Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: โหมโรงคอนเสริต BodySlam Live in คราม รวมเพลงฮิตติดปาก ก่อนไปสนุกันที่ ราชมังคลากีฬาสถาน

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5
    นับถอยหลัง 10 วัน

ก่อนคอนเสริตใหญ่ ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน

ของวงดนตรี Bodyslam วงดนตรีโปรดในดวงใจของผม

วงดนตรีนี้ผมได้ฟังตอนเริ่มหัดเล่นดนตรีใหม่ เคยเอาเพลงของพวกเขาร้องประกวดในการประกวดโฟกซองครั้งแรกตอน ม.1

เคยเอาเพลงของพวกเขาเล่นคอนเสริต ตอนเรียนจบมัธยม เล่นติดกัน 4 ชั่วโมง เป็นประสบการณ์ที่จดจำไปตลอดชีวิต

และ ได้ฟังเพลงของพวกเขาร้องเวลามีความสุข มีความทุกข์ ร้องไห้

และ ใช้เพลงของพวกเขาเป็นกำลังใจ ในยามท้อแท้

ผมเชื่อว่า หลายคนในรุ่นผม เพลงของพวกเขามีอิทธิพล ต่อการใช้ชีวิต มากมาย

และอีก 10 วัน พวกเรา จะได้ไปพบกัน และไปพบกับ ฮีโร่ ของพวกเรา

วันนี้ผมจึงอยากนำ บทเพลงฮิต ตั้งแต่อัมบั้มแรก จนถึงปัจจุบันที่ ผมชอบ(ความจริงร้องได้ทุกเพลงเลย ชอบทุกเพลงด้วยจริงๆ อยากเอามาลงทั้งหมด แต่คงเยอะไป ฮาๆ) และฮิตติดหูเอามาโหมโรงกันก่อน เรียงตามอัลบั้มเลยดีกว่า

เริ่มด้วยเพลงนี้ งมงาย(เพลงนี้ใช้ประกวดตอน ม.1)
    ผมว่าเพลงนี้กลายเป็นตำนานไปแล้ว ตั้งหลายปีแล้วยังมีคนเอามาร้องกันอยู่เลย

เพลงนี้อยาก ย้ำ ให้ทุกคนได้ฟัง

เพลงนี้ตอนอกหัก หรือ แห้ว อยากร้องดังๆ อากาศศ

แค่อินโทรก็รู้แล้วว่าเพลงอะไร สักวันฉันจะดีพอ

แนวๆ งมงาย เคลิ้มพอกัน ปลายทาง

OH OH OH NO NO
    เพลงนี้ฮิตมากในการเล่นคอนเสริตสนุกมากกก

และนักแกะเพลงต้องเคยแกะ ความซื่อสัตย์

กับความเปลี่ยนแปลงของวงและการกับมาอย่างยิ่งใหญ่ "Believe" และคอนเสริตครั้งแรก
    กับเพลง ขอบฟ้า

คนที่ถูกรัก

ความเชื่อ

ความรักทำให้คนตาบอด

ชีวิตเป็นของเรา

และการกลับมาอีกครั้ง ในการเติบโตของวง แนวคิดการทำเพลงกับ Save My Life
    เพลงฮิตติดหูคือ อกหัก

และอัลบั้มล่าสุด เป็นอัลบั้มที่สมบูรณ์แบบมาก กับคอนเสริตครั้งที่ใหญ่ที่สุดที่กำลังจะมาถึง "คราม"
    อัลบั้มนี้ของเอามาทั้งอัลบั้มเลยละกัน สำหรับคนหัดร้อง
    เพลงที่หนึ่ง คราม

ความรัก

คิดฮอต Ft. ศิริพร อำไพพงค์

เปราะบาง

sticker

แสงสุดท้าย

ทางกลับบ้าน

เงา

ปล่อย

ขอบคุณทุกคลิปจาก youtube ครับ

สุดท้ายเตรียมร่้างกายให้พร้อมก่อนจะไปเจอกันวันเสาร์หน้านะครับ

Thanks bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Euphrates, IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ชอบฟังเพลงของบอดี้สแลมเหมือนกันค่ะ สมัยเรียน..เพื่อนที่พักอยู่ด้วยกันชอบมากๆ กี่ชุดsheก็ซื้อครบ ยิ่งช่วงออกอัลบัมใหม่ก็ฟังกันทั้งวัน จนติดปากไปหลายเพลงค่ะ

ชอบดนตรีของเขาค่ะ ปกติไม่ค่อยฟังเพลงเร็ว แต่ถ้าของบอดี้สแลมจะชอบ ชอบเสียงกลอง
    ดูเป็นวงที่เป็นนักดนตรีจริงๆ ชอบตรงนี้ด้วย

ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกค่ะ แล้วยังเอาเพลงมาให้ฟังด้วย ขอบคุณนะคะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ชอบฟังเพลงของบอดี้สแลมเหมือนกันค่ะ สมัยเรียน..เพื่อนที่พักอยู่ด้วยกันชอบมากๆ กี่ชุดsheก็ซื้อครบ ยิ่งช่วงออกอัลบัมใหม่ก็ฟังกันทั้งวัน จนติดปากไปหลายเพลงค่ะ

ชอบดนตรีของเขาค่ะ ปกติไม่ค่อยฟังเพลงเร็ว แต่ถ้าของบอดี้สแลมจะชอบ ชอบเสียงกลอง
    ดูเป็นวงที่เป็นนักดนตรีจริงๆ ชอบตรงนี้ด้วย

ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกค่ะ แล้วยังเอาเพลงมาให้ฟังด้วย ขอบคุณนะคะ
    ครับๆ เสาร์นี้แล้ว เตรียมร่ายกาย พร้อมแล้ว รอแทบไม่ไหวแล้วครับ

แล้วจะเก็บภาพสวยๆ มาฝากนะครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

9
    0/5
    อ่านที่คุณ iDnOuSe4 รู้สึกตื้นเต้นตามไปด้วยเลยครับ รอลุ้นดูภาพคอนเสริตสวยๆ ด้วยคนครับ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    อ่านที่คุณ iDnOuSe4 รู้สึกตื้นเต้นตามไปด้วยเลยครับ รอลุ้นดูภาพคอนเสริตสวยๆ ด้วยคนครับ
    แน่นอนครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    ขอบคุณ คุณiDnOuSe4 มากค่ะ สำหรับข่าวคอนเสริต คงจะไม่ได้ไป แต่ขอเข้ามาฟังเพลงแล้วกันนะคะ
    และขอบคุณสำหรับเพลงค่ะ เยอะมากเลย ดีจัง มีเพลงที่ชอบๆทั้งนั้นเลย มารวมอยู่ที่นี่ จะได้เข้ามาฟังตอนเข้ามาในsbn อิอิ
    ชอบค่ะ นึกถึงตอน ม.ปลาย นั่งล้อมวงกันอยู่หลังห้อง มีเพื่อนดีดกีตาร์ เพลงฮิตประจำห้องก็เพลงของ บอดี้สแลม นี่เเหล่ะค่ะ
    จะตั้งวงร้องเพลง หรือร้องคาราโอเกะที่ไหน ก็นึกถึงวงบอดี้สแลมก่อนเลย ---ขอบคุณอีกครั้งค่าาา

6
    0/5
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    ขอบคุณ คุณiDnOuSe4 มากค่ะ สำหรับข่าวคอนเสริต คงจะไม่ได้ไป แต่ขอเข้ามาฟังเพลงแล้วกันนะคะ
    และขอบคุณสำหรับเพลงค่ะ เยอะมากเลย ดีจัง มีเพลงที่ชอบๆทั้งนั้นเลย มารวมอยู่ที่นี่ จะได้เข้ามาฟังตอนเข้ามาในsbn อิอิ
    ชอบค่ะ นึกถึงตอน ม.ปลาย นั่งล้อมวงกันอยู่หลังห้อง มีเพื่อนดีดกีตาร์ เพลงฮิตประจำห้องก็เพลงของ บอดี้สแลม นี่เเหล่ะค่ะ
    จะตั้งวงร้องเพลง หรือร้องคาราโอเกะที่ไหน ก็นึกถึงวงบอดี้สแลมก่อนเลย ---ขอบคุณอีกครั้งค่าาา
    ครับ ยินดีหากมีคนเข้ามาฟังบ่อย

ผมก็กะเอามารวมกันไว้ฟัง ก่อนไปคอนเสริต ฮา
    ส่วนตอนนี้บัตรหมดตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว คิดดูครับว่า สนามราชมังคลา ความจุ 65000 เต็มแล้ว
    ปล.ผมาว่าถ้ามีสถานที่ในประเทศไทยที่จัดได้มากกว่านี้ เค้าคงเลือก ฮา
    ไม่อยากจะคิดถึงบรรยากาศเลยครับ คงสุดยอดมาก

พวกเค้าเป็นฮีโร่ด้านดนตรีของผม
    หากผมไม่ได้ไปคงเสียใจแน่ๆ

ฟิ้ว ไปนอนดีกว่า เดี๋ยวร่างกายไม่พร้อมอีกสี่วัน ฮา

6
    0/5
    ภาพงานคอนเสริตครับ>>>>คลิก<<<<

0/5
    โฮ้ววววว เพลงเยอะมากกกก จุใจ พอฟังแล้วภาพเก่าๆ ความทรงจำเก่าๆ กับเพื่อนๆ เก่า ก้ไหลเข้ามาให้ได้ยิ้มๆ โยกๆ

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    โฮ้ววววว เพลงเยอะมากกกก จุใจ พอฟังแล้วภาพเก่าๆ ความทรงจำเก่าๆ กับเพื่อนๆ เก่า ก้ไหลเข้ามาให้ได้ยิ้มๆ โยกๆ
    ใช่ๆ ภาพเก่าๆ กลับมาเลยทีเดียว ฮาๆ
    พูดอดีตเหมือนคนแก่ นั่งจิบน้ำชา กันเลย โหะๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook