Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: บรรยากาศ ภายในโรงเรียน มหาวชิราวุธ บนเื้นื้อที่ 50 ไร่

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    กระทู้นี้ รวบรวม รูป ที่มีคนถ่ายเอาไว้ ภายในโรงเรียน
    ล่าสุด ผมไปมา ไม่มีโอกาสถ่าย เพราะว่า กล้องแบตหมดซะก่อน แย่เลย
    เลยเอารูปที่คนอื่นถ่ายไว้ นานแล้ว มาให้ดูกันครับ

ลานอเนกประสงค์ ไว้เข้าแถวตอนเช้าๆ กับเล่นบอลเล็ก หรือบอลพลาสติก ฮิตกันทั้งโรงเรียน

อาคารเรียน 1 เก่าแก่สุดในโรงเรียน

มุมอาคารเรียน 1 มีสวนเล็กๆ

หลังอาคารเรียน 1 งามจริงๆ

ด้านหน้า หอสมุดติณสูลานนท์

ด้านหน้าหอสมุดติณสูลานนท์ เห็นกันเต็มๆตา

สมเด็จพ่อ เราเรียกกันอย่างนั้น ท่านคือ รัชกาลที่ 6 สมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว
    ชื่อโรงเรียน ก็เป็น พระนามท่าน ครับ

พระรูป สมเด็จพ่อ ครับ เคยไปนั่งคุยกับท่านหลายๆ ครั้ง

อาคาร 5 เมื่อก่อนเป็นอาคารเรียน กับหมวดสังคม
    ตอนนี้ เป็นอาคารฝ่ายปกครองไปแล้ว

หอสมุดติณสูลานนท์ ภายในหินอ่อนทั้งหลัง

ถ่ายจากลานอเนกประสงค์ มองไปยังหอสมุดติณสูลานนท์

มองไปด้านหลังหอสมุดติณสูลานนท์

ทางเดินหลังหอสมุดติณสูลานนท์ และอาคารเรียนหลักๆ อยู่รวมกันที่นี่

สวนหน้าหอสมุด และอาคารเรียนใหม่

อาคารใหม่ ครับ จำชื่อไม่ได้ เพราะตอนที่อยู่ยังไม่มีตึก 5555 แก่มากแล้วสิเนี่ย

ถ่ายเต็มๆ อาคารเรียน ใหม่

สนามฟุตบอล ประจำโรงเรียน หน้าอาคารเรียนใหม่

วิวด้านข้าง หอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ

ใกล้เข้ามาหน่อย หอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ
    แต่ สร้างขึ้นในโอกาสโรงเรียนครบรอบ 100 ปี ตอนที่อยู่ยังไม่มีครับ

ด้านหน้าหอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ ครับ

ซูมให้เห็นป้ายกันชัดๆ

หอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

เพื่อนๆ คนไหน เข้ามาดูรูปแล้ว อย่างรู้ว่า โรงเรียน มหาวชิราวุธ มีความเป็นมาอย่างไร
    เข้ามาอ่านกันได้ที่กระทู้นี้ครับ

ความเป็นมาของโรงเรียนมหาวชิราวุธ จ.สงขลา

0/5

Wink

Quote Originally Posted by itasian View Post
    กระทู้นี้ รวบรวม รูป ที่มีคนถ่ายเอาไว้ ภายในโรงเรียน
    ล่าสุด ผมไปมา ไม่มีโอกาสถ่าย เพราะว่า กล้องแบตหมดซะก่อน แย่เลย
    เลยเอารูปที่คนอื่นถ่ายไว้ นานแล้ว มาให้ดูกันครับ

ลานอเนกประสงค์ ไว้เข้าแถวตอนเช้าๆ กับเล่นบอลเล็ก หรือบอลพลาสติก ฮิตกันทั้งโรงเรียน

อาคารเรียน 1 เก่าแก่สุดในโรงเรียน

มุมอาคารเรียน 1 มีสวนเล็กๆ

หลังอาคารเรียน 1 งามจริงๆ

ด้านหน้า หอสมุดติณสูลานนท์

ด้านหน้าหอสมุดติณสูลานนท์ เห็นกันเต็มๆตา

สมเด็จพ่อ เราเรียกกันอย่างนั้น ท่านคือ รัชกาลที่ 6 สมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว
    ชื่อโรงเรียน ก็เป็น พระนามท่าน ครับ

พระรูป สมเด็จพ่อ ครับ เคยไปนั่งคุยกับท่านหลายๆ ครั้ง

อาคาร 5 เมื่อก่อนเป็นอาคารเรียน กับหมวดสังคม
    ตอนนี้ เป็นอาคารฝ่ายปกครองไปแล้ว

หอสมุดติณสูลานนท์ ภายในหินอ่อนทั้งหลัง

ถ่ายจากลานอเนกประสงค์ มองไปยังหอสมุดติณสูลานนท์

มองไปด้านหลังหอสมุดติณสูลานนท์

ทางเดินหลังหอสมุดติณสูลานนท์ และอาคารเรียนหลักๆ อยู่รวมกันที่นี่

สวนหน้าหอสมุด และอาคารเรียนใหม่

อาคารใหม่ ครับ จำชื่อไม่ได้ เพราะตอนที่อยู่ยังไม่มีตึก 5555 แก่มากแล้วสิเนี่ย

ถ่ายเต็มๆ อาคารเรียน ใหม่

สนามฟุตบอล ประจำโรงเรียน หน้าอาคารเรียนใหม่

วิวด้านข้าง หอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ

ใกล้เข้ามาหน่อย หอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ
    แต่ สร้างขึ้นในโอกาสโรงเรียนครบรอบ 100 ปี ตอนที่อยู่ยังไม่มีครับ

ด้านหน้าหอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ ครับ

ซูมให้เห็นป้ายกันชัดๆ

หอประชุมเปรม 100 ปี มหาวชิราวุธ

สายเลือดน้ำเงิน-ขาวเลย

5
    0/5
    ยินดีครับ แวะเข้ามาทักทาย พูดคุยกัน ถึงความประทับใจในโรงเรียนมหาวชิราวุธ
    ของเรากันได้ เพื่อให้ คนที่ไม่เคยรู้จัก ได้มีโอกาสรู้จัก โรงเรียนเรา มากขึ้นครับ

37
    0/5
    ไม่ได้เห็นรูปโรงเรียนนานแล้ว ขอบคุณครับที่ทำให้ได้ระลึกถึงสิ่งที่ได้รับจากโรงเรียนครับ

5
    0/5
    ในโรงเรียน ยังมีโซนย่อยๆ และ โซนที่ประทับใจ อีกหลายโซน ครับ
    แต่ ยังหารูปไม่ได้ เอาไว้ ถ้ามีรูปเมื่อไหร่ จะได้เอามาโชว์ให้ดูกันครับ

หากเพื่อนๆ คนไหน มีรูปโซนแปลงเกษตร ใกล้โรงช่าง สวนสมุนไพร

บ้านพักอาจารย์ ส่วนเรียนวิชาช่างกับเกษตร อาคารเรียน 2 (ไม่รู้ว่า ตอนนี้ยังอยู่ไหม)

โรงยิม ลานหน้า อาคาร 3-4 ใต้อาคาร 6 พื้นที่ทางด้าน สมาคมศิษย์เก่าฯ และอีกหลายๆ พื้นที่

หรือรูปอื่นๆ ที่เพื่อนอยากเอามาแบ่งปัน สามารถเอามาโพสต์ได้ในกระทู้นี้ได้ เลยครับ

37
    0/5
    ไม่มีรูปเลย หากมีจะนำรูปเก่าๆ มาลงด้วยครับ

Comments from Facebook