สมองมีชีวิต สุดยอดคัมภีร์ความคิด...เคล็ดลับและแนวทางปฏิบัติที่ล้ำค่าสำหรับผู้ที่ต้องการฝึกฝน"สมอง" เพื่อใช้เป็นเครื่องมือสู่ความสำเร็จในชีวิต"คน"<<หนังสือดี มีหัวใจ

1. bookerian
    bookerian
    เคล็ดลับและแนวทางปฏิบัติที่ล้ำค่าสำหรับผู้ที่ต้องการฝึกฝน"สมอง"
    เพื่อใช้เป็นเครื่องมือสู่ความสำเร็จในชีวิต"คน"

คู่มือฝึกฝนเพื่อ ใช้สมองได้จริง 100 เปอร์เซ็นต์

คนที่ประสบความสำเร็จในชีวิต ใช้สมองตนเองเป็น
    การใช้สมองตนเองเป็นเท่านั้น สามารถเรียกได้ว่า “สมองมีชีวิต”

หนังสือลำดับล่าสุดของผู้เขียนหนังสือความลับของคน ที่ห้องสมุดแห่งชาติประเทศออสเตรเลีย คัดสรรให้เป็น "ความคิดใหม่ของโลก" หนึ่งใน 66 เล่มจากทั่วโลก ในรอบ 300 ปีที่ผ่านมา!!!

เกี่ยวกับหนังสือเล่มนี้

เป็นชุดความรู้ ของผม ที่เขียนออกมา หากอ่านโดยไม่ตั้งคำถาม “ทำไม”
    สิ่งที่คุณได้ไปจากหนังสือเล่มนี้...
    คงน้อยเกินไปกว่าเจตนาของตัวหนังสือที่เขียนออกมา
    ตลอดการอ่านหนังสือ เล่มนี้ ผมอยากให้คุณ ไม่เชื่อผม
    และต่อต้าน ตั้งคำถาม ว่าสิ่งที่ได้อ่านนี้จริงหรือ ?
    ทำไมต้องคิด เช่นนี้ ผม ไม่อยากให้คุณเชื่อ หนังสือ เล่มนี้
    ผมจึง จำต้องเขียน ประหนึ่งว่า คุณกำลังคุยกับผู้ชายสามหาว คนหนึ่ง

หนังสือเล่มนี้เขียนขึ้นครั้งแรก
    ในช่วง วันที่ 17 ธันวาคม 2550 ถึง 30 ธันวาคม 2550
    ......

เกี่ยวกับผู้เขียนอันสืบเนื่องจากหนังสือเล่มนี้

อยากอิสระ จากความคิด จึงเริ่มตั้งคำถามว่า
    ใครหนอ? อะไรหนอ? ที่ใช้ ให้ หัวเราคิด
    ความคิดเรานี้ มาจากไหน ? ถ้าเรารู้และเข้าใจความคิดตัวเราเองได้คงดี

คำถามที่ถามตนเองมาตลอด วิทยาศาสตร์ไม่เคยบอกเราได้เลยว่า
    “ความคิดของเรา” นี้ มาจากไหน ทำไมต้องคิด แล้วควรคิดเช่นไร

จนวันนี้ได้รู้ว่า ความคิด ก็เป็นแค่เครื่องมือชิ้นหนึ่งของเรา
    ที่เรา ควรทำความเข้าใจ เป็นเจ้านายมัน ไม่ควรที่จะปล่อยให้...
    เราต้องเป็นทาสของความคิดตนเองตลอดกาล
    ......

คำขอบคุณ

ทุกความคิดที่ขัดแย้ง ทำให้ผมเห็นการทำงานของความคิดได้มากยิ่งขึ้น
    ......

ทำไม ต้องเขียนเรื่องนี้

เมื่อก่อนผมเป็น คนที่อ่านหนังสือ...

ทุกครั้งที่ผมเขียนหนังสือ นอกจากหวังรายได้จากหนังสือที่เขียน
    เพื่อให้พอสำหรับต้นทุนของการผลิตหนังสือ
    ต้นทุนชีวิต และการทำงานของผมต่อไป

ผมหวังไว้เสมอว่าหนังสือ ทุกเล่มที่เขียนจะให้อะไรกับคนอ่าน
    โดยที่ผมเองเพียงพิจารณาว่า สิ่งที่ผมเขียนนี้ผมเขียนไปทำไม ?
    ทำไปเพียงแค่ “ประโยชน์ของผมเอง” หรือ “เป็นไปเพื่อคนที่ได้อ่าน”

หนังสือเล่มนี้ก็เช่นกัน นอกจากประโยชน์ของผมแล้ว
    ประโยชน์ที่ท่านจะได้รับจากการอ่านหนังสือเล่มนี้
    จะทำให้ท่าน เลือกอ่านหนังสือของผมมากขึ้น อย่างไม่ลังเล

เขียนอย่างนี้ ไม่ท่านงง ก็หมั่นไส้ผม
    ผมจึงบอกว่าอย่าเชื่อในสิ่งที่ ผมเขียน
    แล้วท่านถึงจะได้ประโยชน์จากการอ่านหนังสือเล่มนี้

เพราะทุกวันนี้ หนังสือที่ให้ความรู้ ในสังคมมันเยอะ จนเราไม่รู้ ว่า
    หนังสือเล่มไหน จะให้ประโยชน์กับเราได้คุ้มกับเวลาชีวิตเราที่เสียไป

หนังสือหลายเล่ม ที่คนเขียน ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า...
    ความคิดที่ตนเขียนลงไปในหนังสือนั้นมาจากไหน
    แล้วคนอ่านอย่างเราจะเอาหรือ ที่นำความคิด
    ที่แม้แต่คนเขียนเองยังไม่รู้ว่ามาจากไหนเหล่านั้น ไปใส่ไว้ ในหัว

อย่า เชื่อหนังสือ สักเล่มที่ได้อ่านเลย แม้แต่หนังสือผมที่คุณกำลังถือ
    สิ่งเดียวที่ผมอยากบอก หากคุณ ได้หยิบหนังสือเล่มนี้ขึ้นมาอ่าน

ทุกวันนี้ ผมต้องเขียน หนังสือ...
    หาใช่ เพราะผม อยากเป็น “นักเขียน”
    แต่ ผมเขียน เพราะผม “ต้องเขียน”

ด้วยจิตรับผิดชอบ
    เอกราช จันทร์ดอน

สมองมีชีวิต สุดยอดคัมภีร์ความคิด
    ...คู่มือฝึกฝนเพื่อ ใช้สมองได้จริง 100 เปอร์เซ็นต์

ผู้เขียน : เอกราช จันทร์ดอน

สำนักพิมพ์ : สำนักพิมพ์มีหัวใจ
    ปีที่พิมพ์ : กุมภาพันธ์ 2552
    จำนวนหน้า : 152 หน้า
    ISBN 978-974-342-489-2

ราคาปกติ : 120 บาท

ราคา (สั่งซื้อโดยตรง) : 96 บาท และส่งลงทะเบียนให้ ฟรี

รีวิวของผู้ที่อ่านเล่มนี้ค่ะ>> ไม่รู้มาก่อนว่ามีหนังสืออย่างนี้ในประเทศไทย
  2. bookerian
    bookerian
    สนใจหนังสือ สอบถาม พูดคุย กันก่อนได้ค่ะ

ยินดีพูดคุย แนะนำหนังสือทุกเล่มที่นำเสนอค่ะ เพราะเราอ่านแล้ว จึงรู้สึกอยากให้คุณมีโอกาสได้อ่านเช่นกัน

โทรได้ที่เบอร์ 086-125-5687 ผึ้งค่ะ (ตั้งแต่ 9.00-20.00 น. ทุกวันค่ะ) หรือตั้งกระทู้
    พูดคุยใน
    Bookerian Business Social Group

ขั้นตอนการสั่งซื้อ และการจัดส่งหนังสือ

ขั้นตอนการสั่งซื้อ

1. สามารถสั่งซื้อได้ 4 ช่องทาง
    - แบบรวดเร็วทันใจ ทางโทรศัพท์ ที่เบอร์ 086-125-5687 ผึ้งค่ะ
    - ทาง
    e-mail : bookerian@hotmail.com
    - ทาง
    PM (Private Message) ของระบบ SB์N
    - โพสสั่งซื้อใน กระทู้ขาย

โดยแจ้งข้อมูลการสั่งซื้อ ดังนี้ค่ะ

• แจ้งชื่อชุด หรือ ชื่อหนังสือ

• จำนวนเล่มที่ต้องการสั่งซื้อ

• ชื่อ และ ที่อยู่ผู้รับ (เพื่อจัดส่ง)

2. จากนั้น ทางร้านจะแจ้งการรับยอดสั่งซื้อ คุณลูกค้าสามารถโอนเงินเข้า
    บัญชีธนาคารกรุงไทย (สาขาสามแยกเกษตร)

เลขที่บัญชี 0390022101 ชื่อบัญชี วราภรณ์ มณฑา

3. เมื่อโอนเงินแล้ว รบกวนคุณลูกค้าแจ้งการโอนเงินได้ทางโทรศัพท์ หรือ SMS (เพื่อความรวดเร็ว ในการจัดส่งต่อไปค่ะ เนื่องจากทางร้านขอตรวจสอบยอดเงินเข้าก่อน แล้วจึงจัดส่งหนังสือค่ะ)

หลังจากจัดส่งแล้ว ทางร้านจะแจ้ง รหัสส่งของ เพื่อเอาไว้เช็คสถานะของหนังสือว่าตอนนี้อยู่ที่ใดแล้ว ให้ทางsms และ e-mail ค่ะ

การจัดส่งหนังสือ

ทางร้านจะจัดส่งหนังสือทางไปรษณีย์ แบบลงทะเบียนให้ ฟรี ค่ะ

โดยหากคุณลูกค้า แจ้งการโอนเงิน มา ก่อนเที่ยง ทางร้านจะจัดส่งหนังสือให้ นวันนั้น เลยค่ะ
    แต่หาก แจ้งการโอนเงิน มา หลังเที่ยง ทางร้านขอจัดส่งให้ ในวันถัดไป นะคะ

ขอบคุณค่ะ
  3. bookerian
    bookerian
    แนะนำหนังสือดีเล่มอื่นๆ ในเครือมีหัวใจ ที่ล้วนเป็นประโยชน์ต่อการมีชีวิตอยู่ของคนเราค่ะ

รีวิวที่จากผู้ที่ได้อ่านหนังสือดีมีหัวใจค่ะ อ่านแล้วรู้สึกอย่างไร นำไปใช้ประโยชน์อย่างไรบ้าง ไปอ่านกันเลยค่ะ

4. bookerian
    bookerian
    รีวิวของผู้ที่อ่าน"สมองมีชีวิต สุดยอดคัมภีร์ความคิด" ค่ะ>> ไม่รู้มาก่อนว่ามีหนังสืออย่างนี้ในประเทศไทย

5. yourfwd0
    yourfwd0
    สำนักพิมพ์ มีหัวใจ เป็นสำนักพิมพ์ หนึ่ง ที่ Bookerian เลือก และ เลือก ที่จะเป็น สำนักพิมพ์ ที่ร่วมสร้างอารยธรรม การอ่าน ร่วมกับ Bookerian

จึงขอให้ ข้อมูลเกี่ยวกับหนังสือดี มีหัวใจ สำหรับ ผู้ที่สนใจ หรือ ยังไม่ได้รับโอกาส ได้รับความรู้โดยตรงจากหนังสือเหล่านี้ ได้มีข้อมูลเพิ่มเติ่ม ในการนำความรู้จากในหนังสือไปศึกษา ไปใช้งาน

เกี่ยวกับ หนังสือดี มีหัวใจ...
    หนังสือทั้งหมด เขียนขึ้น โดย คุณเอกราช จันทร์ดอน

ผู้ก่อตั้งและให้กรอบคิดสำหรับการจัดการการศึกษาที่ถูกต้อง
    ให้กับศูนย์แห่งการเรียนรู้บ้านแก่นวิชา และเป็นผู้เขียนหนังสือ “ความลับของคน” ที่ได้รับการคัดสรรค์ ว่าเป็น "ความคิดใหม่" (New Thought) โดย ห้องสมุดแห่งชาติประเทศ Australia

อ่านรายละเอียด เกี่ยวกับหนังสือเล่มดังกล่าวได้ในกระทู้ "ความลับของคน"..หนังสือไทยเพียงเล่มเดียว ที่ได้รับคัดสรรจากห้องสมุดแห่งชาติประเทศออสเตรเลีย ให้อยู่ในหมวด New Thought !! ทั้งๆที่ยังเป็นภาษาไทย 1 ใน 66 เล่มจากทั่วโลก

จากกรอบคิดและชุดความรู้ที่สำคัญเดียวกันจากหนังสือ "ความลับของคน" ได้นำไปสู่ การสร้าง ชุดความรู้หลักๆ ที่สำคัญต่อการดำรงชีวิต ทั้งเรื่อง การชีวิต เรื่องตัวเรา ความรัก การงาน และการใช้ ความคิด ในหนังสือชุด "ความจริงจากความคิดใหม่"่

ชุดความรู้ จากในหนังสือ "ความจริงจากความคิดใหม่" ได้มีการนำไปใช้งานจริงในการ "สร้างความรู้ สู่การสร้างงาน" อ่านรายละเอียดได้จากลิงค์หัวข้อการถ่ายทอดต่อไปนี้

หัวข้อการถ่ายทอดที่ ใช้ สร้าง ความรู้ จากชุดความรู้ดังกล่าว

“เพราะเราอ่าน เราจึงเป็น ผู้สร้าง อารยธรรม ”
    จึง ขอ ร่วม ส่งต่อ อารยธรรม ของ “การอ่าน” ที่แท้จริงร่วมกัน

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
Results 1 to 5 of 5