มีใครเคยดูรายการ Animal Cops on Animal Planet บ้างค๊า ? แวะมาบอกเล่าและแสดงความคิดเห็นกันนะค๊า

1. SuperZiGAR
    SuperZiGAR
    รายการนี้ดีมากเลยค๊า ดูแล้วทำให้รู้สึกสงสารและเห็นอกเห็นใจมากๆ

2. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ยินดีต้อนรับครับ

ไม่เคยดูเลยครับ

เป็นอย่างไรบ้างหรอครับ สารคดีเกี่ยวกับสัตว์หรือป่าวครับ

นำมาบอกเล่าให้ฟังได้ที่นี่เลยครับ อยากรู้ ๆ
  3. SuperZiGAR
    SuperZiGAR
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    ยินดีต้อนรับครับ

ไม่เคยดูเลยครับ

เป็นอย่างไรบ้างหรอครับ สารคดีเกี่ยวกับสัตว์หรือป่าวครับ

นำมาบอกเล่าให้ฟังได้ที่นี่เลยครับ อยากรู้ ๆ

รูปแบบรายการจะคล้ายๆ เรื่องจริงผ่านจอ แต่แบบออกแนวเป็นการช่วยเหลือสัตว์มากกว่าค๊า
    ประมาณหน่วยต่อต้านการทารุณกรรมสัตว์ อะไรแบบนี้อะค๊า
    ล่าสุดที่ซีนดูจะเป็นตอนลูกหมาน่ารักตัว1 ถูกเด็กกลุ่ม1 จับไปทรมาน
    วิธีคือ เอาเทปพันรอบตัวน้องหมา มัดขาแขนด้วยเทป แล้วจับน้องหมายัดไว้ในถุงดำ
    แล้วทิ้งให้น้องหมาตากแดดที่อุณภูมิ 100 กว่าองศาจนเกือบตาย
    ดูแล้วสงสารน้องหมามาก คนเราใจร้ายสุดๆ แค่ 40 องศาคนเรายังร้อนจะตายเลย
    ไม่รุ้น้องหมาทนมาได้ยังไง แต่ตอน Animal Cops ไปเจอน้องหมาก็แย่แล้วค๊า
  4. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by SuperZiGAR View Post

รูปแบบรายการจะคล้ายๆ เรื่องจริงผ่านจอ แต่แบบออกแนวเป็นการช่วยเหลือสัตว์มากกว่าค๊า
    ประมาณหน่วยต่อต้านการทารุณกรรมสัตว์ อะไรแบบนี้อะค๊า
    ล่าสุดที่ซีนดูจะเป็นตอนลูกหมาน่ารักตัว1 ถูกเด็กกลุ่ม1 จับไปทรมาน
    วิธีคือ เอาเทปพันรอบตัวน้องหมา มัดขาแขนด้วยเทป แล้วจับน้องหมายัดไว้ในถุงดำ
    แล้วทิ้งให้น้องหมาตากแดดที่อุณภูมิ 100 กว่าองศาจนเกือบตาย
    ดูแล้วสงสารน้องหมามาก คนเราใจร้ายสุดๆ แค่ 40 องศาคนเรายังร้อนจะตายเลย
    ไม่รุ้น้องหมาทนมาได้ยังไง แต่ตอน Animal Cops ไปเจอน้องหมาก็แย่แล้วค๊า
    น่าดูมากครับ
    ต้องไปหาดูบ้างซะแล้ว ขอบคุณนะครับที่แนะนำรายการดีๆ มาให้พวกเราได้รู้จักกันถึงที่นี่ึึครับ

แต่แอบสงสัยว่าหลังจากเจอน้องหมาแล้ว เค้าทำยังไงต่ดครับ
  5. SuperZiGAR
    SuperZiGAR
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    น่าดูมากครับ
    ต้องไปหาดูบ้างซะแล้ว ขอบคุณนะครับที่แนะนำรายการดีๆ มาให้พวกเราได้รู้จักกันถึงที่นี่ึึครับ

แต่แอบสงสัยว่าหลังจากเจอน้องหมาแล้ว เค้าทำยังไงต่ดครับ

เค้าก็เอาเทปออกแล้วก็ให้น้ำเกลือค๊า
    จากนั้นเอาน้องหมาไปเข้าห้องแอร์ให้อุณหภูมิเย็นขึ้น
  6. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by SuperZiGAR View Post

เค้าก็เอาเทปออกแล้วก็ให้น้ำเกลือค๊า
    จากนั้นเอาน้องหมาไปเข้าห้องแอร์ให้อุณหภูมิเย็นขึ้น
    อ่อครับ
    โชคดีจังครับ หวังว่ามันคงรอดนะครับ
    ยินดีที่น้องหมาตัวนี้ มีคนใจดี ช่วยไว้ครับ ทำให้นึกถึงกระทู้เจ้า ตาล
    ในกระทู้ เลี้ยงเขา...อย่าทิ้งเขานะคะ
    อ่านแล้วเศร้า น้ำตาซึมครับ

กลับมาเรื่องรายการต่อครับ
    อันนี้อยากรู้ ว่ารายการนี้เค้าไปเจอสัตว์ที่ถูกรังแก ได้ไงหว่า?
  7. amm0pat
    amm0pat
    ไม่รุ้น้องหมาทนมาได้ยังไง แต่ตอน Animal Cops ไปเจอน้องหมาก็แย่แล้วค๊
    ลองนึกภาพตามก็แย่แล้ว น่าสงสารจัง
    ไม่เคยดูเหมือนกัน^^ขอบคุณ คุณSuperZiGAR นะค่ะที่มาแนะนำ
    คงต้องไปหาดูเหมือนกัน
  8. SuperZiGAR
    SuperZiGAR
    อ่อครับ
    โชคดีจังครับ หวังว่ามันคงรอดนะครับ
    ยินดีที่น้องหมาตัวนี้ มีคนใจดี ช่วยไว้ครับ ทำให้นึกถึงกระทู้เจ้า ตาล
    ในกระทู้ เลี้ยงเขา...อย่าทิ้งเขานะคะ
    อ่านแล้วเศร้า น้ำตาซึมครับ

กลับมาเรื่องรายการต่อครับ
    อันนี้อยากรู้ ว่ารายการนี้เค้าไปเจอสัตว์ที่ถูกรังแก ได้ไงหว่า?
    ซีนก็ไม่ทราบอะค๊า แต่หลายๆตอนคือรูปแบบการทำงานของเค้าจะเหมือนตำรวจเลยค่ะ
    มีแบบว่าศูนย์รัแจ้งด้วย แต่ที่เค้าไปเจอน้องหมาตัวนี้เนี่ย
    มันเป็นความอยากรู้อยากเห็นของ ของ anima cop คนนั้นล้วนๆ
    คือเค้าเห็นว่ามีถุงแปลกๆเลยไปดู สรุปเจอ น้องหมาตานี้แบบแดง เอาน้ำให้กินก็กินไม่ได้
    เพราะอุณภูมิของร่างกายร้อนมาก อีกม่ถึง ช.ม. ก็ตายแล้วอะค๊า
  9. SuperZiGAR
    SuperZiGAR
    Quote Originally Posted by amm0pat View Post
    ลองนึกภาพตามก็แย่แล้ว น่าสงสารจัง
    ไม่เคยดูเหมือนกัน^^ขอบคุณ คุณSuperZiGAR นะค่ะที่มาแนะนำ
    คงต้องไปหาดูเหมือนกัน
    ยินดีค๊า ถ้ามีที่แบบดูแล้วรูปแบบของรายการน่าติดตามมากกว่านี้
    ซีนจะแวะมานำเสนอใหม่นะค๊า
  10. slidely_zantez
    slidely_zantez
    ชอบดูมากกกก
    จริงๆชอบดูที่อันที่อยู่ในช่อง animal planet เรารุ้สึกว่าเมืองไทยยังแย่มากเรื่องนี้อ่ะ

ดีจังที่มีคนชอบดูดด้วยเหมือนกัน :"))
  11. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    อยากดูแล้วครับ ^ ^
    ต้องไปหาดูบ้างแล้ว
  12. itasian
    itasian
    ไม่เคยดูเลยครับ ได้อ่านแล้ว รู้สึกอยากดู
    เลยลองหาคลิปใน youtube เอามาให้ดูกันที่นี่ครับ

Thanks for Animal Planet TV

สามารถดูคลิปใน Animal Planet เพิ่มเติมได้ที่
    animal.discovery.com

ขอบคุณ คุณ SuperZiGAR ที่แนะนำรายการทีวีให้ได้ดูกันครับ
Results 1 to 12 of 12