น้องทอม อิศรา เสียงเพราะดีคะ

1. noii
    noii
  2. noii
    noii
  3. noii
    noii
  4. noii
    noii
  5. noii
    noii
  6. noii
    noii
  7. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    มาหาเพลงฟังตอนทำงาน มาฟังตั้งแต่เมือวานแต่ไม่ได้เขียนตอบต้องขอโทษด้วยนะครับ
    ตอนนี้สัญญากับตนเองไว้ว่า ถ้าเข้าไปอ่านกระทู้ไหนต้องเขียนอะไรไว้ให้เจ้าของกระทู้รู้ว่ามีคนมาอ่านนะครับ

เพลงเพราะเชียวครับ คือน้องเขาใครเหรอครับเสียงเพราะดีครับ

ขอบคุณที่แบ่งปันสร้างสรรค์สาระและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้
  8. Siambrandname Webmaster
    หมายเหตุครับ ส่วนคลิปล่าสุดนี้ เพลงโปรดเลยครับ ฟังไปหลายรอบฟังแล้วรู้สึกได้ว่าน้องเขามีความสุขจริงๆ ที่ได้ร้องเพลง ขอบคุณครับ
  9. IAm
    IAm
    ขอบคุณ คุณ noii ค่ะ ฟังแล้ว เพราะดีค่ะ
    เสียงดีมากเลย ฟังจากเพลง I'm yours น่ะค่ะ เพราะว่าชอบฟังเพลงนี้ค่ะ
    แล้วก็ขอบคุณสำหรับคลิปอันล่างสุด ชอบค่ะ น้องเค้าคงมีความสุขจริงๆที่ได้ร้องเพลง อย่างที่คุณ WM บอกจริงๆด้วยค่ะ
  10. wnonach
    wnonach
    ขอบคุณ คุณ noii มากมายค่ะที่เข้ามาเป็นเพื่อนฟังเพลง พอดีช่วงนี้งานยุ่งใกล้จะปีใหม่ เหนื่อยค่ะเลยไม่มีเวลามาทักทายกันเลย นำเพลงมาลงเยอะๆนะคะ ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวหนึ่งแวะมาคุยใหม่ค่ะ

ปล. เพลงเพราะๆทั้งนั้นเลยคร้า ชอบบบบ เอาอีกกกกกกกกก อิอิ
  11. noii
    noii
  12. Nakderntang
    Nakderntang
    ขอบคุณค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน
    น้องเสียงดีจริง ๆ ด้วย

และชอบน้องตัวน้อยที่ร้องเพลง i'm yours ด้วยคนค่ะ
    ใช่อย่างที่คุณ wm บอกว่าน้องเขามีความสุขที่ได้ร้องเพลง

แต่มีเรื่องมาเล่าต่อ คือ เคยได้ดู น้องตัวน้อย ร้องเพลงนี้มาก่อน
    แล้วก็ชอบมาก ที่เขาตัวแค่นี้ แต่พยายามมากที่จะร้องเพลงของเขา
    ทั้งร้องทั้งดีดกีต้าร์ ดูแล้วเราก็ชอบ
    แต่พอให้เพื่อนดู (เพราะเห็นว่าเพื่อนเราก็ชอบร้องเพลงเหมือนกัน)
    แต่เพื่อนกลับพูดว่า น้องร้องไม่ชัด จะร้องทำไม อย่าร้องดีกว่า
    เฮ้อ เป็นงั้นไป รู้สึกว่า เพื่อน เราไม่มุทิตา ต่อเด็กคนนี้เลย

คือถ้าเป็นเราตัวแค่นี้ เราทำไม่ได้หรอก ขนาดเล่นกีต้าร์พอเป็น
    เล่นทีไร ไม่มีใครรู้เลยว่า เราเล่นเพลงอะไร
    แต่น้องตัวน้อย เล่นแล้ว รู้เลยว่าเป็น i'm yours
    จริงแล้วเพลงนี้ ร้องยาก น้องเขาร้องเขาเล่นได้ขนาดนี้ เราน่าจะชื่นชมนะ

แต่ก็จริง ๆ แล้ว น้องเขาก็คงไม่ได้อยากให้ใครมาชื่นชมก็ได้
    น้องเขามีความสุขที่ได้ทำ แล้วเราก็ได้รับสัมผัสความสุข ผ่านจากที่น้องทำ

ขอบคุณค่ะ
  13. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    มาหาเพลงฟังตอนทำงาน มาฟังตั้งแต่เมือวานแต่ไม่ได้เขียนตอบต้องขอโทษด้วยนะครับ
    ตอนนี้สัญญากับตนเองไว้ว่า ถ้าเข้าไปอ่านกระทู้ไหนต้องเขียนอะไรไว้ให้เจ้าของกระทู้รู้ว่ามีคนมาอ่านนะครับ

เพลงเพราะเชียวครับ คือน้องเขาใครเหรอครับเสียงเพราะดีครับ

ขอบคุณที่แบ่งปันสร้างสรรค์สาระและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้
    มาตอบคำถามให้ครับ

ทอม อิศรา กิจนิตย์ชีว์

เมื่อหลายปีก่อน เชื่อว่าหลาย ๆ คนคงเคยชมละครเรื่องเรือนมยุรา ที่ แหม่ม คัทลียา และ นก ฉัตรชัย แสดงนำ และยังเชื่ออีกว่า หลาย ๆ คนคงจำ เจ้าส้มฉุน กุมารตัวน้อย ที่ตามติดแม่นายนกยูง คอยสร้างสีสันตลอดเรื่องได้เป็นอย่างดี มาวันนี้ เด็กชายทอม อิศรา โตเป็นหนุ่ม(หล่อ)ซะแล้ว ที่สำคัญเขาคนนี้ร้องเพลงเพราะมาก ขอย้ำว่า “เพราะมาก” จนเป็นกระแสฮอตฮิตบนโลกออนไลน์อยู่ ณ ขณะนี้

สำหรับ ทอม อิศรา กิจนิตย์ชีว์ เกิดเมื่อวันที่ 2 มิถุนายน พ.ศ.2531 เข้าวงการจากการแสดงละครหลายต่อหลายเรื่อง และที่สร้างชื่อเสียงให้กับ ทอม อิศรา มากที่สุดเห็นจะเป็นเรื่องเรือนมยุรา นอกจากนี้ ทอม อิศรา ยังมีละครทางช่อง 3 อีกหลายเรื่อง เช่น ขุนช้างขุนแผน ที่แสดงเป็นขุนแผนในวัยเด็กคู่กับ ขวัญ อุษามณี และยังมีผลงานเพลงในอัลบั้ม หนูรักผักสีเขียว ซึ่งประกอบด้วยเพลงที่รณรงค์ให้เด็ก ๆ กินผัก และหลังจากนั้น หนุ่มทอม ก็ได้หายหน้าหายตาไปจากวงการ และย้ายตามครอบครัวไปตั้งรกราพร้อมศึกษาต่อที่มลรัฐลอส แองเจลิส ประเทศสหรัฐอเมริกา ในสาขา recording production
    และแล้วมาวันนี้ชื่อของ ทอม อิศรา กลับมาเป็นที่รู้จักอีกครั้ง จากการที่เขาได้ตั้งวงดนตรีกับเพื่อน ๆ ที่รู้จักกันในประเทศสหรัฐอเมริกา ในนามวง Mosquito Bite ประกอบด้วย ทอม อิศรา และ มน ชุติมน วิจิตรทฤษฎี นักร้องนำ, แว่นใหญ่ โอฬาร ชูใจ หนุ่ม แว่นโต มือกีต้าร์มือฉมัง และเพื่อน ๆ อีกหลายคน รับงานร้องเพลงในลอส แองเจลิส และเกิดคิดสนุก ๆ อยากทำเพลงลง youtube ขึ้นมา จึงไปปรึกษาเพื่อนอีกคนซึ่งมีความสามารถทางด้านการทำเพลง รวมตัวกันในนาม “Room 39″ ซึ่งเป็นหมายเลขห้อง ที่พวกเขาไปรวมตัวกันผลิตผลงานออกมา
    ซึ่งปณิธานของ Room 39 ในการทำเพลงเสนอบน youtube คือ “Room 39 เชื่อว่าดนตรีไม่จำเป็นต้องจำกัดอยู่ที่ห้องอัด และขึ้นอยู่กับการตลาดในการที่จะเข้าถึง สู่ผู้ฟัง ดนตรีขึ้นอยู่กับอารมณ์และทักษะของศิลปิน “ณ เวลานั้น” ที่แสดงมันออกมา เก็บบันทึกให้ดูสวยงาม แล้วจึงแพร่สู่ผู้ฟังให้ง่าย ๆ เทคโนโลยีสมัยใหม่จึงมีผลอย่างยิ่งกับงานดนตรีทุกวันนี้”
    โดยผลงานของ Room 39 ได้ร้องคัฟเวอร์เพลงของศิลปินดังหลายท่าน เช่น เพลง Lucky ของ Jason Mraz, เพลงเข้ากันไม่ได้ ของ Synkronize, เพลง Nothing on You ของ B.O.B และอีกหลายเพลง จนกระทั่งมีคนไทยกลุ่มหนึ่งไปพบคลิปของ Room 39 เข้า และเอามาโพสต์บนเว็บไซต์เครือข่ายสังคมชื่อดังอย่าง Pantip.com ด้วยน้ำเสียงเพราะ ๆ ของ 2 นักร้องนำของ ทอม อิศรา และ มน ชุติมน บวกกับเสียงกีต้าร์ฟังสบายหูของ แว่นใหญ่ โอฬาร และฝีมือการมิกซ์-ตัดต่อภาพ และเสียงของ โอแป๊ก บวร อภัยวงศ์ ทำให้กระแสการตอบรับคลิปของพวกเขาบน youtube ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก ชาวเน็ตหลาย ๆ ท่าน ถึงกับเรียกร้องให้วง “Room 39″ กลับมาออกอัลบั้มที่เมืองไทยเลยทีเดียว

ที่มาhttp://news.phuketindex.com/art-ente...ra-189693.html
  14. Euphrates
    Euphrates
    เสียงร้องเพราะจริงๆค่ะวงนี้ ดนตรีก็เพราะ เมื่ออาทิตย์ก่อนเห็นข่าวมา มาทำเพลงกับคุณ บอย โกสิยพงษ์ รอฟังๆๆ

ปล.น้องคนเล็กน่ารักมาก
  15. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    เสียงร้องเพราะจริงๆค่ะวงนี้ ดนตรีก็เพราะ เมื่ออาทิตย์ก่อนเห็นข่าวมา มาทำเพลงกับคุณ บอย โกสิยพงษ์ รอฟังๆๆ

ปล.น้องคนเล็กน่ารักมาก
    ครับพอดีติดตามวงนี้อยู่เหมือนกัน ได้อยู่กับค่ายดีๆ อย่าง loveis ด้วย
    คงจะได้ฟังเพลงที่ถ่ายทอดความรู้ ได้ดีๆ อีกหลายเพลงทีเดียวแหละครับ
    เอาคลิปของวงล่าสุดมาให้ฟังครับ

16. ccfreedom36
    ccfreedom36
    เสียงดี + หล่อด้วยอ่ะ อิอิ
  17. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณคุณ iDnOuSe4 ที่นำข้อมูลมาให้อ่านในความเห็นที่ 13 ขอบคุณครับ
  18. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณคุณ iDnOuSe4 ที่นำข้อมูลมาให้อ่านในความเห็นที่ 13 ขอบคุณครับ
    ยินดีครับ
  19. Euphrates
    Euphrates
    วันนี้ได้ข่าวจากเพื่อนในเฟสบุ๊ค ว่า room39 มีซิงเกิลแรกออกมาแล้วววววว

ชื่อเพลง : หน่วง
  20. Euphrates
    Euphrates
    แล้วก้บังเอิญไปเจอเพลงนี้... รักเลยอ่า เสียงของน้องมน กับกีต้าร์ตัวเดียว

คัฟเวอร์เพลง ฉันดีใจที่มีเธอ ของ Synkronize

21. Euphrates
    Euphrates

เพลงนี้ร้องกันสามคน กับกีต้าร์หนึ่งตัว เข้ากันลงตัวมากๆๆๆๆ ใส เพราะ เพลิน

Season change By ROOM 39
  22. Euphrates
    Euphrates

ช่วงที่ดีที่สุด - a cover by แว่นใหญ่

แว่นใหญ่ร้อง ..ลองหลับตาฟัง นึกว่าเป็นพี่ป๊อดมั้ย..
  23. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    คุณ Euphrates เป็นแฟนเพลงของ room 39 ไปแล้วหรอเนี่ย
    ผมก็ชอบครับ นักร้องเสียงดี๊ดีๆ
  24. IAm
    IAm
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    วันนี้ได้ข่าวจากเพื่อนในเฟสบุ๊ค ว่า room39 มีซิงเกิลแรกออกมาแล้วววววว

ชื่อเพลง : หน่วง
    ขอบคุณค่ะ คุณ Euphrates สำหรับซิงเกิลแรก
    เพราะมาาาาากกกกกก ค่ะ กรี๊ดดดด โดนใจ

ขอบคุณ เพื่อนๆทุกคนด้วยนะค่ะ ที่นำเพลงมาแบ่งปันกันฟังค่ะ

สำหรับเพลงนี้ มี MV ออกมาแล้วค่ะ เอามาฝากเพื่อนๆให้ได้ชมกันค่ะ

25. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ^ ^

เสียงกีต้าร์เพราะมากครับ เพลินเลยทีเดียว
  26. Euphrates
    Euphrates
    วันนี้ได้ฟังเพลงนี้ ของ room 39 น่าร้ากกกกกดี..แบบว่า ระบายเฉยๆ

" ไม่ ใช่ แฟน เอา มา แทน ฉัน ไม่ ได้ "
  27. Euphrates
    Euphrates
    อีกเพลงที่ room39 เอามา cover ... " Lucky " (original Jason Mraz & Colbie Caillat)

ปล. ชอบเสียงกีต้าร์มากมาย

28. Euphrates
    Euphrates
    วันนี้วันพ่อ พ่อของปวงชนชาวไทย ..นึกถึงเพลงนี้ขึ้นมา ก่อนนี้ฟังบ่อยๆ

และไปเจอเวอร์ชันนี้ของ room39

" อยากจะรู้หัวใจพระองค์นั้นทรงทำด้วยอะไร
    เหตุอันใดจึงมีความรักมากมายให้ได้กับทุก­­คน
    อยากจะรู้ร่างกายพระองค์ทำไมจึงถึงอดทน
    แบกภาระที่มีมากล้นคนเดียวอย่างไร ... "

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
Results 1 to 28 of 28