ดิฉันเห็นความแตกต่างได้ชัด
    และภุมิใจมาก ครอบครัวเรามีโอกาสได้ไปต่างประเทศหลายวัน ตลอดทริป ลูกชายไม่พูดภาษาไทยเลย

เค้าสื่อสารกับญาติที่ต่างประเทศเป็นภาษาอังกฤษตลอดทริป ทำให้สร้างความประลาดใจ และภูมิใจกับเค้าเป็นอย่างมาก

แม่น้อง Atom
    Last edited by easydaddy; 02-14-2011 at 10:29 AM.
    Like Tiwatmuncharoen, Annaree ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    คุณแม่ฝากมาอีกท่านครับ ของแม่น้องนีร P2

ตลอดเวลา 2 ปีกว่าที่น้องนีรมาเรียนที่ รร.นานาชาติกอรี่ ดิฉันพบว่ามีความสุขกับการมาโรงเรียนอย่างมาก ขนาดถึง บางวันที่รู้สึกม่สบายก็ยังอยากที่จะมาโรงเรียน วันหยุดทีไรก็จะถามว่า เมื่อไหร่จะได้ไปโรงเรียนอีก

แต่ละวันที่มา รร. เลิกเรียนแล้วก็ยังไม่ค่อยจะยอมกลับบ้าน ขอต่อเวลาแล้วขอต่อเวลาอีก เสมอ

ความสามารถทางภาษาทั้งไทย จีน อังกฤษ ก็มีมากขึ้นเรื่อย ๆ เห็นลูกมีความสุข สนุกกับการเรียนรู้ ก็อดไม่ได้ที่จะขอบคุณ คุณครู และทุกท่านที่เกี่ยวข้องในโรงเรียน ที่ทำให้เด็ก ๆ ได้อยู่ในบรรยากาศที่อบอุ่น สนุกสนานกับการเรียนอยู่เสมอ

สุภี เหล่านิยมไทย
    ผู้ปกครองน้องนีร P2
    Like Tiwatmuncharoen, Annaree ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    เห็นด้วยกับคุณสุภีค่ะ ลูกของดิฉันชอบพูดภาษาอังกฤษและมีความสุขมากที่มาเรียนที่กลอรี่ คุณครูดูแลเด็กเล็กๆดีมาก บางวันมารับลูกสายไปบ้าง แต่โรงเรียนก็น่ารัก ให้อาหารเย็นลูกดิฉันกินจนอิ่ม (ลูกบอกว่าอร่อยมากๆ) ขอบคุณกลอรี่นะค่ะ
    Like Tiwatmuncharoen ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook