ทุกเช้าก่อนออกจากบ้าน อย่าลืมสิ่งเหล่านี้....... สิ่งที่ต้องใช้ในชีวิตประจำ

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ทุกเช้าก่อนออกจากบ้าน อย่าลืมสิ่งเหล่านี้....... สิ่งที่ต้องใช้ในชีวิตประจำเหล่านี้

ขอบคุณรูปจากเว็บ barnabashouse

1. เครื่องประดับที่สวยที่สุดบนเรือนร่าง คือ รอยยิ้ม

2. งานที่ได้ทำแล้วควรพอใจที่สุด คือ งานที่ช่วยเหลือผู้อื่น

3. ความสุขที่สุด คือ การให้

4. อาวุธร้ายแรงที่ต้องระมัดระวัง และเก็บรักษาให้ดีที่สุด คือ การพูดทำร้ายผู้อื่น

5. พลังยิ่งใหญ่ที่สุดที่ทำให้ทุกอย่างสำเร็จ คือ ความรัก

6. การทำร้ายที่ก่อให้เกิดความสูญเสียที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือ การทำร้ายตัวเอง

7. ปัญหาที่ใหญ่ที่สุดที่จะต้องเอาชนะให้ได้ คือ ความกลัว

8. ยา นอนหลับที่ให้ผลดีที่สุด คือ ความสงบในใจ

วันนี้รุ่งพรุ่งมีร่วงดวงไม่แน่ วันนี้แย่พรุ่งนี้ยังกลับดังได้

วันนี้ดังพรุ่งนี้ดับกลับเปลี่ยนไป โปรดจำไว้ทุกชีวิต...อนิจจัง

ขอบคุณครับ จาก Mail Forward
  2. itasian
    itasian
    ขอบคุณ คุณ sbnwm ครับ ที่นำมาให้ได้อ่านกัน
  3. paruai
    paruai
  4. bookerian
    bookerian
    ถูกใจข้อนี้มากๆ
    5. พลังยิ่งใหญ่ที่สุดที่ทำให้ทุกอย่างสำเร็จ คือ ความรัก
    ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันค่ะ
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณคุณ itasian คุณ paruai คุณ bookerian ครับที่มาพูดคุยครับ
  6. IAm
    IAm
    ชอบๆ ขอบคุณ คุณ sbn wm มากค่ะ
Results 1 to 6 of 6