ใกล้ช่วงเทศกาลคริสตมาสแล้ว มาแชร์และฟังเพลง เกี่ยวกับ Chirstmas กันเถอะครับ

1. bit
    bit
    สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ ตอนนี้ใกล้ช่วงเทศกาลคริสตมาสแล้ว ผมเลยนึกถึงเพลงที่เกี่ยวกับคริสต์มาสที่ชอบ เลยขอมาแชร์ให้เพื่อนๆฟัง และมารอฟังเพลงเกี่ยวกับคริสตมาสที่เพื่อนๆชอบกันด้วยครับ

เพลงแรก ที่ชอบ ชื่อว่า All I want for Christmas is you ของคุณ Mariah Carey

เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ Christmas ผมก็เลยเลือกแต่ที่เป็น เวอร์ชั่นการแสดงสด มาฝากนะครับ

เวอร์ชั่นแรก ของคุณ Mariah Carey เจ้าของเพลง แสดงเมื่อปี 2004 ครับ

เวอร์ชั่นต่อมา เป็นเวอร์ชั่นจากฝั่งเอเชียเราครับ ของคุณ Yuna Ito แสดงเมื่อปี 2007

เวอร์ชั่นสุดท้าย เป็นอีกเวอร์ชั่นที่แพร่หลายในอินเตอร์เน็ตครับ ของคุณ Miley Cyrus แสดงเมื่อปี 2007 เช่นกันครับ

เพื่อนๆ ชอบเวอร์ชั่นไหนกันครับ หรือมีเพลงไหนที่เกี่ยวกับ Christmas ที่ชอบ มาแชร์ให้ฟังบ้างนะครับ

ส่วนผม ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใน 3 เวอร์ชั่นนี้ ชอบเวอร์ชั่น คุณ Yuna ครับ เพราะเป็นเวอร์ชั่น ที่ผมฟังแล้ว รู้สึกได้มากที่สุดว่า เขาอยากได้เจอคนรัก เป็นของขวัญในวันคริสตมาสตามที่เนื้องเพลงพยายามจะสื่อจริงๆ ครับ

ขอบคุณครับ
  2. itasian
    itasian
    เพลงเพราะครับ

ขอบคุณ คุณ bit ครับ ที่เอามาให้ได้ฟังกัน
  3. bit
    bit
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    เพลงเพราะครับ

ขอบคุณ คุณ bit ครับ ที่เอามาให้ได้ฟังกัน
    ขอบคุณมากครับ

เข้ามาขอแชร์เพิ่มอีกเพลงครับ เป็นเพลงคริสตมาส ที่ได้ฟังครั้งแรกสมัยเรียน เมื่อนานนู้นมาแล้ว (ส่วน เหตุที่ได้ไปหามาฟังในตอนนั้น ก็เพราะจะเอาไปใช้จีบสาวครับ )

Perfect Christmas ของ S Club 7 ครับ

4. bookerian
    bookerian
    เคยฟังแต่เพลงนี้ค่ะ
    merry christmas ชาว SBN ทุกคนนะคะ

5. bit
    bit
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    เคยฟังแต่เพลงนี้ค่ะ
    merry christmas ชาว SBN ทุกคนนะคะ

Merry Christmas เช่นกันครับ

ขอบคุณมากครับ
  6. bit
    bit
    ขอมาแชร์เพลงเพิ่มครับ

เป็นเพลง Christmas จากวง Waltz Orchestra ที่ชอบครับ คณะของคุณ André Rieu ครับ

เพลง Jingle Bells

เพลง Silent Night, Holy Night

ขอบคุณทุกๆคน และขอให้มีความสุขครับ
  7. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster

ล่วงหน้าไปนิดหนึ่งครับขอนำเพลง Happy New Year มาลงไว้ให้ฟังร้องตามกันก็ได้ครับ เพื่อช่วงนั้นเว็บไม่มีคนอยู่เพื่อนๆ ไปเที่ยวกันหมด แล้วก็ฝากกระทู้นี้ในชุมชนหลัก(SBN) ด้วยครับ

Merry Christmas & Happy New Year เพื่อนสมาชิก SBN

Merry Christma และ สวัสดีีปีใหม่ล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ
  8. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Satacos is coming to town ...

ร้องได้ท่อนเดียว ฮาๆ

ขอบคุณครับ เข้ามาฟังเพลงยาวๆ เลยทีเดียว
  9. wnonach
    wnonach
    เพลงเพราะมากเลยค่ะ เข้าบรรยากาศช่วงนี้จริงๆค่ะ หนึ่งไม่ค่อยได้เข้ามาช่วงนี้เพราะงานรัดตัวค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่นำเพลงมาแชร์นะค่ะ ขอให้มีความสุขในวันปีใหม่ทุกคนเลยค่ะ
  10. pylxwzhj
    It is battlingLV outlet to meet strict Louis Vuitton Outletfiscal targets Louis Vuitton Outletand persuade international Discount Coach Handbagslenders to give it coach bagsmore bailout funds.Coach Outlet OnlineWednesday's decision coach factory outletsto extend the cuts followedcoach diaper bag two days of tough talks with coach bagsthe InternationalMoncler Jackets Monetary Fund (IMF) andCoach Factory European authorities.Moncler JacketsIt sees the number Chanel Bagsof civil servants suspended on partialCoach Outlet Online pay rising 50% to 30,000Louis Vuitton by the end of the year, Moncler Jacketswith monthly pensions above Chanel Purses1,200 euros subject to a 20% cut of the amountChanel Purses over that threshold.Coach Factory StorePensioners
Results 1 to 10 of 10