รบกวนทุกคนช่วยคิดชื่อให้เจ้าตัวน้อย 2 ตัวนี้ที ได้มั้ยค๊า ? ขอบคุณค๊า

1. SuperZiGAR
    SuperZiGAR

น้องหมาเล่นกันค๊า

น้องหมานอนกอดกัน น่ารักเชียว

น้องหมาน้อยๆของซีนเพิ่งเกิดค๊า ยังไม่ลืมตา ก็เลยยังไม่ได้ตั้งชื่อค๊า

ฝากทุกคนช่วยคิดชื่อให้เจ้าตัวน้อย2ตัวนี้ด้วยนะค๊า ขอบคุณค๊า
  2. Euphrates
    Euphrates
    ตัวกะเปี๊ยกมาก ..เห็นแล้วไม่กล้าจับ ^^
  3. amm0pat
    amm0pat
    ผู้หญิงผู้ชายค่ะ
    เด็กน้อยน่ารักน่ารักเชียว^^
    ยิ้มแฉ่ง กับ ยิ้มแป้น ดีมั้ย ชื่อแอบฮา คิดออกเดี๋ยยวมาบอกใหม่ค่ะ
    ยังไงลองเข้าไปดูใน สัตว์เลี้ยงตัวใหม่ ใครยังคิดชื่อไม่ออกมาดูวิธีตั้งชื่อทางนี้ค่ะ เผื่อจะคิดชื่อดีๆออกค่ะ
  4. SuperZiGAR
    SuperZiGAR
    Quote Originally Posted by amm0pat View Post
    ยิ้มแฉ่ง กับ ยิ้มแป้น ดีมั้ย ชื่อแอบฮา คิดออกเดี๋ยยวมาบอกใหม่ค่ะ
    ยังไงลองเข้าไปดูใน สัตว์เลี้ยงตัวใหม่ ใครยังคิดชื่อไม่ออกมาดูวิธีตั้งชื่อทางนี้ค่ะ เผื่อจะคิดชื่อดีๆออกค่ะ
    ขอบคุณมากค๊าสำหรับ link แล้วก็ ขอบคุณที่ช่วยคิดชื่อน้องหมาน้อยๆของซีน
    2 ตัวนี้ ญ กับ ช เลยค๊า
  5. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by amm0pat View Post
    ชอบๆๆ

ชอบชื่อ ยิ้มแฉ่ง ยิ้มแป้นครับ ฮาๆ
    ตอนเรียกหา คงต้องเรียก "แฉ่งๆ " กับ "แป้นๆ" สินะครับ

เห็นด้วยกับในกระทู้ สัตว์เลี้ยงตัวใหม่ ใครยังคิดชื่อไม่ออกมาดูวิธีตั้งชื่อทางนี้ค่ะ
    ข้อสุดท้ายอ่ะครับ ว่า

ที่สำคัญที่สุดคือเป็นชื่อถูกใจและตรงคนเลี้ยงค่ะ
    ลูกๆ ที่บ้าน เป็นน้องหนูแก๊สบี้ ก็ตั้งชื่อที่ถูกใจเหมือนกันครับ
    มี ชื่อ "ชูใจ อัฟโฟ หอยหลอด จำปา เจ้าอ้วน เจ้าลูกอัฟโฟ แล้วก็ เจ้าหนูกรีดตาครับ "
  6. slidely_zantez
    slidely_zantez
    อยากช่วยตั้งชื่อนะ แต่คิดไม่ออกอ่ะค่ะ

ถ้ามีหมาตัวใหม่ของตัวเองจะตั้งชื่อว่า sunshine ค่ะ แต่อีกตัวจะตั้งชื่อว่า ยิ้มแป้น ค่ะ
    ไม่รุ้ว่าจขกท จะชอบมั๊ย
  7. bouquet1234
    bouquet1234
    jasper ตัวผู้ แปลว่า นิล,หินโมรา

jetty ตัวเมียค่ะ แปลว่า ดำเหมือนนิล
  8. SuperZiGAR
    SuperZiGAR
    วันนี้ซีนพาน้องหมาไปเที่ยว แล้วก็เอามันมาถ่ายรูปเล่น จน....
    ดูน้องหมามันทำหน้าดิ มันไม่พอใจแล้วอะ ๕๕๕+
    ประมาณว่าอะไรๆมึงก็เล่นแต่กู กูเบื่อ ไม่มีอะไรทำแล้วรึไง !!! ๕๕๕ +

Results 1 to 8 of 8