Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 103 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 14 54 ... LastLast
Results 31 to 40 of 1024

Thread: ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    ประกาศเพิ่มเติมครับ

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอเพิ่มแก้ไขเงื่อนไขการประมูลครับ

ทางเราขอใช้สิทธิ์แจ้งเพื่อนสมาชิกที่ผลการประมูลของเขาไม่ได้ในอันดับหนึ่งของตำแหน่งนั้นๆ ที่ืยืนประมูล
    เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้เลือกประมูล หาห้องหาตำแหน่งอื่นๆ ที่ตนยื่นประมูลไหวต่อไป

เพื่อให้เพื่อนสมาชิกไม่สูญเสียโอกาสในการประชาสัมพันธ์ของเพื่อนสมาชิกจากการไม่รู้ข้อมุลครับ
    และเป็นการเท่าเทียมกันกับสมาชิกที่เลือกประมูลโดยการลงราคาประมูลในกระทู้

วิธีการนี้มีข้อดีที่ทำให้เพื่อนสมาชิกสามารถตรวจสอบการประมูลได้โดยตรง

และจากการเรียนรู้ในครั้งนี้ของทางเราในการประมูลทางเราขอแก้ไขการประมูล โดยให้ทุกคนบอกราคาประมูลในกระทู้โดยตรงครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกที่ทางเราพิจารณาได้ไม่ถี่ถ้วนพอในคราเดียว

ขอบคุณครับ
    และขอเพิ่มเติม เงื่อนไข

ว่าหากเพื่อนสมาชิก ต้องการปรับราคาที่ยืนประมูลให้ โพสข้อความใหม่เท่านั้น
    ห้ามใช้ วิธี เข้าไปแก้ไข ข้อความในข้อความเดิมที่ยืนประมูล

และจะยึดเอาข้อความ(โพส)ที่เพื่อนสมาชิกโพสล่าสุด เป็นราคาสุดท้าย
    ที่เพื่อนสมาชิกยืนยันในการประมูลแบนเนอร์ เพื่อความโปร่งใสในการประมูล
    และเพื่อนสมาชิกทุกคนจะได้รับทราบข้อมูลได้ตรงกัน

การปรับการประมูลเช่นนี้จะทำให้ทั้งเราไม่สูญเสียโอกาสพื้นที่ของแบนเนอร์ในการหารายได้สนับสนุนในการทำงานของระบบชุมชนและ เพื่อนสมาชิกเองไม่สูญเสียโอกาสในการประชาสัมพันธ์ ในพื้นที่ๆ ที่ตนมีความพร้อมที่สามารถประมูลได้

คือเพื่อนสมาชิกที่พลาดโอกาสจากห้องหนึ่งสามารถเลือกหาตำแหน่งหรือห้องๆ อื่นๆที่เพื่อนมีความพร้อมได้ต่อไป

ขอแจ้งเพื่อนสมาชิกเพื่อได้ปฎิบัตได้ตรงกัน

ขอบคุณครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ยินดีครับ คุณ WM
    หากกระทู้ของผม จะเป็นประโยชน์ กับคนในชุมชนแห่งนี้ ครับ
    เพื่อใช้ชีวิต และทำมาหากิน กันได้ครับ

ผมรู้สึกว่า ที่นี่น่าอยู่มากมาย เพราะนอกจากเราสามารถใช้ชีวิตที่นี่กันแล้ว
    เรายังสามารถหารายได้ ที่นี่ ได้ด้วย ดีจริงๆ วันนี้ทางผมเองก็เพิ่งมี order เข้ามาอีกแล้วครับ

ผมเองใช้ชีิวิตที่นี่ และทำมาหากิน มีรายได้ จากที่นี่
    ก็เลยอยากแบ่งปัน สิ่งที่ได้รับ ให้กับเพื่อนๆ สมาชิกของที่นี่ ได้มีโอกาสเช่นเดียวกับผมบ้าง ครับ

ขอชวนเพื่อนๆ ทุกคนครับ ใช้ชีวิต และ ทำมาหากิน ที่นี่ ครับ
    เพราะที่นี่ "ให้ เราได้รับโอกาส อาศัยอยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม" ครับ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post

หรือใช้บล๊อก ทำเป็นหน้าเว็บขององค์กรตนเองก็ได้ครับ ซึ่งทางเราสนับสนุนด้วยครับ
    อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ รายละเอียดการสนับสนุนการใช้บล๊อก SBNTown อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ซึ่งแปลว่าหากเพื่อนสมาชิกใช้ระบบและเครื่องมือที่นี่ ได้อย่างเหมาะสมเพียงพอก็ไม่จำเป็นต้องไปมีเว็บข้างนอกครับ ให้ต้องเสียค่าใช้จ่ายอีกครับ
    และทางเรายินดีที่จะพัฒนาระบบเครื่องมือสนับสนุนการดำเนินกิจการของเพื่อนสมาชิกให้ชุมชนนี้ดำรงได้อย่างยั่งยืนต่อไปครับ

มีเพื่อนสมาชิกคนหนึ่งใช้เว็บของเราได้อย่างคล่องและเสียสละเวลาเขียนรีวิวการใช้งานเพื่อทำงานของตนเองด้วย
    เขียนรีวิวไว้ในห้องรีิวิว ของคุณ itasian เพื่อนสมาชิกสามารถอ่านกระทู้รีวิวนั้น ขออนุญาตคุณ itasian นำกระทู้ มาเป็นกระทู้แนะนำการใช้งานต่อเพื่อนสมาชิกนะครับ
    กระทู้ ชวนเพื่อนๆ มาแชร์ประสบการณ์ รีิวิวชุมชน SBN และ SBNTown ที่เราเลือกอาศัยกันเถอะ

ขอบคุณครับ
    เพิ่มเติมนิดครับ

ตรงข้อความที่เป็นสีแดง ครับ อันนี้เห็นด้วยอย่างแรงครับ
    ถ้าเราใช้ระบบและเครื่องมือที่นี่ ได้อย่างเหมาะสม เพียงพอ ก็ไม่จำเป็นต้องไปมีเวบข้างนอกครับ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย
    ซึ่งก็เป็นเรื่องจริง และเรื่องที่ดีจริงๆ ครับ

เพราะการสร้างเวบขึ้นมา 1 เวบ หากเราไม่ทำเอง เราก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพื่อให้เกิดเวบขึ้นมา มากบ้างน้อยบ้าง ต่างกัน
    แต่ ที่นี่ มีทีมงาน พัฒนาระบบ และเครื่องมือ มาให้ แล้ว เราเพียงเข้าไปใช้งาน เพื่อสร้างหน้าเวบของเราขึ้นมา
    เรียนรู้แป๊บเดียว เดี๋ยวก็เป็น ครับ

และไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด ตั้งแต่ login เข้ามา ใช้ชีวิต พูดคุยได้ตลอด
    ทำมาหากิน ในพื้นที่ ค้าขาย ไม่เก็บค่าที่ ถือว่า มาขายได้ฟรีๆ ให้โอกาสสำหรับทุกคนใครก็ได้ เข้ามาค้าขาย
    ขนาดธุรกิจใหญ่ จำพวกรถยนต์ ยังมีมาขายกันเลยครับ หรือแม้แต่ ผมเอง ก็ยังเข้ามาขายได้เลยครับ
    ไม่ต้องจ่ายค่าที่ ไม่ต้องมีค่านายหน้า และไม่มีคนรีดไถเงิน ทางเวบเอง เราขายได้ ก็ไม่ขอส่วนแบ่ง

แถม ยังทำ banner ราคาก็แสนถูก มีที่ไหน แค่ 1,000 บาท ได้ banner ใหญ่ๆ 2 ตำแหน่ง
    ที่อื่น เขาไม่ให้กันขนาดนี้

และยังให้ blog ของเราสามารถทำรายได้ ได้แบบ 100% ใครทำได้เท่าไหร่ เอาไปเลย SBNTown ไม่เอาซักแดง
    จะหาเวบอย่างนี้ ได้ที่นี่ อีกครับ ผมไม่เจอจริงๆ

ขอบอกอีกนิดครับ เท่าที่เห็น ที่นี่ เป็นที่แรกจริงๆ ครับ ที่ให้บริการโดยไม่หวังผลกำไรเลยจริงๆ ครับ
    ค่าใช้จ่ายก็เยอะอยู่แล้ว ติดตั้ง banner ก็ไม่เอาเงินมาก ราคาแสนถูก หาไม่ได้ที่ไหนอีกแล้วครับ

ก็เพราะนโยบายนี่แหละครับ "ให้ เราได้รับโอกาส อาศัยอยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม"

ขอบคุณครับ

5
    0/5
    สอบถามเพิ่มเติมครับ

ถ้าในห้องเดียวกัน เรายื่นประมูลไว้ก่อนแล้ว
    แต่ มีคนมายื่นประมูลหลังเรา และเขาให้ราคา banner สูงกว่าเรา
    อย่างนี้ เรามีสิทธิ ยื่นประมูลอีกกี่ครั้ง ก็ได้ใช่ไหมครับ
    เหมือนกับที่เขาประมูลกันทั่วๆ ไป ใช่ไหมครับ
    เพื่อเข้าแข่งชิง banner ให้ได้ใช่ไหมครับ

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    สอบถามเพิ่มเติมครับ

ถ้าในห้องเดียวกัน เรายื่นประมูลไว้ก่อนแล้ว
    แต่ มีคนมายื่นประมูลหลังเรา และเขาให้ราคา banner สูงกว่าเรา
    อย่างนี้ เรามีสิทธิ ยื่นประมูลอีกกี่ครั้ง ก็ได้ใช่ไหมครับ
    เหมือนกับที่เขาประมูลกันทั่วๆ ไป ใช่ไหมครับ
    เพื่อเข้าแข่งชิง banner ให้ได้ใช่ไหมครับ

ผมเข้าใจถูกไหมครับ
    ทำได้ครับ ที่คุณ itasian เข้าใจถูกต้องแล้วครับ

firstn's Avatar
    firstn is offline Trusted Member
    0/5
    ขอยื่นประมูลด้วยคนค่ะ ห้อง SERVICE ให้เช่าหรือบริการค่ะ
    1. ให้บริการด้านรับสร้างบ้าน งานต่อเติม Renovate รับจ้างเขียนแบบ ออกแบบตกแต่งภายใน รับทำแอนนิเมชั่น ค่ะ
    2. http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=35671
    3. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Top ราคา 700 บาท

ลงแบบนี้ถูกต้องหรือป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by firstn View Post
    ขอยื่นประมูลด้วยคนค่ะ ห้อง SERVICE ให้เช่าหรือบริการค่ะ
    1. ให้บริการด้านรับสร้างบ้าน งานต่อเติม Renovate รับจ้างเขียนแบบ ออกแบบตกแต่งภายใน รับทำแอนนิเมชั่น ค่ะ
    2. http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=35671
    3. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Top ราคา 700 บาท

ลงแบบนี้ถูกต้องหรือป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ข้อมูลที่ให้ถูกต้องแล้วครับ แต่ต้องลงข้อมูลในห้องที่เราต้องการประมูลเลยนะครับ
    อย่างกรณีนี้ต้องการประมูลห้อง SERVICE ให้เช่าหรือบริการค่ะ ก็ กดลิงค์นี้ เข้าไปที่ห้อง
    ประมูลแบนเนอร์ห้อง 9. Service ให้เช่าหรือบริการ (ทัวร์, ตั๋ว, บัตร, voucher, ให้เช่าที่พัก หรือยานพาหนะ)

แล้ว โพสข้อความตามที่ต้องการประมูลได้เลยครับ ซึ่งการโพสประมูลแบบแยกห้องและเปิดเผยราคานี้
    ทำให้เพื่อนสมาชิกสามารถตรวจสอบราคาที่ยืน และเลือกหาห้องที่เพื่อนเห็นเหมาะสมได้ครับ

ขอบคุณครับ

5
    0/5
    ขอบคุณ wm ครับ

9
    0/5
    สรุปราคาประมูลสูงสุด ณ วันที่ 15 ของรอบประมูลเดือนที่ 1
    เพื่อนสมาชิกสามารถเข้าไปดูราคาประมูลสูงสุดเพื่อพิจารณาการตัดสินใจร่วมประมูลได้
    ในกระทู้ ประมูลประจำในแต่ละห้องดังนี้

ทั้งนี้เพื่อนสมาชิกผู้ร่วมที่ประมูลต่อกรุณาลงข้อมูลในกระทู้ประมูลนี้ตามรูปแบบที่ตกลงตามในตัวอย่างนี้ครับ

1. ให้บริการด้านการจัดการ ทั้งจัดเก็บ บรรจุ และจัดส่งสินค้าครับ
    2. (บน)http://url1.com
    (ล่าง)http://url2.com
    3. ราคาที่ขอยื่นประมูลของแบนเนอร์ตำแหน่ง Top ราคา 700 บาท
    4. ราคาที่ขอยื่นประมูลของแบนเนอร์ตำแหน่ง Bottom ราคา 300 บาท

เพื่อความสดวกรวดเร็วในการทำงานทั้งทางเราและเพื่อนสมาชิกเองในการพิจารณาข้อมูลเพื่อประมูล

เพื่อนสมาชิก ยังมีเวลายืนประมูล สำหรับรอบเดือนที่ 1 นี้
    สามารถประมูลได้ถึง เวลา 23.00 น. ของวันที่ 17 กรกฎาคม เวลา ประเทศไทย

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-15-2010 at 12:40 PM.

9
    0/5
    ประกาศเพิ่มเติมเรื่องขนาดแบนเนอร์

เพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกยิ่งขึ้นในการประชาสัมพันธ์
    ทางเราจึง กำหนดให้เพื่อนสมาชิกสามารถ กำหนดขนาดแบนเนอร์ของตนเองได้โดย
    มีขอบเขตของขนาดกำหนดให้ดังนี้

ขนาดเริ่มต้นตั้งแต่ 728 x 90 pixel ถึง สูงสุดไม่เกิน 728 x 180
    ดังตัวอย่างนี้

ขนาดเริ่มต้น

ขนาดสูงสุด

จึงแจ้งเพื่อนสมาชิกให้รับทราบโอกาสนี้ทั่วกัน

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 12-19-2010 at 11:34 PM.

Page 4 of 103 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 14 54 ... LastLast

Tags for this Thread